Xin địa chỉ đại tu xe Fiat Albea ELX 1.3 đời 2007

liv123th

Xe đạp
Chào mọi người!
Tôi vừa tậu lại con Fiat Albea ELX 1.3 đời 2007, xe đã đi được 13 vạn
Nhìn chung xe còn ổn
Bây giờ tôi muốn hỏi địa chỉ sửa chữa ở miền Bắc chuyên về Fiat để đại tu em này, từ động cơ, máy móc đến nội, ngoại thất...
Ai biết xin chỉ giúp
Xin cảm ơn!

ku bon

Xe hơi
Xe còn ổn thì cụ cứ để đi qua tết rồi đại tu ! Ở hà nội có 3 nơi cháu biết ! 1 là hãng mê kông là hãng đã từng lắp ráp fiat ở đó chuyên sửa fiat nhưng giá thành cao ( theo cháu nghĩ ) 2 là cụ Tân bên sóc sơn ( cháu cũng đang bảo dưỡng vợ 2 cua cháu bên đó ) nhưng hiện tại cụ Ấy đang đông xe trước tết ko làm nổi ! Chắc qua tết cụ ấy mới rảnh được cụ cần thông tin gì thêm cứ nói ! Anh em fiat rất nhiệt tình cụ ạ !

HAco

Xe hơi
Xe còn ổn thì cụ cứ để đi qua tết rồi đại tu ! Ở hà nội có 3 nơi cháu biết ! 1 là hãng mê kông là hãng đã từng lắp ráp fiat ở đó chuyên sửa fiat nhưng giá thành cao ( theo cháu nghĩ ) 2 là cụ Tân bên sóc sơn ( cháu cũng đang bảo dưỡng vợ 2 cua cháu bên đó ) nhưng hiện tại cụ Ấy đang đông xe trước tết ko làm nổi ! Chắc qua tết cụ ấy mới rảnh được cụ cần thông tin gì thêm cứ nói ! Anh em fiat rất nhiệt tình cụ ạ !
mới tiễn em kia đi đã tìm được em mới rồi sao cụ?

liv123th

Xe đạp
Cảm ơn lời khuyên của mọi người.
Mọi người cho tôi biết địa chỉ gara cụ thể được không
Xe tôi nhìn chung còn tốt nhưng muốn bảo dưỡng và làm lại cho mới

kangta160

Xe tải
Chào mọi người!
Tôi vừa tậu lại con Fiat Albea ELX 1.3 đời 2007, xe đã đi được 13 vạn
Nhìn chung xe còn ổn
Bây giờ tôi muốn hỏi địa chỉ sửa chữa ở miền Bắc chuyên về Fiat để đại tu em này, từ động cơ, máy móc đến nội, ngoại thất...
Ai biết xin chỉ giúp
Xin cảm ơn!
Bác Hậu dưới Hà Đông là người có kinh nghiệm lâu năm về fỉat, rất có kinh nghiệm và làm việc nhiệt tình . đt bác ý 0979514041 có ý kiến j cụ trao đổi với bác ấy xem :))

nghiaiia

Xe tải
Cảm ơn lời khuyên của mọi người.
Mọi người cho tôi biết địa chỉ gara cụ thể được không
Xe tôi nhìn chung còn tốt nhưng muốn bảo dưỡng và làm lại cho mới
Tâm lý cụ nào cũng vậy, mua xe xong là muốn mông má sửa chữa ngay để cho "nó như mới". Đây là giai đoạn dễ bị chi tiền oan nhiều nhất, theo ngu ý của nhà cháu thì giai đoạn này cụ chỉ cần tra lại xem dầu mỡ, phanh, hệ thống lái cái đã, nếu ok thì cứ để đi và tìm hiểu dần trên diễn đàn này, sau một, hai tháng level sẽ lên lúc ấy cụ hãy quyết định nên sửa cái gì, chi phí sẽ giảm đi khá nhiều. Xe cũ thì sửa thế nào cũng khó làm cho "nó như mới" được, có khi cái phụ tùng nguyên bản của nó đang tốt lại bị thay bằng cái của China anh hùng thì đừng thay còn hơn, không cẩn thận "lợn lành chữa thành lợn què".
Nếu cụ vưỡn quyết, thì có BS Tân ở Sóc sơn Hà Nội, ( đi qua Phù lỗ một hai cây, ở mé bên phải từ Hà nội lên) là chỗ tin tưởng của anh em Fiater. Đây là Alo của BS Tân: 0976506699.

magicianfs

Xe tăng
Tâm lý cụ nào cũng vậy, mua xe xong là muốn mông má sửa chữa ngay để cho "nó như mới". Đây là giai đoạn dễ bị chi tiền oan nhiều nhất, theo ngu ý của nhà cháu thì giai đoạn này cụ chỉ cần tra lại xem dầu mỡ, phanh, hệ thống lái cái đã, nếu ok thì cứ để đi và tìm hiểu dần trên diễn đàn này, sau một, hai tháng level sẽ lên lúc ấy cụ hãy quyết định nên sửa cái gì, chi phí sẽ giảm đi khá nhiều. Xe cũ thì sửa thế nào cũng khó làm cho "nó như mới" được, có khi cái phụ tùng nguyên bản của nó đang tốt lại bị thay bằng cái của China anh hùng thì đừng thay còn hơn, không cẩn thận "lợn lành chữa thành lợn què".
Nếu cụ vưỡn quyết, thì có BS Tân ở Sóc sơn Hà Nội, ( đi qua Phù lỗ một hai cây, ở mé bên phải từ Hà nội lên) là chỗ tin tưởng của anh em Fiater. Đây là Alo của BS Tân: 0976506699.
Về đội cụ Nghía đi cụ uôi, cụ ý tư vấn chuẩn này

Thich-wagon

Xe buýt
máy móc có lỗi thì hẵng làm lại bác ạ. vd máy kêu gõ quá, hơặc chẩy dầu nhiều, ăn dầu,... còn ko thì chứ chạy tạm. nếu xe còn chạy bình thường thì bác phi vào fiat mk thanh trì thay tất cả các loại chấtlỏng hết dưới 1 tr để chạy tết.
chỉ sợ xe cụ nó còn nhiều lỗi tiềm ẩn, còn nếu chủ trc chăm sóc thay định kỳ thì ko sợ lắm. nội ngoại thất đổ tiền vào là đẹp thôi.
cháu bổ xung thêm là nếu ăn dầu là ăn nhiều và yếu máy thì mới chọc choạch, chứ hơi tốt máy khỏe ăn 1 tí cũng chả sao chịu khó châm thêm là đc, pit tông gốc và xi lanh gốc vẫn là ngon nhất, chứ làm lại tốn xiền mà đi cũng chả đc mấy

tahd

Xe tải
"nghiia viết"

Cụ Nghiaiia tham gia đúng đó, theo em cụ chủ thớt, không nên nôn nóng quá, gần tết rồi sửa chữa cũng rất khó. Cách đây gần 1 năm, khi mới cưới được V2, em cũng có tâm lý giống cụ, cầu toàn quá, mong muốn cái gì cũng phải tốt, mà lại chưa hiểu biết gì về V2 của mình đâm ra rất lục tốn. Cụ cứ chung sống với em nó khoảng vài tháng, hiểu về V2 của mình và tham khảo các cụ trên diễn đàn rồi hẵng sửa chữa, mông má em nó theo đúng tiêu chí họ nhà ta "Ngon, bổ, rẻ". Từ từ rồi khoai sẽ nhừ cụ nhé.

ku bon

Xe hơi
"nghiia viết"

Cụ Nghiaiia tham gia đúng đó, theo em cụ chủ thớt, không nên nôn nóng quá, gần tết rồi sửa chữa cũng rất khó. Cách đây gần 1 năm, khi mới cưới được V2, em cũng có tâm lý giống cụ, cầu toàn quá, mong muốn cái gì cũng phải tốt, mà lại chưa hiểu biết gì về V2 của mình đâm ra rất lục tốn. Cụ cứ chung sống với em nó khoảng vài tháng, hiểu về V2 của mình và tham khảo các cụ trên diễn đàn rồi hẵng sửa chữa, mông má em nó theo đúng tiêu chí họ nhà ta "Ngon, bổ, rẻ". Từ từ rồi khoai sẽ nhừ cụ nhé.
tâm lý mua xe cũ đa phần là giống nhau các cụ nhể ! cháu thì cháu qua quá nhiều xe cũ nên cháu cũng hiểu ! mua xe về cụ xem các yếu tố an toàn của xe có còn hoạt động tốt ko ? như hệ thống phanh và lái ! và sau đó thì thay các loại chất lỏng để tiện mình theo dõi trong quá trình sử dụng ! còn hỏng đâu sửa đấy thôi cụ ! ko phải lo lắng quá nhiều đâu ạ !

liv123th

Xe đạp
Hôm qua đang lon ton trên đường, đến ngã tư dừng đèn đỏ thì xe bỗng dưng chết máy, đề mấy phát ko nổ đành nhờ người đẩy vào vỉa hè
Đồng hồ xăng đang còn 2 vạch trắng, ắc quy vẫn tốt nhưng vẫn không đề được, để 1 lúc sau lại đề được, chạy ngay đến trạm xăng và từ đó không thấy chết máy nữa.
Có người nói đồng hồ xăng báo sai, xăng gần hết chạy trên đường xóc nên không vào được bộ chế
Bác nào am hiểu xe này xin cho ý kiến về vấn đề trên, liệu có phải do đồng hồ không?

fiatcoi

Xe tăng
Hôm qua đang lon ton trên đường, đến ngã tư dừng đèn đỏ thì xe bỗng dưng chết máy, đề mấy phát ko nổ đành nhờ người đẩy vào vỉa hè
Đồng hồ xăng đang còn 2 vạch trắng, ắc quy vẫn tốt nhưng vẫn không đề được, để 1 lúc sau lại đề được, chạy ngay đến trạm xăng và từ đó không thấy chết máy nữa.
Có người nói đồng hồ xăng báo sai, xăng gần hết chạy trên đường xóc nên không vào được bộ chế
Bác nào am hiểu xe này xin cho ý kiến về vấn đề trên, liệu có phải do đồng hồ không?
Cụ cứ alo cụ Hậu tư vấn nhiệt tình mà kể cả kíu hộ ở xa số ĐT 0979514041

onlysuper

Xe hơi
Em đoán là bơm xăng của bác kém rồi. Bơm xăng là dạng cái bơm tõm nằm trong bình xăng và được làm mát bởi xăng có trong bình. Khi nó kém rồi + xăng cạn quá làm bơm nóng nên nó nghỉ phục vụ bác (là lý do mà bác để một lúc bơm nó tự nguội nên bác lại nổ máy được). Bác vào gara nào họ cũng thay được cho bác, bơm bosh khựa chỉ độ 3-400k thôi. Gần Tết bác cứ đổ đầy xăng vào mà chạy tạm, tết xong hãy làm để khỏi bị chặt chém, cứ còn 1/4 bình lại đổ ngay thì ko ngán gì cả.
Chúc bác chơi Tết vui vẻ.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Xăng hết hay còn quá đơn giản.
Cụ vào cây xăng gọi thật to bơm cho đầy bình, nếu hết nhẵn đến mức ko đền dc thì sẽ thanh toán sấp xỉ 1 tr là biết do xăng hết nhẵn hay ko.

Thich-wagon

Xe buýt
ko báo đèn vàng hở cụ, hay là cháy mất đèn này rồi

Thich-wagon

Xe buýt
Không thấy báo đèn gì cả, thế mới khó hiểu
có khi chỉ hỏng cái đèn ra chợ giời mua 3k về lắp vào là xong, vì hết xăng thì đến lếch xù cũng phải nằm đường cụ ạ

lehuycasilas

Xe tải
Xe cháu một lần báo đèn vàng, đi đc thêm khoảng gần 2 chục cây thì đổ thêm xăng, nhưng ca mơ run lắm.

Dream tau

Xe hơi
Bác Hậu dưới Hà Đông đấy, cũng nghe từ lâu rồi nhưng chưa thực tế bao giờ

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Đời 2007 mà đã phải đại tu hả cụ chủ thớt?
Nhà cháo và moịt cơ số các cụ khác thường chạy qua bác Tân, ở QL3, gần cây xăng Lội Phật, Sóc Sơn cụ ạ. Ở đây có điểm tốt là ngon, bổ, rẻ. :)