Xin chính thức chia buồn với các bác mua LTZ

cuongnv

Xe tải
Xin chia buồn với các bác mua LTZ , hôm nay mình được xem trực tiếp cái LTZ tại Thái Hà và được sale công nhận có giảm trừ một số phần kém hơn so với LT .... Chi tiết thì các bác đã bàn quá nhiều rồi , tiếc là hôm nay không cầm máy ảnh đi chụp cho các bác xem .

Trích đoạn: Công Nông

Vậy LT giờ đang lắp liệu có bị cắt không vậy các bác?
Theo như mình hỏi thì nó nói đã giao xe ra rồi như thế nào vẫn đúng như vậy . Còn có hay không chỉ có thằng KIM IN JUN nó biết thôi
Nguồn OtoSaigon.com

Tí nữa em sẽ đi xem và chụp ảnh post lên! Chán như con gián!:(

bixenon

Xe buýt
Bác xebo có cái Spec của LTZ không post lên cho anh em tham khảo vợi

DONG PHUONG

Xe đạp
Đề nghị bác XEbo ra tay xuất chưởng jumf cái vụ này đi.Thanks nhiều.

dongnat

Xe điện
em cũng chính thức chia buồn với em:'( , đã phone cho sale, hắn nói giống bác xebo ngày xưa là đã tích hợp esp(h) vào cùng với nút winter :)) trên cần số, còn số tự động ko cần chế độ xuống dốc:)) :)) :)) , tsb.
Bác nào biết đại lý Huyndai nào có Santa Fe cho chạy thử ko, cuối tuần em đi ngó xem tình hình thế nào vậy :(

paolo_maldini

Xe hơi
hehe thế có nghĩa là esp chỉ cần dùng cho mùa đông thôi (winter mà), còn mùa hè thì nghỉ nhé! :))

PS: cho phép em đưa cái hình này lên để các bác tham khảo nhé

nguồn: OS

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
Xuống dốc có 2 kiểu:
- Dốc đường nhựa bình thường. Các bác có thể phi với tốc độ 40km/h cũng được. Khi đó chuyển cần số về số 2 hoặc S (tùy xe). Không cần kích hoạt chức năng hỗ trợ xuống dốc. (Downhill Assist Control).
- Dốc đồi, off-road. Khi đó chỉ xuống với tốc độ 10-20km/h (phi nhanh hơn là toi !). Đối với xe số AT bình thường thì phải về số 1, đè thêm phanh. Đối với xe có hỗ trợ xuống dốc thì khỏi cần đạp phanh, bật DAC lên, xe lừ lừ xuống. (Với Toyota Prado thì hỗ trợ cả khi lùi xuống dốc !)

Nhưng, quan trọng nhất là muốn xuống dốc thì trước hết phải lên dốc đã. Mà Cap 2x4 thì có lên được những quả dốc ấy đâu mà đòi xuống !!!

cuongnv

Xe tải
@ bác thegioixe: Bác ơi, tình hình là bạn em đã nhận được LTZ và hoàn toàn không có ESP và DHC như LT. Liệu bác có thể cho một bài phóng sự lên đài báo cái vụ vớ vẩn này được không? Lúc nào bác rảnh em mang xe qua nhờ bác xem! Thay mặt các bác đã đặt mua LTZ cám ơn bác!

bixenon

Xe buýt
Thế thì sau khi xem xe bác thegioixe hãy làm 1 report thật hoành tráng trên báo để gửi đến mấy ông có trách nhiệm ở Vidamco nhé.

xebo

Xe bò ! ©
dongnat nói:
em cũng chính thức chia buồn với em:'( , đã phone cho sale, hắn nói giống bác xebo ngày xưa là đã tích hợp esp(h) vào cùng với nút winter :)) trên cần số, còn số tự động ko cần chế độ xuống dốc...
Các bác hiểu nhầm ý em hết rồi :( :( :(
Đúng là không có hệ thống Full ESP trên xe LTZ (LT cũng không có đủ đâu, các bác đừng có ngộ nhận), tuy nhiên hộp số tự động có những chức năng tương đương với một vài chức năng của ESP như tự động về số khi lên cũng như xuống dốc, chống trơn trượt...
Hôm trước em có xem lại cái tờ báo giá cho khách hàng, đúng là có nhiều cái sai lệch không đúng với thực tế. Bác nào muốn kiện phải tìm báo giá của VDC có dấu đỏ và thời điểm đặt tiền mua xe không quá 30 ngày như ghi trên tờ báo giá đó (em biết chỉ có vài tờ như vậy). Còn cái báo giá photo không dấu lấy ở showroom thì chẳng có nghiã lý gì đâu :P.
PS: Dạo này em chán vào OF rồi, có gì các bác thông cảm nhé !:(

Ơ bác Xe bò ui, em tưởng ESP là hệ thống ổn định điện tử chứ, cái xuống dốc lên dốc thì chỉ là tác dụng thôi chứ đúng không bác.
Thế thằng LT nó cũng ăn bớt tính nưng ESP à.

ongtuong

Xe máy
Bác xebo giải thích thế là không ổn rồi. ESP thì liên quan gì tới số và má đâu, nó chỉ xiết nhả phanh và cùng lắm là ngắt động cơ thôi chứ.... chỉ có ESP của Daewoo thì mới lên số xuống số như bác nói thôi.

Cắt bắt thì cứ nói thẳng ra, vòng vo tam quốc làm gì, dân tình càng thêm tức

xebo

Xe bò ! ©
ongtuong nói:
Bác xebo giải thích thế là không ổn rồi. ESP thì liên quan gì tới số và má đâu, nó chỉ xiết nhả phanh và cùng lắm là ngắt động cơ thôi chứ.... chỉ có ESP của Daewoo thì mới lên số xuống số như bác nói thôi.

Cắt bắt thì cứ nói thẳng ra, vòng vo tam quốc làm gì, dân tình càng thêm tức
Xin nhắc lại: em không thay mặt cho bất cứ ai, bất cứ tổ chức nào để trả lời vấn đề này cho các bác. Tất cả các ý kiến cá nhân của em (có thể không chính xác) đưa ra chỉ để tham khảo thêm, nếu các bác thấy bực tức em sẽ không nói thêm bất cứ cái gì nữa.
Oải lắm rồi !!!!!!!!!:'( :'( :'(

Mọi việc có gì mình cứ bàn các bác ạ, cãi nhau làm dzề

TomTy

Xe đạp
Ồ Pac Xe Bò hơi bức xúc quá nhẩy??? Giúp được gì cho anh em thì giúp Pác ợ ! Thực ra anh em chuẩn bị lấy LTZ chúng em đang bức xúc quá Pac à ! Tiền thì vừa tầm tưởng chúng nó ngon nên đặt cọc mua ngay, nhưng ai học được chữ ngờ của mấy anh Chim Đang Sun đâu !!!

inco

Đi bộ
CA LTZ có hay k có ESP quan trọng éo gì,e thấy ở VN có xe nào tèo vì cái đó đâu. các bác thích thì cứ mua,hoãn cái sự sung sướng làm gì. Bác TOMY hom nào rửa xe đới,ới e với nhé!!:D :))

chươn

Xe máy
Bọn VDC này sản xuất mua bán gần như không hề có kế hoạch hoặc có cũng như không chẳng bao giờ làm đúng đươc. Trước Tết vừa rồi 1 anh cũng là quan to sừng dài trong VDC mua hộ em con LT em đang đi cũng có nói nếu em muốn LTA ( bây giờ thì thành mịe nó LTZ.. hic ) nhanh nhất cuối tháng 3 là xe ra. Anh đấy cũng nói LTZ(A) sẽ y sì LT và chỉ khác số tự đông. Nghĩa là chỉ 3 tháng trước đây thôi, người của VDC còn đếch biết cái LTA - Z lúc ra đời nó sẽ như bây giờ. Mà ông đó làm không phải nhỏ trong VDC mà thông tin về con LT(A hoặc Z) sai sạch. Sai cả thời điểm có thể nhận xe đến nội dung của cái xe đó. Em tin là ông đấy chẳng có lý do gì để diếm em vì là chỗ bạn bè, chỉ là do bọn Vidamco thay đổi lật lọng nhanh đến mức ngay cả người trong nhà cũng không cập nhật kịp.
Cả cái vụ sau bán hàng nữa, mang cái LT ra Phạm Hùng, Minh Hoàng thay dầu thấy mấy thằng thợ mang cái chai lavie cắt đôi ra làm phễu đổ dầu mà lộn ruột. Mọi rợ không còn chỗ nào châm trước được. Bác nào chuẩn bị nhận captiva hoặc cái gì đó thuộc về deawoo chuẩn bị tinh thần lĩnh quả thối mỗi khi đưa xe đi đến GM Deawoo để tận hưởng dịch vụ nhé.Nếu bác là phụ nữ thì cố gắng đừng khóc còn bác nào là người nóng tính thì hết sức kiềm chế để không giết ai đó:D
Trước gìơ ai cũng nghĩ LTZ y hệt LT chỉ thêm vào số tự động vậy mà ngoài mấy cái chức năng an toàn đang bị nghi là ăn bớt thì em biết chắc là VDC còn ăn cắp của các bác sắp nhận LTZ cái chân côn :))

Chỉnh sửa cuối:

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
dongnat nói:
em cũng chính thức chia buồn với em:'( , đã phone cho sale, hắn nói giống bác xebo ngày xưa là đã tích hợp esp(h) vào cùng với nút winter :)) trên cần số, còn số tự động ko cần chế độ xuống dốc:)) :)) :)) , tsb.
Bác nào biết đại lý Huyndai nào có Santa Fe cho chạy thử ko, cuối tuần em đi ngó xem tình hình thế nào vậy :(
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
sao bác không chửii cho thằng sale ấy một trận ???? mang tiếng bán hàn OTo mà ngu thế ?????

Hieuqua.com

Xe hơi
HUYNHC240 nói:
sao bác không chửii cho thằng sale ấy một trận ???? mang tiếng bán hàn OTo mà ngu thế ?????
Roài ơi thằng nào chả thế, em đi mua Suzuki hỏi thằng sên là có điều hòa chiều nóng nó lấy nhiệt ở đâu, nó bảo em ứ biệt Em hỏi có phải là nó đốt dây mai xo như bàn là để lấy nhiệt không? Nó bảo có lẽ thế

dongnat

Xe điện
HUYNHC240 nói:
chán đến mức ko thể chửi được nữa, lặng lẽ ra về :D :)) :)) :)) :)) :))

tranductruong

Đi bộ
Mua Hyundai Santa fe đi hay là đợi Hyundai verracruz cho hoành trang. Bỏ Cap đi, toàn bố láo hết các bác a. Mấy thằng Hàn quốc ở Vidamco cho rằng điều kiện đường xá ở Việt nam cũng chẳng mấy khi sử dụng các tính năng đó đâu, lắp vào làm gì cho mêt. Thôi thì, thế nào cũng tốt hệt E chỉ sợ nó ăn xăng kinh khủng thế thôi là đủ chết rồi Hyundai santa fe 2.2 dầu ăn có 9l/100km. Thiếu tiền thì cố kiếm hoặc đợi thội