Chi hội Xin các tiền bối chỉ giáo với ạ! Dê của em bị chảy dầu hộp số.

isuzudmax

Đi bộ
Dê của em đời 2007, hộp số tự động, hai cầu các bác ạ.
Hôm mùng 3 tết vừa rồi. Em đang cưỡi trên đường Nguyễn Du thì tự dưng xe không chạy được nữa. Ga thêm 1 phát thấy nó bò ì ì được mấy mét. Em tắt máy xuống xem thì thấy dưới đường có vết dầu và một vũng dầu dưới gầm xe. Kiểm tra dầu máy thì còn nguyên nhưng dầu hộp số thì cạn. Em gọi cứu hộ kéo về nhưng ông bạn này chở em qua Gara Tuyết Anh dưới đường Giải Phóng gần đối diện đường rẽ vào Đại Kim. Bác chủ Gara niềm nở mời vào, khóa cửa và bảo em là mùng 8 mới có thợ nên cứ yên tâm để đấy. Em về nhà mà chẳng thấy yên tâm, Chiều em ra xin bác ý để em kéo xe của em về Gara gần nhà để đồng chí em kiểm tra nhưng bác ý bảo phải mừng tuổi bác ý 1 triệu để giải đen. Lộn ruột, nhưng năm mới em cũng không muốn đôi co. Em quyết định mua cho bác ý 6 hộp dầu ATF đổ vào hộp số rồi đánh xe ra ngoài đường. Sau khi bán được 6 hộp dầu mà bác ý vẫn đòi tiền mừng tuổi, em đành phải ngọt nhạt gửi bác ý thêm 5 lít mới xuôi. Xe em ra ngoài đường thì tiếp tục chảy dầu thêm một vũng nhỏ nữa mới ngừng chảy (Có nghĩa là khi mở máy, dầu mới chảy). Em lại phải gọi cứu hộ kéo về gara quen ở gần nhà và để ở đó để 12 này mới có anh em thợ xem xét. Vậy kính mong các cao thủ gần xa chỉ giáo dùm em với xem là bệnh xe của em là gì với ạ. Em đang lo lắng quá.
*Xe em khi đổ dầu hộp số vào thì thấy vẫn chạy tít, mỗi tội dầu chảy thành ròng dưới gầm xe.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Kụ gọi theo số tư vấn kỹ thuật của isuzu thăng long nhé: 0914285066
Bệnh như kụ nói nhà Dmax chưa có xe nào gặp phải nên k giúp kụ được ạ.