XIn Các cụ tư vấn

mercedes fan

Xe hơi
E lập cái thớt này hơi thừa, nhưng mà thật là không bít hỏi ai, mong các bác giúp, có vk ạ . Xe e C đời 2010
1. Cái cảm biến phía sau của e h để ở D thì nó không kêu,không tín hiệu, nhưng để ở P, R thì vẫn bình thường. Có cụ nào biết cài đặt hay gì đó ko, e vào gara thì họ bảo D thì chỉ có cảm biến trước kêu thôi, mà e nhớ trước đang đi vẫn kêu ầm ầm.
2. Cái tựa đầu ghế trước xe e bị bung ra, hãng họ bảo phải thay, cơ mà đắt quá, có cụ nào bít chỗ sửa lại không ạ
3. e muốn độ đèn xe thì nên độ thêm cái gì để cho sáng thêm ạ, độ pha hay cốt ?

Xe e sau tgian bị thằng đồng hương đóng vào mông, e mới mang về được vài hôm. Hôm nào có ảnh hầu các cụ ạ

new bee

Xe tải
Để D cả cảm biến sau C200 đời 2010 vẫn kêu bình thường cụ ạ.

Vĩnh Nam

Xe tải
1.- Khi cần số ở chế độ D thì cảm biến phía trước hoạt động. Chế độ N thì cảm biến trước và sau hoạt động, Chế độ R thì chỉ có cảm biến phía sau hoạt động ===> Xe của bác không bị sao cả nên yên tâm mà vi vu

2.- Xe của bác bị xe phía sau tông vào hay sao mà chức năng NECK PRO kích hoạt cái tựa đầu thế ?

3.- Theo em không nên độ bất kỳ thứ gì liên quan đến đèn, độ quá xe Mercedes của bác coi chừng sẽ giống xe Nhật và xe Hàn

mercedes fan

Xe hơi
1.- Khi cần số ở chế độ D thì cảm biến phía trước hoạt động. Chế độ N thì cảm biến trước và sau hoạt động, Chế độ R thì chỉ có cảm biến phía sau hoạt động ===> Xe của bác không bị sao cả nên yên tâm mà vi vu

2.- Xe của bác bị xe phía sau tông vào hay sao mà chức năng NECK PRO kích hoạt cái tựa đầu thế ?

3.- Theo em không nên độ bất kỳ thứ gì liên quan đến đèn, độ quá xe Mercedes của bác coi chừng sẽ giống xe Nhật và xe Hàn
vâng, e hôm trước bị 1 chú thúc vào mông ạ, cụ bít chỗ nào sửa lại nó ko?

hieuvn

Xe tải
vâng, e hôm trước bị 1 chú thúc vào mông ạ, cụ bít chỗ nào sửa lại nó ko?
Hồi trước E cũng bị như kụ, mang vào An Du nhờ mấy chú kỹ thuật sửa lại (Đại khái phải kích điện cho mở ra rồi lại đóng lại), sau đó E bồi dưỡng tí chút là ok, lại lướt mà chả phải thay thế gì!

Quân Đuôi

Xe điện

Cụ chuẩn quá ! Em cũng chỉ ngồi C vài lần nhưng em nghĩ về nguyên tắc cảm biến là như vậy !

new bee

Xe tải
Ơ nhưng mà rõ ràng em thấy khi em lùi xe (ngày nào cũng lùi từ trong nhà ra) khi qua cái cổng nhà em cảm biến trước nó đều kêu tít tít cơ mà cụ ơi (Cảm biến trước ạ, không phải sau nhé) ? Thế là thế nào nhỉ?

B18

Xe tăng

Ơ nhưng mà rõ ràng em thấy khi em lùi xe (ngày nào cũng lùi từ trong nhà ra) khi qua cái cổng nhà em cảm biến trước nó đều kêu tít tít cơ mà cụ ơi (Cảm biến trước ạ, không phải sau nhé) ? Thế là thế nào nhỉ?
Bác Nam xem lại nhé. Em xác nhận đúng như cụ new bee :D

hàng khủng

Xe đạp
e có con c200 đời 2006 bị hỏng 1khoa đk các cụ tư vấn cho e mua ở đâu ạ?

international

Xe buýt
Em ko biết cảm biến của C có khác ko chứ E của em thì dù tiến hay lùi thì tất cả các cảm biến đều hoạt động ạ. Đang đi D mà có xe máy vượt *** sát quá thì cảm biến sau vẫn kêu tít tít như thường.

me oto

Xe tăng
Với điều kiện tốc độ ko quá 20km/ h.

Lao Hac

Xe máy
Các cụ ạ!
E vừa đọc qua lại tài liệu của Mer về hệ thống PTS này và e ghi nguyên văn cho các cụ:(In forward travel the monitoring range (A) is in front of vehicle,during reverse travel the monitoring range (A,B) is monitored in front and behind the vehicle).
Trong đó A là khu vực hoạt động của cảm biến phía đầu xe,B là khu vực hoạt động của cảm biến sau xe.Như vậy theo e hiểu khi xe tiến hệ thống cảnh báo phía sau sẽ không hoạt động.Khi lùi cả trước và sau đều hoạt động.
Và thông tin này nữa(When the vehicle drops below the lower limit speed of v<16km/h the PARKTRONIC changes to measurement mode.If a vehicle speed of v =18km/h is exceeded PARKTRONIC returns to standby mode)Đây là điều kiện tốc độ làm việc của hệ thống.
E chép nguyên ra để các bác tham khảo xem sao.

Con Trai HP

Xe hơi
cụ đưa vào Ngôi Sao đi nếu cụ ở Hn

mercedes fan

Xe hơi
thế là cứ bị húc mạnh vào mông là chức năng này hoạt động nhỉ! bác Nam dự chuẩn quá ^^
e bận quá nên hôm nay mới mang ra sửa cái tựa đầu, tổng chi phí hết có 700 K thôi ạ, chính hãng luôn, e gọi cho bác Đại Nam nhưng bác ý bảo có e Gl cũng bị như thế làm hết 3 củ 1 bên nên e hãi quá, ko dám gọi lại cho bác ý nữa :(