Xin các cụ tư vấn Everest XLS MT và Ranger XLT

sirius_gialai

Xe hơi
Đầu tiên em xin chào toàn thể thành viên trong và ngoài diễn đàn OF!
Cách đây 2 năm em có mở thớt xin tư vấn mua xe Escape nhưng do những chuyện ko ngờ tới nên em vẫn chưa mua được. Hiện tại em vẫn còn mê Esc lắm nhưng hãng đã ngừng sản xuất và không có bản số sàn em thích nên em quyết định chuyến hướng sang 1 trong 2 chiếc gầm cao của Ford là Everest và Ranger.
Qua tìm hiểu gần đây em cũng đã phần nào thấy được ưu và nhược điểm cùa chiếc xe này.
* Everest
- Ưu: 7 chỗ, thuộc loại xe du lịch (không giới hạn niên hạn), máy dầu khá tiết kiệm.
- Nhược (so với Ranger): Xe lắp ráp trong nước, nghe nói máy dầu nên ồn, nhất là sau vài năm sử dụng. mẫu mã có từ lâu.
* Ranger:
- Ưu: Xe nhập khẩu, máy khỏe hơn Ev, có thùng chở hàng tiện lợi, nội thất đẹp hơn EV, nhiều trang bị. hộp số 6 số. Mẫu mới. hưởng thuế 2% so với 10% của EV
- Nhược: Thuộc dòng xe thương mại (tải, niên hạn sử dụng 25 năm), hàng ghế sau chật.
So sánh về giá.
EV: bản XLS MT 744+10%+...
Ranger: Bản XLT 744+2%+...
Định hình của em cơ bản là thế, xe thì là bố mẹ em mua nhưng chắc em đi là chủ yếu. Bố thì có vẻ thích EV hơn còn em lại thích Ranger hơn. vậy kính mong các cụ tư véo cho em vài điều để em có lựa chọn hợp lý.
Ngân sách thì nhà em có khoảng trên dưới 800tr ạ.
Em năm nay 23 tuổi.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đánh giá của cụ về 2 loại xe là khá chuẩn và cụ có thể tự quyết định được vì bọn em cũng chỉ tư vấn cho cụ đến như vậy thôi.
Nói chung cả 2 dòng này đều lành! Nếu dựa vào ngân sách thì Ranger đang có vẻ chiếm ưu thế hơn, nhưng dựa vào mục đích sử dụng thì cái này chỉ cụ mới biết được, cụ tự quyết nhé! Everest vừa đi chơi, vừa chở hàng! Ranger thì vừa chở hàng vừa đi chơi được! :D

nakata8686

Xe tải
Cụ nên lấy ever vì xe gia Đinh tiện hơn cụ ạ

showhand1703

Xe máy
Em đã cưới 1 em ev 2013 mới tinh nhưng cần một số option thêm cho em nó
Ví dụ bọc lại sàn chống bẩn lót chân...
Lắp thêm cảm biến lùi, có phải làm thêm chống mất gương, lo go...
Cụ nào rành món này tư vấn cho là lắp ở đâu là hợp lý nhất

hilux14p

Xe buýt
nếu cụ ko có liên quan chở hàng thì everest

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Cái này thì có cụ chủ mới quyết định là xe j thui ạ, mà ev giá 740 cụ nhé (có khuyến mãi thêm vài thứ linh tinh) . E chẳng phải sâu hay j nhá chỉ vì hôm qua đi mặc cả hộ cu em để mai nó mua thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Em thấy cụ tìm hiểu kỹ rồi.
Theo em thì
thanh niên chon Ranger XLT
Bô lão chon FE AT
còn 2 em đấy đều đểu đểu như nhau, cơ bản là đi lành, tiết kiêm thôi. :D

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Ranger và EVE 2 phân khúc khác nhau, khó so sánh. Dư cái ý của em là mua theo sở thích hoặc mục đích sử dụng. Giá các hãng time này đều khuyến mãi lớn. Em lang thang chộp được tin có đại lý mới giá tốt, bác tham khảo xem thực hư nó dư lào http://salonford.com/ford-ranger/vi-VN-0-105.aspx

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Nếu cần chở hàng thì mới nên mua Ranger. Còn không có nhu cầu về hàng hóa, nhà lại tầm 5~7 người thì mua Everest bạn nhé.

Còn căn cứ vào số tiền của bạn thì mua Ranger thôi. Mua Everest chắc nó phải rơi vào tầm gần 900. Mua Ranger còn dư khối tiền tha hồ mà lắp đồ.

VinhCivic

Xe tăng
Nếu cần chở hàng thì mới nên mua Ranger. Còn không có nhu cầu về hàng hóa, nhà lại tầm 5~7 người thì mua Everest bạn nhé.

Còn căn cứ vào số tiền của bạn thì mua Ranger thôi. Mua Everest chắc nó phải rơi vào tầm gần 900. Mua Ranger còn dư khối tiền tha hồ mà lắp đồ.
bác tuấn thành hôm rồi không về bắc Giang nhỉ???
mà chỗ bác có bán cái chắn bùn sau cho FE không nhỉ?? em thấy fo tu nơ của toy có chắn bùn sau hay phết mà FE không có... đi bẩn quá.

FE09

Xe buýt
Em thấy cụ tìm hiểu kỹ rồi.
Theo em thì
thanh niên chon Ranger XLT
Bô lão chon FE AT
còn 2 em đấy đều đểu đểu như nhau, cơ bản là đi lành, tiết kiêm thôi. :D
Hóa ra ông Zad này giờ thành bô lão rồi cơ a? Kể ra so với cụ 23 này thì cũng khơ khớ. Em thấy FE ngoài việc chở thêm đc ng, lật ghế lên chở hàng kín đáo và cũng tương đối, ko ngại chở nặng vì có giảm xóc nhíp.

altis.

Xe buýt
899 tr cũng là trên 800.

Nếu trên 800 và xe gia đình thì nên chọn FE. Còn ngân sách dưới 730tr và phục vụ gia đình là thứ yếu thì chọn Ranger. Bởi vì Ranger phục vụ cho gia đình ko tốt nhưng được lợi 1 cái rất to... ra biển rồi chỉ 730Tr cho bản XLT

kimithanh

Xe tăng
Đầu tiên em xin chào toàn thể thành viên trong và ngoài diễn đàn OF!
Cách đây 2 năm em có mở thớt xin tư vấn mua xe Escape nhưng do những chuyện ko ngờ tới nên em vẫn chưa mua được. Hiện tại em vẫn còn mê Esc lắm nhưng hãng đã ngừng sản xuất và không có bản số sàn em thích nên em quyết định chuyến hướng sang 1 trong 2 chiếc gầm cao của Ford là Everest và Ranger.
Qua tìm hiểu gần đây em cũng đã phần nào thấy được ưu và nhược điểm cùa chiếc xe này.
* Everest
- Ưu: 7 chỗ, thuộc loại xe du lịch (không giới hạn niên hạn), máy dầu khá tiết kiệm.
- Nhược (so với Ranger): Xe lắp ráp trong nước, nghe nói máy dầu nên ồn, nhất là sau vài năm sử dụng. mẫu mã có từ lâu.
* Ranger:
- Ưu: Xe nhập khẩu, máy khỏe hơn Ev, có thùng chở hàng tiện lợi, nội thất đẹp hơn EV, nhiều trang bị. hộp số 6 số. Mẫu mới. hưởng thuế 2% so với 10% của EV
- Nhược: Thuộc dòng xe thương mại (tải, niên hạn sử dụng 25 năm), hàng ghế sau chật.
So sánh về giá.
EV: bản XLS MT 744+10%+...
Ranger: Bản XLT 744+2%+...
Định hình của em cơ bản là thế, xe thì là bố mẹ em mua nhưng chắc em đi là chủ yếu. Bố thì có vẻ thích EV hơn còn em lại thích Ranger hơn. vậy kính mong các cụ tư véo cho em vài điều để em có lựa chọn hợp lý.
Em năm nay 23 tuổi.
oánh giá của cụ em cho là khá sát đấy, nhưng cái ồn là em cũng chưa đồng ý vs cụ lắm 2 xe như nhau thì cái này ko đồng ý lắm đâu ạ

binhduydo

Xe tải
Nếu là em thì em mua Ranger cho tiết kiệm, đi chơi cũng thích mà đi làm cũng thích

ZAD Viet

Xe điện
Hóa ra ông Zad này giờ thành bô lão rồi cơ a? Kể ra so với cụ 23 này thì cũng khơ khớ. Em thấy FE ngoài việc chở thêm đc ng, lật ghế lên chở hàng kín đáo và cũng tương đối, ko ngại chở nặng vì có giảm xóc nhíp.
À riêng cái vụ chở hàng thì gập ghế nên ăn đứt Ranger có nắp kín lão nhá.
vì FE bỏ ghế thứ 3 ra ngoài, gập hàng ghế thứ 2 lên thì khoang còn dài hơn, rộng hơn thùng Ranger. ke ke

sirius_gialai

Xe hơi
Em đã đọc tất cả các ý kiến của các cụ. Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. Chắc là em sẽ cân nhắc về phía FEV nhiều hơn. Em nghe nói FEV 2013 đã cải thiện tiếng ồn hơn rất nhiều rồi phải ko ạ?

30M-0753

Xe máy
Cái này thì có cụ chủ mới quyết định là xe j thui ạ, mà ev giá 740 cụ nhé (có khuyến mãi thêm vài thứ linh tinh) . E chẳng phải sâu hay j nhá chỉ vì hôm qua đi mặc cả hộ cu em để mai nó mua thôi ạ
E sắp đc lấy vợ 3 rùi hihi cứ fe mà chiến nhé. Chú lấy ranger xong rồi lại tiếc

Capitalford

[Tịch thu bằng lái]
1 Vote cho Ranger XLT, Everest bạn đi gia đình thì nên quan tâm dòng Everest 4x2 AT

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
bác tuấn thành hôm rồi không về bắc Giang nhỉ???
mà chỗ bác có bán cái chắn bùn sau cho FE không nhỉ?? em thấy fo tu nơ của toy có chắn bùn sau hay phết mà FE không có... đi bẩn quá.
Em có về BG, NGười BG mình mà cụ. Hehe !

Cụ inbox em cái số cầm chân, bao h về em mời cụ cafe nhé !

Hiện tại chắn bùn sau EV là ko có, tuy nhiên có thể lắp của Ranger sang cụ nhé !