Xin các cụ tư vấn dùm em giữa Isuzu trooper 2 cửa và Daihasu Feroza ??

otodalat

Xe máy

Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giúp e với e ở Đà Lạt. E đang phân vân giữa 2 con này. Giá của em Isuzu trooper 2 cửa là 130 củ chưa thương lượng. Hình thức em nó đã sơn lại. Nội thất đã thay đổi. Máy đã thay máy Tôyta đời 94. Nhưng được cái em thấy đòn nó dài hơn con Daihasu. Em nó hiện đang ở Tp Hồ Chí Minh. Cản trước cản sau đầy đủ . Còn Daihasu Feroza là 150 củ chưa thương lượng. Đồ chơi theo xe cũng đầy đủ. Cản trước sau thì chưa có. Mà con này mãi tận Thủ đô Hà Nội. Mà tiền thì có mỗi 120 củ. Híc híc híc...

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện

Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giúp e với e ở Đà Lạt. E đang phân vân giữa 2 con này. Giá của em Isuzu trooper 2 cửa là 130 củ chưa thương lượng. Hình thức em nó đã sơn lại. Nội thất đã thay đổi. Máy đã thay máy Tôyta đời 94. Nhưng được cái em thấy đòn nó dài hơn con Daihasu. Em nó hiện đang ở Tp Hồ Chí Minh. Cản trước cản sau đầy đủ . Còn Daihasu Feroza là 150 củ chưa thương lượng. Đồ chơi theo xe cũng đầy đủ. Cản trước sau thì chưa có. Mà con này mãi tận Thủ đô Hà Nội. Mà tiền thì có mỗi 120 củ. Híc híc híc...
Mừng bác T quay lại. Topic lần trước không hiểu sao bác bị bem nick nhanh thế thành thử không kịp comment gì.

Quan điểm của em là mua đúng giá, nhưng không ham rẻ được, cần xem kỹ máy móc là quan trọng nhất bác ạ. Ngoại hình tính toán sau. Thêm nữa là đúng với nhu cầu bác đang cần thế nào.

Em không hiểu em Fe nào mà cản trước cản sau không có thì nó ra thế nào hả bác? Chắc là không có cản đồ chơi thôi chứ gì?:-/

Riêng Fe Hà Thành thì bác cứ bố trí ra đây một chuyến đi rồi đi một vòng xem hết tất cả mấy em nào có thể xem được. Bác mà máu thật thì em cưa đôi chi phí đi lại với bác chỉ để bác ra giao lưu thôi. Không được việc thì cũng là biết mặt anh em về sau bác ạ.

Bác còn lưu số đt của em không? Gọi số cũ của bác mà không liên lạc được (noted là em đã quyết định chung thủy với vợ Fe nhà em nên không phải là làm xên đâu nhé). :D

Chỉnh sửa cuối:

2fast2fear

Xe tăng
otodalat nói:
Nói chung bác lăn tăn đòn dài và đòn ngắn thì nên mua đòn..trung :D

Cái con 150 củ ấy nếu ý bác nói là xe em (chắc ko phải vì xe em cản đầy đủ, máy nguyên bản, trợ lực nguyên bản và đồ chơi thì full luôn chứ ko phải đầy đủ) thì chắc không thương lượng được đâu ạ, vì nếu có giá đấy thì em đã lỗ 1 đống rùi :(

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Nói chung bác lăn tăn đòn dài và đòn ngắn thì nên mua đòn..trung :D

Cái con 150 củ ấy nếu ý bác nói là xe em (chắc ko phải vì xe em cản đầy đủ, máy nguyên bản, trợ lực nguyên bản và đồ chơi thì full luôn chứ ko phải đầy đủ) thì chắc không thương lượng được đâu ạ, vì nếu có giá đấy thì em đã lỗ 1 đống rùi :(
Ke ke, xe đã mất công độ đẹo ngon thế thì độ hết bài luôn đi cho sướng bác ạ, bán làm giề, kiểu gì chả lỗ, khố khố khố ;))

otodalat

Xe máy
Hì hì hì hì. Em cám ơn 2 bác. Em vẫn còn số điện thoại bác Nam mà. Vì chuẩn bị cuối tháng 3 này vợ em sinh nên chưa sắp xếp ra Thủ đô được thôi. Ui tiếc bác Heo Sữa quá. E đang định hỏi thăm con Fe của bác luôn. Em nói cản trước và sau là cái cản lắp thêm bằng sắt ngầu ngầu phía trước đó. Híc híc tại em hơi gà mờ nên chưa biết tên gọi là gì. Hì hì hì.

Chỉnh sửa cuối:

phuong.zen

Xe tăng
e mới tìm hỉu xe nên chưa biết fe như nào. hihihi. nhưng e thấy máy cuae e nó nồi đồng cối đá. chạy ầm ầm cả. nhà mình đã có ai bị hỏng vặt nhiều chưa ạ?

Heosua_HN

Xe điện
e mới tìm hỉu xe nên chưa biết fe như nào. hihihi. nhưng e thấy máy cuae e nó nồi đồng cối đá. chạy ầm ầm cả. nhà mình đã có ai bị hỏng vặt nhiều chưa ạ?
Dạ em thấy đến giờ này thì các em mười tám đôi mươi này cũng không thể mong vẹn toàn được, nhưng nhìn chung là vẫn khá lành, riêng máy thì tuyệt vời, còn các lỗi ngoài da không có gì là trầm trọng, chỉ mất thời gian để phục hồi thôi ạ.

Bác phuong.zen show tí ảnh lúc mới lấy vợ Fe đi bác ơi, hoặc là ảnh đang làm đồng cũng được :D

@chủ thớt: thớt trước bác T có nói là ở Bắc Giang có 1 em Fe, nếu tiện bác nhăn em xin số liên lạc chủ xe để thêm vào chữ ký của em nhé. :P

Chỉnh sửa cuối:

otodalat

Xe máy
@chủ thớt: thớt trước bác T có nói là ở Bắc Giang có 1 em Fe, nếu tiện bác nhăn em xin số liên lạc chủ xe để thêm vào chữ ký của em nhé. :P[/QUOTE]
Híc híc. Em cung sợ thằng cha bán xe. Em hỏi xe gì ông ý bảo Daihasu nhưng không biết loại gì. Đến khi liên lạc điện thoại ý ới hẹn ngày mai chụp hình. Thế là một đêm mất ngủ háo hức đợi chờ email thì...( Hy vong bao nhiêu thất vọng bấy nhiêu). Đó là một em Daihasu Citivan ....he he he he...Thế bác Heo sữa có cần số không em sẽ SMS cho bác 3 số luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
@chủ thớt: thớt trước bác T có nói là ở Bắc Giang có 1 em Fe, nếu tiện bác nhăn em xin số liên lạc chủ xe để thêm vào chữ ký của em nhé. :P
Híc híc. Em cung sợ thằng cha bán xe. Em hỏi xe gì ông ý bảo Daihasu nhưng không biết loại gì. Đến khi liên lạc điện thoại ý ới hẹn ngày mai chụp hình. Thế là một đêm mất ngủ háo hức đợi chờ email thì...( Hy vong bao nhiêu thất vọng bấy nhiêu). Đó là một em Daihasu Citivan ....he he he he...Thế bác Heo sữa có cần số không em sẽ SMS cho bác 3 số luôn.[/QUOTE]

Hic...

Em đang ăn cơm, đọc tin bác xong miếng cơm cứ ngần ngừ chạy ra chạy vào cổ họng... Thế mà em cứ khấp khởi, phen này lại phải xin lỗi mấy bác OF Bắc Giang roaiiiiii b-(

Chỉnh sửa cuối:

otodalat

Xe máy
Thế mới nói em cũng buồn làm cả đêm hôm đó thấp thỏm lo âu với bao nhiêu là dự định. Em nghe nói con Fe cua bác update lên nhiều lắm rồi ha? Vậy là kỳ này ước mơ trở về nguyên bản của bác thành hiện thực rồi. Con em cũng mới sinh sáng nay. Nên có lẽ nếu đi ra các bác tham quan phải 1-2 tuần nữa. Mong ra sớm để kiếm một em Fe đưa vợ đưa con đi đây đó. Hì hì hì...

Heosua_HN

Xe điện
Thế mới nói em cũng buồn làm cả đêm hôm đó thấp thỏm lo âu với bao nhiêu là dự định. Em nghe nói con Fe cua bác update lên nhiều lắm rồi ha? Vậy là kỳ này ước mơ trở về nguyên bản của bác thành hiện thực rồi. Con em cũng mới sinh sáng nay. Nên có lẽ nếu đi ra các bác tham quan phải 1-2 tuần nữa. Mong ra sớm để kiếm một em Fe đưa vợ đưa con đi đây đó. Hì hì hì...
Hi hi, chúc mừng bác vợ tròn con vuông nhé =D> Em tìm Fe rồi làm cho ngon cũng chỉ mong chủ động cái 4b cho cháu đi chơi thoai (khi đó cu nhà em vừa tròn tháng tí \m/)