Xin các cụ tư vấn cho em về em Suzuki Grand Vitara 2013 với ạ !

thaison149

Xe hơi
Chẳng là em ở vùng cao đường sấu khó đi, sau khi xem xét thfi thấy em Suzuki Grand Vitara 2013 khá hợp, tuy nhiên qua tham khảo ý kiến thấy còn một số ý kiến đang đắn đo chưa dám quyết đó là thấy bảo phụ tùng Suzuki Grand Vitara rất đắt và khó kiếm nên chỉ sợ khi mua xe rồi nhỡ hỏng hóc gì, chỉ đơn giảm như vỡ đền thôi mà phải đặt hàng tháng trời mới mua được thì chết em, em lại tận trên vùng núi nữa, các cụ nào đang sử dụng rồi tư vẫn giúp em với được không để em sớm đưa ra quyết định với ạ, à cho em hỏi thêm với Suzuki Grand Vitara 2013 mua m[si ngoài bọc ghế da có cần pahri lắp thêm phụ kiện nào cần thiết nữa không ạ ( em thích cảm biến lùi, cam lùi nhưng không biết đã có chưa ) mong các cụ tư vấn giùm em - em cảm ơn trước

CSLT30P

Xe buýt
Bác qua thớt "Suzuki Grand Vitara 2.0 - 4WD bản facelift 2013? để nghiên xem nhé.

bác nên phân biệt Phụ tùng và Phụ kiện. trc khi em lấy GV 2011 em hỏi Ga ra về vấn đề này, về phụ tùng thì GV ko đắt và có sẵn (Su VN có nhà máy ở đồng nai), còn phụ tùng (đồ chơi) thì hiếm và đắt (do phải nhập từ Châu âu) ví dụ trc em mua thảm trải sàn GV giá khoảng gần 1 tr, nhưng xịn lắm, sản xuất Germany.

thaison149

Xe hơi
Cám ơn cụ CSLTP30P đã trở lời em ! ý em hỏi là cả phụ tùng lẫn phụ kiện cụ ạ, vì em đi tham khảo các cửa hàng bán phụ tùng và phụ kiện rất ít cửa hàng cung cấp cho xe này, xem thì em kết rồi , nhưng cứ lo lo không dám quyết

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Em đang phân vân giữa ESC xe loại thường (bản XLT) 2 cầu, và suzuki Grand vitara AWD cũng 2 cầu ( cả 2 đều là xe mới 100%)
ESC thì giá rẻ hơn nhưng là xe lắp ráp trong nước, máy 2.3( 142hp) bình thường có thể chạy được cả chế độ 1 cầu, khi cần thì mới chuyển sang 2 cầu chủ động. Vành 16"
Vitara thì đắt hơn tầm 100tr nhưng là xe nhập khẩu nguyên chiếc từ nhật, máy 2.0( 139hp) không có chế độ chạy 1 cầu mà luôn luôn chạy ở chế độ 2 cầu (vì là AWD). Vành 17"
Về trang thiết bị an toàn thì tương đương nhau, đều có 2 túi khí trước, không có cân bằng điện tử, Escape thì có ABS + EBD - còn grand vitara thì có ABS + EBD + BA. Escape điều hòa cơ còn vitara điều hòa điện tử.
Nhờ các cụ đã đi 2 dòng xe này và các cụ có nhiều kinh nghiệm về các loại xe tương tự 2 con này tư vấn giúp em là lên lấy xe nào!
Hàng ngày em đi làm chủ yếu từ đường Láng-Trần Duy Hưng-Đại Lộ Thăng Long-Lê Quang Đạo-Cầu Diễn đường 32-về thì ngược lại. Ít đi trong phố. Hè thì đi xa chắc chỉ tầm 300km ( cửa lò ạ) 1 lần; về quê thì chủ yếu là trước tết 1 lần, sau tết 1 lần, cách khoảng 35km.
Em xin cảm ơn và vodka các cụ ạ!

LeHuuHuy

Xe buýt
Cụ lo gì, mới đã có hãng lo, bảo hiểm gánh. Xe mới cụ cứ quất rừng núi cho em 5 năm nữa bàn đến là vừa.

thaison149

Xe hơi
em cũng phân vân giống cụ này, các cụ nào có kinh nghiệm phân tích giúp tui em với

thaison149

Xe hơi
em cũng phân vân giống cụ này, các cụ nào có kinh nghiệm phân tích giúp tui em vớ

CSLT30P

Xe buýt
Em đang phân vân giữa ESC xe loại thường (bản XLT) 2 cầu, và suzuki Grand vitara AWD cũng 2 cầu ( cả 2 đều là xe mới 100%)
ESC thì giá rẻ hơn nhưng là xe lắp ráp trong nước, máy 2.3( 142hp) bình thường có thể chạy được cả chế độ 1 cầu, khi cần thì mới chuyển sang 2 cầu chủ động. Vành 16"
Vitara thì đắt hơn tầm 100tr nhưng là xe nhập khẩu nguyên chiếc từ nhật, máy 2.0( 139hp) không có chế độ chạy 1 cầu mà luôn luôn chạy ở chế độ 2 cầu (vì là AWD). Vành 17"
Về trang thiết bị an toàn thì tương đương nhau, đều có 2 túi khí trước, không có cân bằng điện tử, Escape thì có ABS + EBD - còn grand vitara thì có ABS + EBD + BA. Escape điều hòa cơ còn vitara điều hòa điện tử.
Nhờ các cụ đã đi 2 dòng xe này và các cụ có nhiều kinh nghiệm về các loại xe tương tự 2 con này tư vấn giúp em là lên lấy xe nào!
Hàng ngày em đi làm chủ yếu từ đường Láng-Trần Duy Hưng-Đại Lộ Thăng Long-Lê Quang Đạo-Cầu Diễn đường 32-về thì ngược lại. Ít đi trong phố. Hè thì đi xa chắc chỉ tầm 300km ( cửa lò ạ) 1 lần; về quê thì chủ yếu là trước tết 1 lần, sau tết 1 lần, cách khoảng 35km.
Em thấy giá Escape (2 cầu) rẻ hơn khoảng gần 70tr so vơi GV nhưng em xin bổ xung thêm:
- GV có điều khiển âm thanh trên vô lăng
- Khoa vi sai cầu chậm /nhanh

còn về phụ tùng và phụ kiện các bác tham khảo: http://www.oemsuzukiparts.com (cái gì cũng có)

Em cược là nếu bác đã thich GV rồi thì kiểu gì cũng sẽ cố để lấy....

CSLT30P

Xe buýt
Cám ơn cụ CSLTP30P đã trở lời em ! ý em hỏi là cả phụ tùng lẫn phụ kiện cụ ạ, vì em đi tham khảo các cửa hàng bán phụ tùng và phụ kiện rất ít cửa hàng cung cấp cho xe này, xem thì em kết rồi , nhưng cứ lo lo không dám quyết
Phuj tùng thì Bảo hiểm họ lo còn phụ kiện (đồ chơi) thì đúng là hơi khoai ví dụ như em đang tìm mua Roof-Rack (giá để trên nóc xe) của GV, thì ở VN chưa thấy có (Bác nào biết thì tw vấn cho em), nhưng vào website NN thì nhiều vô kể : http://www.oemsuzukiparts.com

bác lấy GV, không hối hận đâu, trc em y hệt bác, cứ lo không nhiều người chạy nhưng có 1 anh đồng nghiệp trc chạy Vitara, sau đó đổi lên thành GV và anh khác nói là Vitara lành lắm, chẳng hỏng gì cả...

Hien em chạy đc 1 năm rồi, rất hài lòng với GV!

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Em thấy giá Escape (2 cầu) rẻ hơn khoảng gần 70tr so vơi GV nhưng em xin bổ xung thêm:
- GV có điều khiển âm thanh trên vô lăng
- Khoa vi sai cầu chậm /nhanh

còn về phụ tùng và phụ kiện các bác tham khảo: http://www.oemsuzukiparts.com (cái gì cũng có)

Em cược là nếu bác đã thich GV rồi thì kiểu gì cũng sẽ cố để lấy....
ESC cũng có cái khóa vi sai mà cụ! Về giá thì em đều có khả năng mua được 1 trong 2 em này mà không phải cố ạ!

CSLT30P

Xe buýt
ESC cũng có cái khóa vi sai mà cụ! Về giá thì em đều có khả năng mua được 1 trong 2 em này mà không phải cố ạ!
Cách tốt nhất là bác đi thử, đặc biệt đi đường xấu, gồ ghề

Bác đã thử mở nắp capo để xem máy móc chưa, và cả khung gầm nữa.

Mà bác đã thử khoá visai của escape chưa, em ko chắc là escape có cái này ....

http://m.youtube.com/watch?v=XlTfYtszHOw&desktop_uri=/watch?v=XlTfYtszHOw

rav5

Xe tải
escape không đủ tuổi để so với GV được. em đã lựa chọn đúng khi lấy em GV 2013. về lắp thêm dàn âm thanh là chuẩn luôn, âm thanh theo xe nghe chán lắm. E đã chạy thử nhiều xe rồi, nếu đi đường gồ ghề thì nên lấy. xe này gầm bệ quá yên tâm. bảo hành 3 năm, phụ tùng rẻ.

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
escape không đủ tuổi để so với GV được. em đã lựa chọn đúng khi lấy em GV 2013. về lắp thêm dàn âm thanh là chuẩn luôn, âm thanh theo xe nghe chán lắm. E đã chạy thử nhiều xe rồi, nếu đi đường gồ ghề thì nên lấy. xe này gầm bệ quá yên tâm. bảo hành 3 năm, phụ tùng rẻ.
Cụ thay phụ tùng gì rồi mà bảo rẻ?

rav5

Xe tải
Em chưa thay gì cả. Nhưng lọc dầu xăng là rẻ hơn ạ. Đèn pha và gương đều rẻ hơn so với hãng khác. Phụ tùng em nghĩ xe này bền phải ba năm nữa mới thay.

CSLT30P

Xe buýt
Cụ thay phụ tùng gì rồi mà bảo rẻ?
Bác vào thẳng GA ra mah hỏi... Trc em lấy đã hỏi vấn đề này rồi, giá phụ tùng có đầy đủ cả.. Bác có cần sdt sale phụ tùng ko?

Hôm nay em vào ford hỏi tìm mua giá nóc (roof rack cross bar), sale báo em khoảng 400 đô mẽo! Trong khi giá phụ kiện này của GV trên web Su germany là khoảng 160€ (khoảng 250 usd), website chuyên đồ phụ tùng, phụ kiên bên mẽo là 130usd bao gồm shipping in usa...

Thành thử ra chẳng hãng nào rẻ cả!

CSLT30P

Xe buýt
Hôm nay qua Ford "háng lạ", em hỏi sale rồi, escape xls chỉ có cần điều khiển cầu sau thôi, ko có khóa vi sai nhanh chậm như GV.

Mah em nói thật tội gì lấy escape đời cũ, đời mới thì còn nên suy nghĩ, nhưng ở VN thì lại ko có...

CSLT30P

Xe buýt
Bác nói escape ko đủ tuổi để so với GV thì em đồng ý, vì the he 1 escape ra đời 2001, trong khi su vitara thì đc hơn 20 năm rồi (http://m.youtube.com/watch?v=9vAlocryMyw&desktop_uri=/watch?v=9vAlocryMyw), đây cũng là lý do mà vì sao em ko chọn mazda CX5.

Còn âm thanh theo xe GV thì em thấy ok, quan trọng là bác dùng disk CD có xịn ko nữa, chứ đĩa kém thì có Harman/Kardon của ranger rover cũng "kỹ sư Tạch lại thua kiện Toy" :-"

CSLT30P

Xe buýt
Bác nên vào box ford escape mà hỏi thử xem, hỏi ở box này thì sợ ko đc khách quan lắm ^:)^

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn