Xin các cụ tư vấn cho em: Hà Nội - Nha Trang dịp 30/4

smile188

Xe hơi
Em chào các cụ!

Chả là thế này ạ, dịp 30/4 tới này vợ chồng em dự định đi chơi. Em đang tính sẽ đi Nha Trang du lịch, tính đi tính lại em định làm 1 chuyến bằng đường bộ để biết đây biết đó. Tuy nhiên em làm văn phòng, nghỉ lại hơi khó nên chắc chỉ đi bằng đúng thời gian được nghỉ thôi, em lên phương án thế này các cụ góp ý với em nhé:

- Tối thứ 6 (29/4): Khởi hành từ Hà Nội, em định đi đường HCM. Bình thường em ngại đi đêm đường HCM vì vắng, nhưng chắc dịp này mong vắng cũng không được.
- Thứ 7 (30/4): Dự trù tầm 7h sáng sẽ vào đến Quảng Bình. Nghỉ ngơi và chạy tiếp, tầm trưa và đến Đà Nẵng, ăn trưa, nghỉ ngơi và chạy tiếp cho đến khi vào đến Nha Trang thì thôi. Em nghĩ tầm 9h tối sẽ đến Nha Trang.
- Chủ nhật + Thứ 2: Em nghỉ ngơi ở Nha Trang.
- Tối thứ 2: Em lại tua về HN theo lịch trình trên, dự kiến đêm thứ 3 về đến nhà.

Trước nay em chạy dài nhất là từ Đà Nẵng ra Hà Nội, chạy qua đêm. Tuy nhiên em chưa chạy dài hơn bao giờ. Các cụ cho em lời khuyên có thể đi thằng 1 mạch Hà Nội - Nha Trang như vậy không? Em đi 2 vợ chồng nhưng thói quen gấu nhà em là ngủ, vì vậy gần như chỉ có 1 mình em lái.

Bên cạnh đó, em căn thời gian như trên có ổn không ạ, em thường chạy đều đều, tốc độ nhanh nhất cũng chỉ loanh quoanh 90km/h đổ lại thôi ạ.

Em xin các cụ ý kiến ạ!

PS: Em cũng đang phân vân hay thôi đi Đà Nẵng rồi về, tuy nhiên cũng muốn đi đến tận Nha Trang để xem đường xá, phong cảnh thế nào. Em thích vào đến tận TP HCM nhưng điều kiện thời gian ko cho phép. Chắc phải vài năm nữa.

gl1600

Xe điện
Kế hoạch chạy như của cụ quá nguy hiểm. Đêm trước cụ không ngủ mà cả ngày hôm sau chạy vào tận đến Nha Trang thì quá nguy hiểm cụ ạ. Cụ mà chạy sedan (kể cả là Mec, Bim) thì em cũng xin can luôn . Chạy 24h Hà Nội - Nha trang khó lắm, cụ chạy thế là ngang với tàu tốc hành 29h rồi đấy. CHạy xong thì chơi được bao nhiêu đâu. Em nghĩ cụ nên đi Đà Nẵng là hợp hoặc máu đi xa hơn thì vào Quy Nhơn. Phong cảnh ở Quy Nhơn cũng rất đẹp

Em nghĩ chiều 29 cụ xuất phát sớm chút vào đến Hà Tĩnh ngủ lại ( lần sau nếu không có gấu thì cụ ở khách sạn Đại Bàng;)),). 2g chiều đi 10h tối vào tới nơi. Hoặc đi muộn hơn thì nghỉ ở Vinh.
Sáng hôm sau đi sớm 5h sáng ở Hà Tĩnh đi 7h30 có mặt ở Đồng Hới hoặc 5h sáng từ Vinh đi 9h có mặt ở ĐH.
Từ Đồng Hới vào Đà Nẵng đi đúng tốc độ hết 4h40'. Kể cả dừng ăn trưa thì 1-3h chiều cụ mới tới được Đà Nẵng

Cụ thư thả chạy vào Quy Nhơn nghỉ ngơi, tối ngủ ở QUy Nhơn. Đoạn Đà Nẵng - Quy Nhơn . Đường rất đông và nhiều thị trấn, lại xấu do ảnh hưởng của bão vừa rồi.
Nếu còn máu Trưa chủ nhật chạy vào Nha Trang. CHiều chủ nhật + thứ 2 cụ ở Nha Trang chơi bời. Tối thứ 2 lên đường về.

Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
Cụ gl1600 nói chuẩn không cần chỉnh, kế hoạch của cụ quả là quá mạo hiểm với dân văn phòng, em nghĩ cụ chỉ nên đặt kế hoạch vào Đà Nẵng thời gian đó cũng đã tương đối mệt rồi đó. Mình đi chơi nghỉ ngơi cho thoải mái chứ cố làm gì, mà lái xe cố quá em nghĩ ko nên đâu. Còn nếu cụ cảm thấy muốn thử sức chịu đựng của mình thì cũng nên làm - :D. Chúc cụ có chuyến đi chơi vui vẻ và an toàn.

QueViet

Xe tăng
Tuyến Hà Nội-Nha Trang khoảng 1300 km , nếu đi về trong 5 ngày : vất vả và không cảm nhận được gì ! Nếu quyết đi , cần thêm vài ngày nữa, chơi ở NT đã vài ngày rồi .

smile188

Xe hơi
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn.

Tối qua về em ngồi tính lại rồi, có lẽ em vào Đà Nẵng thì hợp lý hơn, chứ chạy NT ngắn thời gian quá.

Em xin cảm ơn các cụ ạ!