[Funland] Xin các cụ có kinh nghiệm về quảng cáo facebook.

IC Solutions

Xe hơi
Sắp tới em có mở chiến dịch chạy facebook. Nhưng đi xin ý kiến của nhiều người đều nói là nếu không hiểu biết về cái đó thì mất tiền oan. Cụ nào có kinh nghiệm về khoản này cho e xin ít được không ạ.
E xin cảm ơn.

Henry Hạnh

Xe tải
- Thứ nhất: Cụ phải xem xét về đối tượng KH của mình là ai? Độ tuổi, Thói quen, Khu vực...Xem có phù hợp với đối tượng trên Facebook hay không?
- Thứ 2: Cụ cần có kiến thức cơ bản về : Content và Cách setup các chiến Dịch. Nếu cụ không biết gì thì có thể đi Thuê.
Em chỉ tư vấn cho cụ đc nv thôi. quan trọng nhất là cái đầu tiên ấy ạ!

IC Solutions

Xe hơi
- Thứ nhất: Cụ phải xem xét về đối tượng KH của mình là ai? Độ tuổi, Thói quen, Khu vực...Xem có phù hợp với đối tượng trên Facebook hay không?
- Thứ 2: Cụ cần có kiến thức cơ bản về : Content và Cách setup các chiến Dịch. Nếu cụ không biết gì thì có thể đi Thuê.
Em chỉ tư vấn cho cụ đc nv thôi. quan trọng nhất là cái đầu tiên ấy ạ!
Cảm ơn cụ nhé. E cũng tìm hiểu rõ về đối tượng lắm rồi. E thì làm về dịch vụ với đồ công nghệ. Chỉ không biết chạy facebook có phù hợp k thôi.

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
s.net.vn
Sắp tới em có mở chiến dịch chạy facebook. Nhưng đi xin ý kiến của nhiều người đều nói là nếu không hiểu biết về cái đó thì mất tiền oan. Cụ nào có kinh nghiệm về khoản này cho e xin ít được không ạ.
E xin cảm ơn.
Cụ chụi khó tìm hiểu cái nhỏ nhất , nói chung facebook h đang nát cụ nhảy vào phải có kiến thức ko sấp mẳt ngay

0914014354

Xe điện
E hóng ké cụ chủ.
E ko dùng FB dù biết là có nhiều thuận lợi từ đây .

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn

TanHoangMinhVhs

Xe tải
FB cần phải kết hợp với website chính. B có thể dùng FB làm chỗ để chuyển lưu lượng khách (traffic) về website chính của dự án của b là cách làm ổn nhất. Trên FB khi đăng QC FB Adwords họ vẫn có thể trả lời vào bài viết QC rồi nên thường em không làm theo cách tạo form để user điền thông tin contact của họ mà em chỉ đặt hình ảnh có backlink vào site chính thôi. Ngoài ra có thể đặt một video Youtube rồi chạy QC FB cho video Youtube đó, cũng là một cách kết hợp hay.

IC Solutions

Xe hơi
FB cần phải kết hợp với website chính. B có thể dùng FB làm chỗ để chuyển lưu lượng khách (traffic) về website chính của dự án của b là cách làm ổn nhất. Trên FB khi đăng QC FB Adwords họ vẫn có thể trả lời vào bài viết QC rồi nên thường em không làm theo cách tạo form để user điền thông tin contact của họ mà em chỉ đặt hình ảnh có backlink vào site chính thôi. Ngoài ra có thể đặt một video Youtube rồi chạy QC FB cho video Youtube đó, cũng là một cách kết hợp hay.
Mình hiện tại cũng có một website và cũng nghĩ đến chạy theo kiểu bạn nói. Nhưng mình có tìn hiểu cách chạy đó hình như rất tốn kém phải không ạ.

HaiGBBN

Đi bộ
Dạ.. bạn e bán hàng onl trên fb.. nó có đi học khóa học gì về chạy tool quảng cáo và chiến dịch. Hết hơn chục củ . Bác thử tìm hiểu xem giúp được công việc ko

TanHoangMinhVhs

Xe tải
Mình hiện tại cũng có một website và cũng nghĩ đến chạy theo kiểu bạn nói. Nhưng mình có tìn hiểu cách chạy đó hình như rất tốn kém phải không ạ.
Đắt hay không phụ thuộc vào năng lực nhân sự hiện có, sự phân tích và nhận định của người làm marketing để chi tiêu cho phù hợp đối với từng chiến dịch cụ thể. Đặt nhiều tiền thì nó có nhiều lượt hiển thị đến nhiều người.

Tiến Đình

Đi bộ
e cũng kinh doanh ol được gần 1 năm rồi, có thử tự chạy quảng cáo trên fb nhưng hiệu quả ko cao. Cụ thớt nên tìm hiểu hay đi học 1 khóa marketing rồi hẵng làm, ko thì thuê mấy cty chuyên chạy QC ấy cụ :D

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Tốt nhất là cụ nên tự làm, nếu thuê thì chỉ nên thuê người thiết kế ảnh quảng cáo nhìn cho đẹp và bắt mắt hơn thôi là đc rồi. Vì sản phẩm cụ bán ra thì chỉ có cụ mới là người nắm rõ thông tin về sản phẩm nhất. Mà tốt nhất là cụ đầu tư vào seo cho nó đỡ tốn tiền. Chứ fb giờ em thấy cũng chẳng ăn thua đâu.

IC Solutions

Xe hơi
Tốt nhất là cụ nên tự làm, nếu thuê thì chỉ nên thuê người thiết kế ảnh quảng cáo nhìn cho đẹp và bắt mắt hơn thôi là đc rồi. Vì sản phẩm cụ bán ra thì chỉ có cụ mới là người nắm rõ thông tin về sản phẩm nhất. Mà tốt nhất là cụ đầu tư vào seo cho nó đỡ tốn tiền. Chứ fb giờ em thấy cũng chẳng ăn thua đâu.
em cũng đáng tính seo web nữa. Nhưng kinh phí đang hạn hẹp quá :(

nhungsieunhan9x

Xe tải
Cụ đi học 1 khóa SEO + 1 khóa quảng cáo. Còn PTS tự học cũng đc. Cắt ghép ảnh đơn giản thì lên youtobe họ hướng dẫn rất cụ thể. E có cần đi học đâu nhưng vẫn làm đc mấy cái ảnh bìa vs banner đơn giản

IC Solutions

Xe hơi
Cụ đi học 1 khóa SEO + 1 khóa quảng cáo. Còn PTS tự học cũng đc. Cắt ghép ảnh đơn giản thì lên youtobe họ hướng dẫn rất cụ thể. E có cần đi học đâu nhưng vẫn làm đc mấy cái ảnh bìa vs banner đơn giản
Có lẽ cũng phải bỏ thời gian đi học thôi cụ ạ. Vì e thấy để làm một chiến dịch thế này cũng miên man quá.

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
chơi web cụ dùng fixel =) chạy bám đuổi và mở rộng tệp tạo phễu =)