[Thảo luận] xin các cụ cho ý kiến xem em sai hay đúng

lambogi79

Xe điện
hôm rồi có công việc nên em chạy con lac đi xuôi đường tỉnh lộ 490 tại nam định. Đương 490 đanh thi công nên xe cộ đi lại rất khó khăn , hầu hết là nối đuôi nhau để đi. Tới gần đoạn đang thi công cầu các xe đanh đi hàng 1 qua đường tránh thì em thấy chú camry biển 16-857xchayj ngang hông em và chú ấy định tạt vào môi em. kể ra nều như em đạp phanh thì chú ấy cũng vào làn và qua trước em nhưng em thấy nong mắt qua các bác ạ. Văn hóa giao thông của chú ấy theo em nghĩ là kém bởi vì đằng sau em còn dãy dài các bác các chú, các em nư chứ. thế mà chú ấy đi sau lại đòi đi trước.( em hơi dài dòng tại vì văn vẻ của em kém lắm) em mới nhấn chân ga lên và em chỉ nghe thấy chú ấy phanh cháy đá đườn, đồng thời chúi mũi vào đống cát. em đi luôn chẳng thèm nhìn lại và khi em nghỉ chỗ nhà bạn em phải 1 tiếng sau mới thấy chú ấy lò dò đến.
theo các kụ thì em làm thế đúng hay sai. cho em máy lời để lần sau còn gặp tình huống đó em bít đường mà sửX_XX_X

RuaHoGuom

Xe tải
Em cũng ghét cái tụi hay chen ngang (Nhìn dân Nhật mà tự thấy ngượng), nhưng trong trường hợp của Bác, ngộ nhỡ chú Cam bị xe ngược nó chơi thì Bác có bị suy nghĩ mình là nguyên nhân gián tiếp, chưa kể ngộ nhỡ nhà chú Cam kia có việc gấp chẳng hạn, em thì nghĩ vậy, cũng chẳng biết là đúng hay sai :|

lambogi79

Xe điện
không có xe ngược cụ ạ vì đang đi đường tránh mà, chỉ có 1 làn đi thôi

Mr.Funny

Xe tải
Ủng hộ cụ. Nhưng em thấy cũng hơi ngại, cụ nên cẩn thận chút nhé. 16X_X Hoa cải X_X X_X X_X

pippolinus

Xe tải
Chậc, thế lúc đấy chú Cam ko phản ứng kịp và hôn môi xe cụ thì chuyện gì xảy ra ợ?
Lại đứng giữa đường cãi nhau và làm cái đoạn tắc dài thêm vài km ợ?
Đôi khi cũng nên nhường nhịn tí cụ ạ :)

diennuocxaydung

Xe buýt
Ủng hộ cụ. Nhưng em thấy cũng hơi ngại, cụ nên cẩn thận chút nhé. 16X_X Hoa cải X_X X_X X_X
Em vừa chứng kiến hôm 1/5 vừa rồi tại hạ long, Hoa cải của cụ ....rụng hết xxx nó rồi, thành cây khô rồi: Em đang đi cùng đưòng từ Tuần châu rẽ vào Bãi cháy, đường đang tắc kinh, lúc đó vào tầm 1h chiều, một chú Hoa cải 16 chạy escape lao vào chèn đầu xe em lấn toàn bộ làn còn lại đang tắc lòi ruột ra, phi nhanh phanh gấp.m vừa nói xxx thằng này không bị chửi mới là lạ. Y như rằng Một chú đi xe máy đi ngược chiều đang đỗ giữa đường điên tiết chửi luôn, chú 16 kéo kính, em nhìn chênh chếch hình như đầu cua thì phải (cách em đúng khoảng 1 5 m) hình như to tiếng vì em kéo kính kín không nghe, chú đi xe máy dạt vào lề đường, vơ hòn gạch chạy theo, chú escape khong chạy đựoc vẫn mở kính, chú xe máy phi theo túm áo ngực doạ đập xe, vậy àm hoa cà Hoa cải đâu dám ho gì đâu, bị ăn chửi rồi hãi. em mải xem đến nỗi quên cả chụp cá ảnh, ngay sau đó chú escape đi khaỏng chục mét nữa rẽ ngược lại. Em khaói quá các cụ ạ.

LASER1.8

Xe tải
Cái này tùy vào cách ứng xử của mỗi người. Nhường 1 chút thì mình ấm ức. Không nhường thì có thể có vấn đề xảy ra. Riêng e, e vẫn làm theo bác chủ thread. Em nghĩ để họ chịu hậu quả 1 chút cho nhớ. Theo kinh nghiệm của em thì những tình huống thế này chẳng nhanh chậm được hơn bao nhiêu thời gian đâu ạ

Dogia

Xe điện
Có văn hóa là phải biết xếp hàng lần lượt;
Xử sự có văn hóa là phải biết bật lại những chú chen ngang, không được bỏ qua (giống xếp hàng chờ tính tiền ở siêu thị ý) :D

HangB2

Xe điện
cá nhân em thấy cụ chủ thớt làm vậy chẳng có gì là sai cả, đường tránh 1 làn chạy vậy là đúng roài

đồng chí kia chạy láo chen ngang thì bị như vậy mới tỉnh ra được, bằng chứng là các xe sau cụ cũng đâu có nhường nên gần 1h sau cụ mới gặp lại đấy thôi

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chả sai, phải em em cũng làm thế

HobbyDriver

Xe tăng
Bọn này chắc sinh ra ở thời buổi Kinh tế thị trường nên không biết thời bao cấp phải xếp hàng thế nào....
Một là thế, nhưng còn một nhóm nữa do biết hồi đó xếp hàng thế nào nên ngày nay tranh thủ chen hàng bù lại ạ

Nhamty

Xe hơi
Cái này là do giáo dục rồi, không chữa được đâu. Bác mà nhường thì lần sau nó lsẽ lại thế. Nghiệp chướng càng nặng.
Nhưng cũng tùy thôi, em thì thỉnh thoảng vẫn phải nhường vì em không thích đi cắn đuôi quá gần xe trước .

tuthang

Xe tăng
Cụ làm thế là đúng, em ủng hộ. Dân mình không có thói quen xếp hàng, thấy đông là toàn bon chen, như thế xe Cam mới chừa được

lambogi79

Xe điện
cám ơn các cụ. lần sau mà như thế em là em cứ đè chết thằng nào đi láo

Adam_hd

Xe hơi
em thấy Cụ hơi ... ác
thôi thì mình cứ nhường nó đj.quan trọng nhất là cái đoạn này Cụ ah " kể ra nều như em đạp phanh thì chú ấy cũng vào làn và qua trước em nhưng em thấy nong mắt "

FujiS5200

Xe điện
Em ủng hộ bác. Cố tình sai thì phải lĩnh hậu quả, không thương được. Còn nếu chẳng may có va chạm thì nó sai lè ra, em tin các lái xe khác lúc đó sẵn sàng ủng hộ bác, mà bần cùng bất đắc dĩ thì gọi xxx đến xem thằng nào thiệt hơn.

NouvoPro

Xe máy
quê em hoa cải đây, nhưng em cũng ko chen ngang bao h. Do ý thức thôi, ko biết bao h mới khá được. Trên tivi còn quảng cáo đoạn thằng trẻ con nhìn cả đống người lớn ko xếp hàng mà chen nhau mua vé hay gì đó, rồi cười khẩy. Nhục. cái đó mà cũng phải tuyên truyền.

future_fun

Xe máy
Theo em bác làm thế là đúng. Phải em em cũng làm thế cho nó nhớ để lần sau chừa thói đi ẩu >:D<