Xin các cao thủ độ dùm "Tự động mở cốp" xe Vios

giangcoi28

Xe tải
Thưa các cụ! tình hình là nhà e hay thích lọ mọ chọc ngoáy vợ 2 lên sau 1 thời gian nghiên cứu OF cũng đã độ đc tương đối xe e để tạo sự khác biệt với các xe taxi Vios khác (khổ lắm các bác ạ! e toàn bị chê là xe taxi thôi). Sau bao ngày tìm tòi cả anh gu ở cả trên OF ko thấy thớt nào đề cập đến độ "tự động mở cốp xe". Em muốn bấm giữ nút unlock 3s (xe e đã có chìa khóa theo xe) là phập cốp sau tự mở ko phải cắm chìa khóa sau *** để mở như mọi khi.

Em đã thấy có ở vietnamoto họ hét 2,8 củ kinh quá http://vietnamoto.com.vn/?page=product&code=detail&idc=72&id=3114 e chỉ là dân nghiệp dư thôi

Còn trên taobao.com thì e thấy rẻ nhưng chẳng bít mua về có lắp đc ko nữa http://item.taobao.com/item.htm?id=2310407416

Mong các bác chỉ giáo e chỗ nào hạt rẻ để e qua độ tý cho thêm phần pro cho con Vios còi nhà e với. Xin đa tạ các cao nhân!!!

Liuba

Xe buýt
Xe bác ko có nút bấm điện để mở cốp sau à? Em nghĩ nếu có thì độ theo cách kích hoạt nút này qua bấm nút từ xa là ko khó đối với thợ (hổng phải với em nha). Tuy nhiên, như xe em có nút bấm điện mở cốp sau rồi thì chả việc gì phải độ thêm món này làm gì.

giangcoi28

Xe tải
Xe bác ko có nút bấm điện để mở cốp sau à? Em nghĩ nếu có thì độ theo cách kích hoạt nút này qua bấm nút từ xa là ko khó đối với thợ (hổng phải với em nha). Tuy nhiên, như xe em có nút bấm điện mở cốp sau rồi thì chả việc gì phải độ thêm món này làm gì.
Tất nhiên là xe e ko có nút bấm điện mở cốp sau rồi. Hiện e phải mở = cơm bác ạh. Em muốn chế thêm cái này để khi bấm và giữ nút UNLOCK trên khóa điện là cốp xe tự mở. Cùng nhiều lần 2 tay bê đồ ko ai giúp đặt đồ xuống thì sợ bẩn loay hoay mãi thậm chí đặt cả chân lên đuôi xe để có tay cho chìa khóa vào mở cốp sau thế mới bực~X(

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
với chìa theo xe thì khó ,nhưng nếu lắp thêm 1 bộ nữa gồm 2 điều khiển và thêm một số chức năng như lăn bánh chốt cửa,,báo dóng mở cửa vvvv... thì việc mở cốp bằng điều khiển trở nên dễ dàng.chi phí chỉ khoảng hơn một củ nếu dùng hàng tốt

giangcoi28

Xe tải
với chìa theo xe thì khó ,nhưng nếu lắp thêm 1 bộ nữa gồm 2 điều khiển và thêm một số chức năng như lăn bánh chốt cửa,,báo dóng mở cửa vvvv... thì việc mở cốp bằng điều khiển trở nên dễ dàng.chi phí chỉ khoảng hơn một củ nếu dùng hàng tốt
Cảm ơn bác. Vậy để hôm nào rảnh e qua chỗ bác nghía xem nó thế nào. Em chỉ lăn tăn thêm những 2 điều kiển nữa cộng điều kiển theo xe e nữa thì lỉnh kỉnh quá bác nhể!!!

matiz08

Xe điện
Sao xe cụ xịn thế mà không có nút kéo mở cốp từ trong xe nhỉ, thua matiz cùi bắp của em rồi,:)).

giangcoi28

Xe tải
Sao xe cụ xịn thế mà không có nút kéo mở cốp từ trong xe nhỉ, thua matiz cùi bắp của em rồi,.
ý cụ chủ là mở cốp bằng remote cơ bác ạ. Chứ vios mà ko có mở cốp trong xe nữa thì hỏng
Vâng thưa cụ. Xe e có nút kéo mở cốp trong xe rồi, ngoài xe thì cắm chìa ở cốp cũng mở đc. Cái e cần là bấm giữ nút Unlock trên khóa xe là "Phập" cốp tự mở ra cơ cụ ạ....(:|

matiz08

Xe điện
ý cụ chủ là mở cốp bằng remote cơ bác ạ. Chứ vios mà ko có mở cốp trong xe nữa thì hỏng
Thật, em tường ko có thì hỏng. Tại cụ chủ thớt bảo là phải cắm chìa vào mở, nên em tường không có,he he.

Dunga

Xe buýt
Xe em Gentra, chìa như cái chìa xe máy nên phải lắp thêm bộ điều khiển 700K trong đó có cả mở cốp sau, đạp phanh khóa cửa.....
Ngoài ra em còn nhờ đ/c Trunggia làm thêm cái công tắc mở cốp ở trên taplo nữa bởi thỉnh thoảng cứ nhầm với mở nắp xăng và đỡ phải cúi vai lò dò sờ xẩm!

giangcoi28

Xe tải
Nếu đã có bộ thiết bị OEM tích hợp luôn với hàng của TOY thì còn gì bằng, ko phải độ điếc lại. EM nghĩ 2tr là rẻ, bác nên múc luôn !
Vâng! e biết bộ OEM thì chuẩn lun rồi. Vấn đề tiền cũng ko ngại lắm mỗi tội e lại phải thêm 1 cái điều kiển nữa cho xe e. Vướng lém cơ cụ ạ

Xe em Gentra, chìa như cái chìa xe máy nên phải lắp thêm bộ điều khiển 700K trong đó có cả mở cốp sau, đạp phanh khóa cửa.....
Ngoài ra em còn nhờ đ/c Trunggia làm thêm cái công tắc mở cốp ở trên taplo nữa bởi thỉnh thoảng cứ nhầm với mở nắp xăng và đỡ phải cúi vai lò dò sờ xẩm!
Bộ của cụ e cũng ngó qua và có cao thủ chỉ bảo lắp em nó. Nhưng quả đáng tội thì là rằng là. Trước khi nghĩ đến quả "mở cốp tự động" nè. Em đã độ tự động gập và mở gương khi đóng mở khóa xe, mua hộp Autolock ở OS và nhờ chỗ bác Trunggia lắp (lên 20Km/h là khóa, khóa điện là mở) thế nên bây giờ e lắp quả khiển 7lit kia thì thấy thừa nhiều chức năng quá.Hi......L-)

p_quanghuy

Xe tải
cụ Giangcoi đã tìm đc giải pháp chưa ợ? Nhà cháu cũng đang hóng để đi lắp mới cụ đây... :-bd

giangcoi28

Xe tải
cụ Giangcoi đã tìm đc giải pháp chưa ợ? Nhà cháu cũng đang hóng để đi lắp mới cụ đây... :-bd
Giải pháp thì các cụ trên đây chỉ nhiều lắm. Đắt có (2tr) rẻ cũng có (6-7 lít) nhưng đều phải kèm theo 1 cái điều kiển nữa cụ ạ, em thì lại ko muốn vậy đâu. Chỉ muốn bấm trên ĐK zin trên xe cơ. bấm giữ nút Unlock 3 giây nó tự mở cốp ý.(:| . Ko biết em nhập cái này về http://item.taobao.com/item.htm?id=2310407416 có cụ nào giúp e lắp vào xe ko nhỉ. Em đếch biết lắp mà cũng chẳng bít tiếng NHO :|

Trường xoăn

Đi bộ
Có bộ khiển lắp rời đó cụ, Tích hợp luôn vào chìa khóa zin , bấm nút unlock 2 lần trong vòng 10s cốp tự mở. khi đấu thì cần lắp thêm 1 con chuột giật mở cốp nữa .

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Giải pháp thì các cụ trên đây chỉ nhiều lắm. Đắt có (2tr) rẻ cũng có (6-7 lít) nhưng đều phải kèm theo 1 cái điều kiển nữa cụ ạ, em thì lại ko muốn vậy đâu. Chỉ muốn bấm trên ĐK zin trên xe cơ. bấm giữ nút Unlock 3 giây nó tự mở cốp ý.(:| . Ko biết em nhập cái này về http://item.taobao.com/item.htm?id=2310407416 có cụ nào giúp e lắp vào xe ko nhỉ. Em đếch biết lắp mà cũng chẳng bít tiếng NHO :|
Cụ đăng bộ đấy lên thì thợ mới báo giá và lắp chứ ạ