Xin các cao nhân chỉ giáo

Le phuc an

Xe máy
Tình hình là gd e (4 ng lớn 4 trẻ em) qd làm chuyến Huế bằng Escape, dự kiến trên đg đi thì rẽ vào động Thiên Đường, e định chạy từ HN khoảng 8 h tối hôm trước( có 2 lái), xin các cụ cho e mấy lời khuyên
1. Đi bằng 1a cũ hay HCM
2. Chỗ nào cần lưu ý xxx
đây là lần đầu tiên nên e cũng hơi lo
Hóng tin các cụ sớm ạ

huyta

Xe buýt
Có nhiều bài trên này rồi cụ cứ tìm và ngâm cứu đi, cụ cứ lên kế hoạch của cụ trước = vài cái gạch đầu dòng xong có gì sẽ có cmt bổ xung.
Ông cậu em chạy vào daklac chở gỗ ra toàn chạy từ 6h tối hôm trước HN 10h hôm sau là đến Huế.
Cụ đi ếch 5 chỗ mà 4 ng lớn 4 trẻ em là chật đấy + quá số người QĐ.

civic2010

Xe buýt
Theo em thì không nên vì:
1. Ngần ấy người nhồi lên xe đi đường dài thì quá bằng tra tấn.
2. Đi xe thích nhất là ngắm cảnh dọc đường mà cụ chạy đêm thì chả nhìn thấy gì.
Nếu ít thời gian không nhẩn nha dọc đường được thì cụ đi tàu hỏa cho nó an toàn lại đỡ mệt.

cong_uaz

Xe hơi
cụ chay đương HCM cho nó nhanh cụ àh

likecar&trips

Xe tăng
Em năm rồi hay đi cung HN-Nghệ An - Hà Tĩnh (phố châu rẽ xuống ql1 cũ)
Theo em cụ nên đi đường mòn HCM vắng vẻ, kết hợp ngắm thiên nhiên hay hơn cụ ah./.
Về xxx thì em thấy nếu cụ đi đường cao tốc Láng Hoà lạc thì lưu ý đoạn gần hết cao tốc và đoạn cao tốc xuân mai đoạn này có 2 chốt làm thường xuyên.
Qua xuân mai đến đoạn Miếu môn có 1 chốt nữa. Cuối huyện Yên Thuỷ Hoà Bình - Cẩm Thuỷ Thanh Hoá lại có 1 chốt đoạn gần rừng Cúc Phương.
Đặc biệt cụ cần rất cảnh giác với đoạn Cẩm thuỷ thanh hoá rất nhiều xe khi qua cầu cẩm thuỷ (sông mã) bọ bắt lỗi tốc độ và đè vạch liền, ngay chân cầu có bên kia sông mã có 1 chốt, đi tiếp khoảng 20km sẽ có tiếp 1 chốt khét lẹt đó là đội CSGT quản lí đường mòn HCM chốt đầu thị trấn Ngọc Lặc, bọn này là chuối nhất cung HN-Nghệ An toàn rất hay bắt những lỗi vị phạm và những lỗi linh tinh, dở dở, ương ương.
Đất Nghệ an - Hà Tĩnh (phố châu) thì em thấy CSGT có vẻ ít dòm ngó ce du lịch.
Túm váy cụ cứ đúng làn, đúng biển, đúng tốc độ mà chạy, vừa đi vừa ngắm cảnh vật rừng núi thì vô sờ tư.

dung37c1

Xe tăng
Tình hình là gd e (4 ng lớn 4 trẻ em) qd làm chuyến Huế bằng Escape, dự kiến trên đg đi thì rẽ vào động Thiên Đường, e định chạy từ HN khoảng 8 h tối hôm trước( có 2 lái), xin các cụ cho e mấy lời khuyên
1. Đi bằng 1a cũ hay HCM
2. Chỗ nào cần lưu ý xxx
đây là lần đầu tiên nên e cũng hơi lo
Hóng tin các cụ sớm ạ
Trời đang mưa nhiều thế này đường HCM nhiều chỗ dễ bị sạt hoặc thỉnh thoảng gặp vài viên đá lăn chềnh ềnh giữa đường, vì vậy mợ phải nghiên cứu thật kỹ nhất là đi đêm. Cụ cẩn thận các đoạn chỗ cua khuất có biển báo tốc độ hoặc vạch liền là rất dễ dính, ngoài ra đoạn đèo đá đẽo ở Minh hóa QB thì phải hết sức cẩn thận chỗ cua gấp có biển hạn chế tốc độ đấy nhé.
Chúc Mợ thượng lộ bình an

giangcoi79

Xe điện
Đi đêm theo em cụ không nên đi đường HCM. Bọn trẻ trâu giờ manh động lắm.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
ngần ấy người ngồi trên 1 con xe 5 chỗ đi từ HN vào Huế thì ko nên vì sẽ chật và mệt chưa kể là quá số người quy định tố nhất là kiếm con 7 chỗ đi cho nó thoải mái cụ ạ. Chúc cụ thượng lộ bình an

civic2010

Xe buýt
4 lớn 4 nhỏ em đã nhét vào CRV 2013 làm phát HN kim bôi rồi, tí phát rồ vì chũng nó chí chóe với nhau ở đằng sau. Đứa nọ chen chúc đứa kia rồi kêu mỏi, kêu nóng.mình lái thì ngồi rộng nên điều hòa bật lạnh teo ớt rồi đằng sau vẫn kêu nóng mặc dù đã có cửa gió sau nhé.
Tốt nhất đi xa là phải ngồi thoải mái, cụ mà chạy tận huế đảm bảo sẽ ân hận đấy.

anhtho

Xe ngựa
Đi đêm thì cụ chạy QL1 cho lành, đường cũng vắng hơn và an toàn hơn đường HCM.

Le phuc an

Xe máy
Theo chỉ giáo của các tiền bối, e sẽ kiếm 7 chỗ đi cho lành, cho e hỏi rõ hơn
- Từ 1a rẽ vào động Thiên đường khoảng 50km rồi đi tiếp vào Huế bằng đg HCM thì đến đâu để ra 1A là gần nhất
- Nếu đi đg HCM từ HN vào động Thiên Đường thì có biển chỉ dẫn gì k, vì e thấy bảo có nhánh Đông và nhánh Tây gì đó loằng ngoằng lắm