Xin các bác tư vấn Camry LE, BMW 320i hay Mec C250?

JayTa

Xe đạp
Em năm nay 25t đang tính mua con xe budget khoảng 1.5tỷ để tiện đi làm và đi chơi. Em đang phân vân giữa 3 con Cam LE, BMW 320i và Mec C250 không biết nên chọn em nào.
Nói thật với các bác là về hình thức, độ an toàn cũng như nội thất thì em vẫn thích BMW or Mec hơn nhưng em sợ chi phí bảo dưỡng sửa chữa 2 em ấy cao quá nên không nuôi được. :( Em hỏi 1 câu hơi ngu 1 tý là Mec có xưởng ở Vietnam nên phụ tùng thay thế sẽ dễ hơn BMW đúng ko các bác?
Bác nào đã sử dụng các xe trên rồi thì cho em xin ý kiến nhé.
Đặc biệt là mức tiêu hao nhiên liệu, chi phí bảo dưỡng sửa chữa của các em này.
Em xin chân thành cảm ơn! :)

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Xăng thì cụ yên tâm Mer ko hề tốn như đồn thổi, xe cụ mua mới chăm sóc cẩn thận thì yên tâm 3-5 năm đầu ko phải sửa chữa gì.

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Với số tiền 1,5 tỷ cụ vẫn còn dư khi mua 1 chiếc xe Mercedes C250.
Còn nói về chi phó bảo dưỡng, cụ chỉ nghe nói là đắt nhưng thật sự phần chi phí bảo dưỡng chỉ ngang bằng với các hãng khác thôi.
Về phụ tùng thay thế, dòng C là xe lắp ráp trong nước nên phụ tùng đi kèm rất nhiều. Cụ ko cần lo đến vấn đề thiếu phụ tùng để thay.
Tiêu hao nhiên liệu của C250 khoảng 7-9l/100km
Đây chỉ là sơ bộ về Mer, cụ nào tư vấn giúp cụ chủ BM va Toy hộ em.

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thích ăn chắc mặc bền thì múc Toy. Vì chi phí nuôi em nó rẻ hơn, bán lại được giá.
Cụ hay phải giao dịch và làm ăn thì múc Mec.
Cụ trẻ trung thích thể thao và chất chơi thì múc Bim.
Mec và Bim cùng là xe Đức nên giá phụ tùng, bảo dưỡng và độ an toàn giống nhau.

FanYong

Xe hơi
C sắp ra form mới cụ ah. E chọn F30.

qlevis

Xe điện
Em năm nay 25t đang tính mua con xe budget khoảng 1.5tỷ để tiện đi làm và đi chơi. Em đang phân vân giữa 3 con Cam LE, BMW 320i và Mec C250 không biết nên chọn em nào.
Nói thật với các bác là về hình thức, độ an toàn cũng như nội thất thì em vẫn thích BMW or Mec hơn nhưng em sợ chi phí bảo dưỡng sửa chữa 2 em ấy cao quá nên không nuôi được. :( Em hỏi 1 câu hơi ngu 1 tý là Mec có xưởng ở Vietnam nên phụ tùng thay thế sẽ dễ hơn BMW đúng ko các bác?
E đang chạy c250 đây, xăng thì ko phải xoắn đâu cụ ơi, ăn ít lắm. Cụ ko tin cứ vào box mẹc xem các cụ ý dùng cruiscontrol chạy xem thế nào:P. Tầm tiền đấy thì cụ cứ mẹc với bim mà duyệt, ngồi trên xe đức khác hẳn xe nhật đấy. Mặc dù là chật hơn cam và đồ thay thì đắt hơn cam nhưng mà lái thì sướng hơn:P. Bim hình như là ít option hơn mẹc c250. E chưa đi bim bao h nên cũng ko dám phán, nhưng Mẹc đi cực sướng:P

KM1090

Xe máy
Cụ đông xèng thế thì cứ BMW 320i và Mec C250 mà chạy thôi mua CRy làm gì

Porsche 911

Xe container
Bác chủ sướng nhỉ. Thanh niên đã có hẳn 1,5 tỷ sắm xế hộp hạng sang rồi.
Nếu là em thì em sẽ bỏ ngay Camry ra khỏi đầu vì mình còn quá trẻ, mua C250 ngay vì: Thương hiệu, Thiết bị an toàn và tiện nghi kèm theo xe, Dịch vụ sau bán hàng, Phụ tùng thay thế..... so với hãng BMW và xe BMW 320.

mikanett

Xe đạp
Với số tiền 1,5 tỷ cụ vẫn còn dư khi mua 1 chiếc xe Mercedes C250.
Còn nói về chi phó bảo dưỡng, cụ chỉ nghe nói là đắt nhưng thật sự phần chi phí bảo dưỡng chỉ ngang bằng với các hãng khác thôi.
Về phụ tùng thay thế, dòng C là xe lắp ráp trong nước nên phụ tùng đi kèm rất nhiều. Cụ ko cần lo đến vấn đề thiếu phụ tùng để thay.
Tiêu hao nhiên liệu của C250 khoảng 7-9l/100km
Đây chỉ là sơ bộ về Mer, cụ nào tư vấn giúp cụ chủ BM va Toy hộ em.
Cụ đang nói tới C250 mẫu cũ hay bản mới sắp ra mắt đấy.

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đang nói tới C250 mẫu cũ hay bản mới sắp ra mắt đấy.
Mẫu cũ và mẫu mới chênh lệch giá khoảng 150 tr cụ ak.
đường trường 6-7l/ 100km
đường phố: 10-11l/100km

88k1819

Xe máy
Em đang chạy cam nhưng nếu cho quyết định e chọn C250 hoặc B 320 cụ ah

4MATIC

Xe máy
Cụ thích dài rộng thì MC và B3 không có cửa với Cam, còn lại mọi cái khác Cam không có cửa với MC và B3. Lành hay không do nngười sử dụng xăng tốn nhiều hay không cũng do cách lái thích cảm giác mạnh cứ thốc lên rùi phanh thì xe nào chả tốn. Phụ tùng vào chính hãng giá đứt cổ như nhău.Kết luận cụ nên lái thử cả ba loại xe định mua rồi hãy quyết định chứ mỗi người một cảm nhận cụ a, chúc cụ mua đđược con xe ưng ý. :)

fast2013

Xe buýt
1 phiều cho mec , bác quen toy đi

tomasbin

Xe máy
quan cấp thì đi cam cho lịch sự. trẻ trung năng động thì đi bim

nem_da_giau_tay

Xe buýt
với số tiền như vậy k lý do gì mà k chọn bmw, nếu nhu cầu là đi sedan thì 320 f30 quá đẹp khỏi nghĩ, trừ khi gầm cao mới fai cân nhắc.
lý do nhé, bim là nhập nguyên chiếc chất lượng lắp giáp khqcs hẳn k như mẹt lắp giáp trong nước, thứ 2 320 đời mới from mới k sợ bị lỗi mốt ít nhất trong vòng 5 năm tới, thứ 3 chi phí bảo dưỡng sửa chữa bim rẻ yên tam đi và rất minh bạch, đảm bảo vs bạn đi từ đầu tới 5 vạn km bạn chẳng fai làm gì cả ngoài thay dầu , cho tới km 6v mới fai thay một số thứ như box bên tớ có hỏi về chi phí bảo dưỡng của mẹt tớ có lấy ví dụ về dvu của bim đó, k như mẹt xem ra vấn đè chi phí bảo dưỡng rất mập mờ tờ pót lên mà chẳng ai dám vào trả lời. tiếp nữa là bim dáng trẻ trung cậu 25 t đi bim mà đi cưa ái thì chưa gặp ái đã đổ,
bim chỉ thua mẹt một số cái như tiện nghi trong xe mấy cái vớ vỉn thôi như hệ thống loa hay hơn tí tí, rồi thì một số cái cảm biến về động cơ hay gì đó có thông báo chỉ số ti ti, chứ về cảm giác lái thì mẹt thua xa, bim thiết kế là tạo cảm giác cho ng lái cảm thấy an toàn chắc chắn, còn mẹt dành cho ng ngồi kế bên thấy sự êm ái nhẹ nhàng,
tóm lại là bim đi, còn chờ gì nữa, yên tâm về khoản chi phí bảo dưỡng, từ đầu chạy đến 5v chẳng hỏng gì ngoài thay dầu, dvu rất minh bạch roz ràng, mẹt thì nghe đâu có mấy cái gói bảo dưỡng ở km thứ 2-3 v gì đấy, dvu gì mà mười mấy củ, hỏi nó làm những gì thì chịu, chẳng ai biết nhận đc câu trả lời là, gói dvu nó thế, ng nào mà k biết về xe pháo thì bó tay, chỉ dành cho ng nào biết về xe pháo thôi

cucubi

Xe tăng
Mec C200

Cụ 25 tuổi thì mời cụ tậu C200 hoặc C300 phom trẻ trung hơn C250 nhé, ơ mỹ C250 = giá Lexus ES 350 nhé nên cụ đừng so sánh Cam với Mec, Bim nhé (http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/10-xe-sang-ban-chay-nhat-tai-my-2893177.html) tôi đã chạy 2 đời Mec C rồi, bjo chạy C200BE 2012 thấy rất ổn, so sánh cơ bản với Cam
1/ Mec C200 6 túi khí, cam 2.5 có 2 tuí khí (độ an toàn cao khi có tai nạn mới biết, hãy đến gara Nacen ở Mỹ đình xem Mec tai nạn nát bét phần đầu mà lái vẫn ngon nhé)
2/ Công suất Mec 1.8 cho 204 ngựa, Cam 2.5 cho 178 ngựa
3/ Hộp số Mec 7 cấp, Cam 5 cấp
4/ Mec có control tốc độ đi rất hay, Cam k có (công an k làm gì đc vì đúng tốc độ)
5/ âm thanh thì Mec 6 loa siêu trầm, cam k có
6/ kính chiếu hậu chống lóa đi tối rất tuyệt
7/ nhiên liệu khỏi lo khi đã mua Mec đường trường ga tự động có điều hòa chở 4 người 5,5l nhé
8/ thay dầu Mec 1 vạn thay, Cam 500km thay
9/ Cảm giác lái của Mec và Bim thì miễn bàn
Nếu muốn rộng rãi đưa F1 đi, bán được giá, ít mất trộm đồ thì Cam còn Mec và Bim thì hơi chật 1 chút nhưng tây vẫn đi được thì Việt nam vô tư mà
Bim thì để cụ nào chạy Bim nói nhé và còn rất nhiều thứ nữa, bạn nên đến xem tận nơi lái thử và quyết định nhé

Chỉnh sửa cuối:

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi đã đi Camry xuất Mỹ gần 6 năm. Đi tốt, xe đẹp và rất hiền lành. Bảo hành bảo dưỡng chẳng có gì đáng phàn nàn. Cứ đến Auto Club 46 Láng Hạ là xong. Tuy nhiên, nếu muốn thay phụ tùng chính hãng thì cũng không hề rẻ tí nào đâu. Có lần thợ làm hỏng của tôi 1 cái cảm biến áp suất lốp, thay đồ nhập chính hãng mất toi 4,5 triệu VND đó.

Tuy nhiên, Camry thì không thể so với Mercedes được đâu. Nó hơn hẳn về mọi phương diện đó bác ạ! Nuôi ông Mer, nếu biết giữ gìn, đi đâu gửi xe cần thận, không mất đồ... thì tôi thấy đâu có ghê gớm như thiên hạ dọa mình đâu. Em Mer này chỉ đắt khi thay đồ thôi, vì đồ của Mer đắt, vào hãng thì hầu như phải thay cả block chứ họ không chữa như mình. Nhưng nếu bác không bị vặt đồ thì lo gì chuyện đó. Có chú em tôi đi Mer E 240 tầm ngót chục năm nay mà vẫn cứ đi thôi. Có thấy tự nhiên nó hỏng gì đâu.

Bảo dưỡng thì thay dầu, lọc gió... đắt hơn chút ít thôi!

Nói thế để bác yên tâm mà quyết nhé! Nếu là tôi, có 1,5 củ là tôi đi kiếm: 1/ Xe E đời 2009 hoặc 2010 hoặc xe C gì đó chứ tôi không đi Camry nữa đâu hoặc 2/ Nếu vẫn thích Camry, tôi sẽ làm một em liên doanh 2.5 Q, đời cao nhất ấy, ghế da, cửa nóc, khởi động nút bấm... rất ngon lành!

Chúc bác vui vẻ và lựa chọn chính xác nhe1

Porsche 911

Xe container
Em thấy bác Thuy Dam Minh tư vấn rất vô tư và công tâm. Nhưng, nếu 25 tuổi mà đi Camry Q thì 99% sẽ cho rằng bác chủ là tài xế cho Giám đốc nào đó. hê hê. bác chọn đi nhé.