Chi hội xin các bác giúp về đóng mở của bằng remote kia mmorrning nhập 2011

predators

Xe đạp
chả là thế này các bác ạ. e có con kia morning 2011 nhập bản thiếu mỗi cửa lóc. chưa động chạm gì về hệ thống điện. khoảng 2 tuần nay cái remote phát bệnh như thế này:
bấm lock thì được,đèn tín hiệu vẫn nhấp nháy; nhưng bấm unlock thì không mở được cửa đèn tín hiệu vẫn nhấp nháy và em nghe thấy ở chỗ hộp cầu chì kêu tạch tạch, cố bấm mấy lần unlock liên tục mới mở được cửa. em đã thay pin remote, đi kiểm tra trên hãng KIA vĩnh phúc nhưng không tìm ra bệnh; bác thợ ở đấy bảo thay hộp cầu chì.Em tìm trên mạng có thấy 1 bác cũng bị bệnh giống em và chia sẻ là bị rơle đóng mở của bị tắc vệ sinh sạch là được. Em bảo với bác thợ kia về chỉa sẻ đó, bác ý bảo là không thể tháo rơle ra được mà phải thay luôn hộp cầu chì --> băn khoăn quá. bác nào có kinh nghiệm giúp e vụ này với ạ

mà có liên quan gì không ạ khi mà cái nút ấn mở cốp sau của em cũng không thể mở được. ấn mãi cũng không thấy mở, kể cả ấn nút hold trên remote, có đèn tín hiệu sáng rồi mà vẫn không mở được

kính mong các bác giúp đỡ, em 2-3 tuần nay phát bực vì nó, cứ phải mở bằng chí khóa cơ cánh bên lái rồi thò tay mở các của còn lại

predators

Xe đạp
Up nao,các cao thủ giúp e với