Xin các Bác cho em hỏi về đất xen kẹt.

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Em có mảnh đất nông nghiệp hơn 300m2 xen kẹt rất đẹp ở Trinh Lương , Quận Hà Đông cạnh những khu Đất bán đấu giá. Vẫn đóng thuế hàng năm và được ghi là đất ở đô thị, các Bác cho em hỏi khi nào thì được chuyển đổi mục đích sử dụng thành đất ở ạ? Bác nào có kinh nghiệm mách bảo em với , em xin cám ơn ạ .

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Em có mảnh đất nông nghiệp hơn 300m2 xen kẹt rất đẹp ở Trinh Lương , Quận Hà Đông cạnh những khu Đất bán đấu giá. Vẫn đóng thuế hàng năm và được ghi là đất ở đô thị, các Bác cho em hỏi khi nào thì được chuyển đổi mục đích sử dụng thành đất ở ạ? Bác nào có kinh nghiệm mách bảo em với , em xin cám ơn ạ .
Có Khách trả em 15 triệu /1m , theo các Bác giá đó em có bán được ko hay để giành đến lúc chuyển đổi mục đích sử dụng thành đất ở mới bán ạ? Chỗ đất của em gần Cây Xăng Xốm ạ

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Alo alo, có Bác nào có thông tin gì giúp em với ạ, e đang chưa biết xử lý thế nào. Cám ơn các Bác nhiều ạ, chúc các Bác đầu tuần công việc thuận lợi nhé

longhai

Xe tăng
Theo em biết đất này nếu cụ bán 15tr/m2 thì tiền chuyển đổi cũng tương đương như vậy, tổng ra sổ chắc cỡ 30tr, và rất mất thời gian chưa biết khi nào mới có, giá thì trường đất có sổ ở đó thấp hơn 30 thì cụ nên bán.

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Theo em biết đất này nếu cụ bán 15tr/m2 thì tiền chuyển đổi cũng tương đương như vậy, tổng ra sổ chắc cỡ 30tr, và rất mất thời gian chưa biết khi nào mới có, giá thì trường đất có sổ ở đó thấp hơn 30 thì cụ nên bán.
Giá thị trường xung quanh đất nền họ bán 35-40 triệu Bác ạ, ý của em là nếu trường hợp đất xen kẹt như vậy mình phải làm sao để chuyển thổ cư ạ? Em ko rành việc này, vì ngày trước gia đình em mua từ rất lâu rồi và bây giờ gia đình cho em. Giờ lại ko có ở Hanoi nhưng thấy từ hồi tàu metro đang khởi động, mua bán đất khu vực Hà Đông sôi nổi em cũng sốt ruột ko biết xử lý thế nào Bác ạ

Website
dennhatnam.com
cụ có bán ko? bán cho em mấy chục mét. Nó có gần khu đấu giá mậu lương 2 vừa đấu giá ko cụ

Hoa Anh Vt

Xe đạp
cụ có bán ko? bán cho em mấy chục mét. Nó có gần khu đấu giá mậu lương 2 vừa đấu giá ko cụ
Em cũng chưa biết thế nào nữa nên hỏi thăm tình hình đây ạ thấy cò lái nt hỏi e suốt, mà Bác muốn mua thì rủ thêm người mảnh này chia đôi được ạ, mỗi lô 150m2. E đứng tên luôn ạ,nếu bán e bán 17 triệu/1m, số đt em 0911996866. Bác add zalo em rồi đàm đạo nhé, đi từ hướng bala xuống qua cây xăng Xốm đối diện qua có đường lớn đi vào ,khu đất e bên tay phải Bác ạ. Đang xây dựng ầm ầm xung quanh

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Ngày mới em xin phép up lên trên mong tìm được cao nhân chỉ dẫn ạ

hidrozon

Xe đạp
Theo e hiểu thì đất của bác hiện đã là đất ở đô thị và đang đóng thuế hàng năm, tức là đất sổ 50 năm --> bác muốn chuyển đổi thành đất ở lâu dài đúng không bác? Nếu đúng thì việc đầu tiên bác phải kiểm tra quy hoạch lô đất đấy của bác là gì, nếu có quy hoạch thành đất ở lâu dài thì bác mới chuyển đổi được chứ.

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Theo e hiểu thì đất của bác hiện đã là đất ở đô thị và đang đóng thuế hàng năm, tức là đất sổ 50 năm --> bác muốn chuyển đổi thành đất ở lâu dài đúng không bác? Nếu đúng thì việc đầu tiên bác phải kiểm tra quy hoạch lô đất đấy của bác là gì, nếu có quy hoạch thành đất ở lâu dài thì bác mới chuyển đổi được chứ.
Địa chính phường xuống tận nơi hỏi mua miếng của em 17 triệu/1m rồi Bác, băn khoăn quá e ko biết nên bán hay để ạ? Vì khu vực này mới chỉ bắt đầu giao dịch trở lại sau khi tàu metro vào chạy thử nghiệm này Bác. Em nghĩ mới bắt đầu vào chân sóng , chắc chờ thêm vào giữa sóng bán cho khỏi tiếc phải ko Bác ơi

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Cò đất với nhiều dịch vụ hỏi em quá trời làm em hoang mang quá,hic hic

hidrozon

Xe đạp
Địa chính phường xuống tận nơi hỏi mua miếng của em 17 triệu/1m rồi Bác, băn khoăn quá e ko biết nên bán hay để ạ? Vì khu vực này mới chỉ bắt đầu giao dịch trở lại sau khi tàu metro vào chạy thử nghiệm này Bác. Em nghĩ mới bắt đầu vào chân sóng , chắc chờ thêm vào giữa sóng bán cho khỏi tiếc phải ko Bác ơi
Vậy câu hỏi của bác bây giờ là nên bán hay giữ lại và nếu bán thì bán giá bn, thời điểm nào đúng ko bác? Về vấn đề đấy thì thông tin bác đưa lên đây ít ntn thì khó ai trả lời được giúp bác vì giá cả nó còn tuỳ thuộc quy hoạch khu vực, đường xá, ngập úng... bác ạ

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Vậy câu hỏi của bác bây giờ là nên bán hay giữ lại và nếu bán thì bán giá bn, thời điểm nào đúng ko bác? Về vấn đề đấy thì thông tin bác đưa lên đây ít ntn thì khó ai trả lời được giúp bác vì giá cả nó còn tuỳ thuộc quy hoạch khu vực, đường xá, ngập úng... bác ạ
Theo em cụ bán một nửa, để lại 1 nửa cho nó chắc!
Em cũng có ý định giống Bác ạ, cám ơn Bác nhiều. Chúc Bác luôn mạnh khoẻ và luôn may mắn ạ

Website
dennhatnam.com

TrumpVietnam

Xe tăng
Cụ đang không ở HN cũng khó, phải trực tiếp tìm hiểu - gặp người có hiểu biết về Quy hoạch ở HD thì mới ra quyết định được.

Hoa Anh Vt

Xe đạp
Cụ đang không ở HN cũng khó, phải trực tiếp tìm hiểu - gặp người có hiểu biết về Quy hoạch ở HD thì mới ra quyết định được.
Oke mà Bác, địa chính Phường hôm trước trả 17 triệu/1m, nay gọi 20 triệu/1m làm e cũng xoắn lên ạ :|