Xin Bàn luận và chỉ giáo về xe i30

cuong thuy

Đi bộ
Hi các bác!
Em là lính mới, chưa tinh thông về diễn đàn nhưng do cũng đam mê xe nên xin mời các bác đàm đạo về xe cùng em tý nhé. Số là em vừa mua con i30 Premier vì phê nó quá (Trước em đi con VIOS) nhưng hiên nay em chưa hiểu gì về nó vì sách đi theo xe của nó toàn tiếng Hàn nên thua luôn. Các bác nào có xe này hoặc biết về nó thì chỉ giáo cho em và cùng bàn 1 số vấn đề sau nhé:
- Về động cơ nó nghi và VVT thì có giống VVTi của TOYOTA không.
- Máy xe em sao hiện đi nó ì thế, ra đường trường nhiều lúc cần vượt thì nó cứ như thằng đi số tay bảo về để bốc lên thì không hiểu và ứ chịu về số í (không như các xe số tự động khác em đã đi), Không bít xe em có lỗi kỹ thuật gì không.
- Em thử cả mấy cái máy đt các hãng có jắc 2.5'' về để kết nối với dây điện thoại đi theo xe thì nó chả nhận gì cả.
- Mức độ ăn xăng của nó khi các bác đi là bi nhiêu, còn xe em hiện đang đi thì khoảng 9L/100Km các bác a
.....
Mong các bác tham gia cho em nhé

sonduong79

Xe buýt
Bác quả là người quyết đoán khi quyết đinh mang xe về khi chưa kịp tìm hiểu về nó. Nhưng em nói cho bác yên tâm nhé,quyết định của bác quả là sáng suốt ở thời điểm này khi bác quyết định chọn xe I 30. Còn chưa hiểu thì bác có thể tìm hiểu thêm. Iem thì cũng có biết tương đối về dòng xe này. Nếu có gì chưa hiểu hoặc chưa rõ lắm thì bắc có thể alo cho em. Iem hứa là iem sẽ nhiệt tình chỉ cho bác đấy. Số phone của iem ở dưới chữ ký rùi. :101:Vote cho iem nhé(c):))

angelhell

Xe hơi
Có rất nhiều thớt bàn luận về i30, kụ chịu khó tìm lại nhé!

1: VVT =variable valve timing = VVT- intelligent = VVT + Toyota vậy thôi.

Giờ Hyundai thay chữ VVT bằng VVT-E (excellent hay Elite) thì cũng chẳng làm sao cả...

2:Cái này do kụ tự cảm nhận, hoặc so sánh khi đã từng đi các dòng xe AT khác. Nếu kụ đang đi MT chuyển sang AT khi tăng tốc thường thấy hụt hẫng như vậy, còn cụ tỷ thế nào thì em không biết.

3: Điện thoại muốn kết nối được với i30 kụ phải dùng điện thoại trang bị công nghệ CMDA như S-phone, EVN ...Chức năng này hầu như mọi người ít quan tâm vì tính không khả khi của nó ở thị trường mình

4: Mức tiêu thụ nhiên liệu kụ nói là đi đường trường hay đường TP, nếu đường TP thì 9l/100 km thời gian đầu là bình thường thậm chí rất bình thường. Nếu đường trường thì kụ đi hơi lục tốn :).
Điểm 3 đấy thì ko đúng, mấy loại CDMA đấy cắm đc vì đa phần CDMA do Hàn Quóc sản xuất nên tích hợp. Còn đt nào ỏ VN nếu có đúng jack vừa cũng dùng được trên xe hết. Cái dây này e đã đưa mấu cho nhiều bác, các cụ tự tim lại trong các topic khác.
Muốn dùng ko cần cắm dây thì các cụ mua thêm Bluetooth Handfree Carkit, còn hãng đã có nút trên vo lăng thì sẽ dùng đc

cuong thuy

Đi bộ
Tks các bác nhé! Em dang di công tác tận miền trung nen tạm dang check tu con Iphone của em, đánh chữ nó phức tap wa, hẹn các bác chủ nhật em về thì online hoạc em sẽ dt cho các bác nhé. Nếu có chỉ đạo gì các bac cứ pos lên để em ng/cuu nhe

Bụi đời

Xe máy
Điểm 3 đấy thì ko đúng, mấy loại CDMA đấy cắm đc vì đa phần CDMA do Hàn Quóc sản xuất nên tích hợp. Còn đt nào ỏ VN nếu có đúng jack vừa cũng dùng được trên xe hết. Cái dây này e đã đưa mấu cho nhiều bác, các cụ tự tim lại trong các topic khác.
Muốn dùng ko cần cắm dây thì các cụ mua thêm Bluetooth Handfree Carkit, còn hãng đã có nút trên vo lăng thì sẽ dùng đc
Các bác nên theo lời hướng dẫn của bác angelhell, bác ấy pờ rồ trong chuyện này đấy ạ ... :)

teapot

Xe buýt
Tốt hơn nữa kụ chủ thớt nên tìm lại thớt của kụ ruoi, chủ tỵch i30 cờ nắp ấy, kụ off một buổi thoai là ra hết:21::21::21:
Kụ mà đăng ký nhanh là có chỗ đi km số 0 đới

cuteo5555

Xe đạp
Cụ ơi em cũng mới tậu em i30cw.Em rất muốn kết nối máy ĐT của em là HTC Diamon với em nó.Cụ hướng dẫn em với.Cái Bluetooth Handfree Carkit bao nhiu tiền và mua ở đâu vậy cụ ? Em ở Hn.Thanks cụ trước nha !

Iron man

Xe tăng
Tốt hơn nữa kụ chủ thớt nên tìm lại thớt của kụ ruoi, chủ tỵch i30 cờ nắp ấy, kụ off một buổi thoai là ra hết:21::21::21:
Kụ mà đăng ký nhanh là có chỗ đi km số 0 đới
Mời các Cụ tham gia với a e i30club trong chuyến offline 26/7 tới nài ợ ..... :)