[Thảo luận] Xe tải chạy mất dạng

conghang_2000

Xe máy
Ảnh chụp sáng nay lúc 7h30' tại đường Giải phóng, Hà nội ngay sau lối rẽ vào đường Nguyễn Văn Trỗi. Thông tin vỉa hè là khi tránh người sang đường lúc 6h00 xe tải đã phá hoại công trình của Sở GTVT, dấu vết để lại chỉ là vệt bánh xe. Nếu từ nay Sở GTVT mà không dựng lại các cột bị đâm hỏng thì tới cuối năm sẽ chẳng còn cột phân làn nào trên đường Giải phóng nữa.

Thương cho cái cột. Sao Sở GTVT không làm cột sắt đặc cắm sâu xuống đất như thời Hồng quân Xô viết làm để ngăn xe tăng Đức ấy. Cho những thằng đâm vào khỏi chạy luôn. Khi có nhiều thằng chết rồi thì UBND Thành phố sẽ giải tán cả biển phân làn lẫn Sở GTVT luôn một thể.

Chỉnh sửa cuối:

ngonamtri

Xe tăng
Sáng nay em đi làm qua chỗ này thấy vẫn ngổn ngang như thế

LuckyCar

Xe container
Bê tông làm giề, bẩu bọn GTCC làm cái hầm chông như thời các cụ nhà mình oánh giặc Mỹ ấy, cho nó hiệu quả triệt để.

hieuhic

Xe điện
Trông tang thương quá :))

Lete

Xe buýt
Làm cọc lim như các cụ ngày xưa cắm ở sông Bạch Đằng ấy b-(

KenKen

Xe tải
ới anh Thăng ơi, là anh Thăng ...
anh ra đây mà xem này

fuxe

Xe container
Phẳng nhỉ ! đúng là đâm rất hay :-?

lambogi79

Xe điện
có cụ nào biết vụ ở đương LVL em lex bị xẻ làm đôi không ạ

Civic TN

Xe lăn
Quả này gọi là San bằng tất cả

tung lavi

Xe tăng
san bớt đi cho gọn, cháu thấy để có tác dụng gì đâu ạ

conghang_2000

Xe máy
- Thứ nhất, xe ô tô đi vào làn xe máy: Nhà e ở mặt đường Giải phóng, khi e đi ô tô về nhà là phải từ làn ô tô tạt sang làn xe máy. Cả dãy phố hàng bao nhiêu nhà có ô tô, bao nhiêu đường ngang nên việc ô tô đi sai làn là không thể tránh khỏi.
- Thứ hai, xe máy đi sang làn ô tô: Nếu xe máy đi đúng làn đến đúng ngã 3 mới rẽ trái thì khác nào tạt đầu ô tô. Vụ xe tải phải tránh nên đâm vào cột phân làn là ví dụ. Có người bảo sau cột phân làn là vạch đứt có thể chuyển làn sớm hơn để tránh tạt đầu. Thế thì còn phân làn làm quái gì nữa khi chỉ phân có 1 đoạn khoảng 10m ngay dải phân cách cứng.
- Thứ ba, nếu vào giờ cao điểm mới thấy việc phân làn trên đường Giải phóng thật ngu xuẩn. Làn xe máy đông kìn kịt, bánh trước xe sau sát bánh sau xe trước, e đi xe máy đúng làn và sát với làn ô tô, thằng trước nó tránh một thằng khác nó tạt sang trái hoặc bản thân nó tạt trái để sang làn ô tô chẳng nhẽ e lại không tạt trái để tránh nó. Thế là e đi sai làn.
- Thứ tư, vào buổi tối: Đường vắng, không bị khuất tầm nhìn, cột phân làn to lù lù hiện ra trong đêm. Chả ai là không nhìn thấy nó. Nhưng vì nó hiện lên rõ quá làm mờ đi một bóng đen đứng sau nó. Chả có luật nào cấm người qua đường đứng sau cột phân làn. Và khi người qua đường bước ra sau cột thì tai nạn xảy ra.
- Thứ năm, e đã bị admin xóa đi 1 topic về chủ đề này: Có phải admin ủng hộ việc phân làn của Sở GTVT Hà nội?

conghang_2000

Xe máy
Thông báo với các cụ, chiều nay e đi làm về lại thấy một cái cột mới tinh thay cho cái cột bị gãy ban sáng. Sở GTVT Hà nội đúng là kiên trì còn hơn cả con dã tràng xe cát biển Đông.

xăng A95

Xe điện
Thế mà ko đi cái két nước phía trước nhỉ.
Nếu là con tải 4 chân hoặc xe ben 20 tấn thì đám giải phân kia chỉ là hòn gạch nhỏ và cột biển báo chỉ là cành cây khô với em ấy thôi cụ ạ . san phẳng phết

Website
www.facebook.com
- Thứ năm, e đã bị admin xóa đi 1 topic về chủ đề này: Có phải admin ủng hộ việc phân làn của Sở GTVT Hà nội?
Em trả lời ý thứ 5 của cụ nhé, mặc dù cách hỏi của cụ mang tính quy chụp, áp đặt

Thớt ấy của cụ là do em xóa, nó có tên như sau:
Tazan đặt bẫy săn nai, anh đây đặt bẫy săn người giao thông

Ngay việc đặt tên thớt đã cho thấy ý kiến chủ quan của cụ về vụ này rồi. Trước cụ đã có rất nhiều thớt bàn về vấn đề này, cụ chịu khó tìm tòi sẽ thấy.
Trong thớt cụ luôn áp đặt ý kiến của mình, luôn cho ý kiến của mình là đúng và chỉ nhìn theo một hướng mặc dù có khá nhiều ý kiến phản biện, thấm chí cụ còn ví người tham gia giao thông là đàn cừu bị sói săn đuổi

Những người đâm vào cột, mắt họ không kém. Họ như 1 con cừu trong 1 đàn cừu bị 1 con chó sói đuổi, chỉ con cừu nào ở gần chó sói nhất mới bị chết mà thôi.
Thậm chí cụ gọi Sở GTVT Hà nội là 1 sở Phản khoa học

Sáng 3/8, dưới sự điều hành của Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Sinh Hùng, Quốc hội đã tiến hành bỏ phiếu phê chuẩn đề nghị của Thủ tướng Chính phủ về việc bổ nhiệm Bộ trưởng Giao thông Vận tải Đinh La Thăng. Sáng 20/9 bắt đầu triển khai phân làn trên 5 tuyến phố.

Việc can dự của a # thì em không có chứng cứ nhưng cả Sở GTVT Hà nội là 1 sở phản khoa học.
Với ý kiến này của cụ thì cụ giải thích sao về những trường hợp bị táng vào cột lúc đêm khuya và sáng sớm, khi đường không hề đông

Trả lời tất cả các bác cho rằng tai nạn là do ý thức và biển to không chịu nhìn. 100% số tai nạn xảy ra là do đường đông bị khuất tầm nhìn hoặc do phải tránh chướng ngại vật mà phi vào đó, do giao cắt liên tục và quá ngắn.
Tất cả những ý kiến phản biện của cụ đều dựa trên cảm tính, ko hề có cơ sở khoa học nào cả. Mặt khác , thớt bị xóa do nội dung trùng lặp với những thớt đã lập trước đây.