Xe SH150i Sport 2008 của em bị sao thế này các bác ơi ?!!!!

hellsky

Xe đạp
Website
asianbookie.com
:( Kính thưa các bác có kinh nghiệm giúp e vụ này với .
Chuyện là thế này con Sh150i của e dạo này đi bình thường mà giảm ga gần hết cái là tiếng pô đằng sau nó cứ kêu ( pẹt pẹt pẹt ... hay pọc pọc pọc gì đây như tiếng công nông) như kiểu bị hụt hơi ý không biết là bị làm sao , e ra thợ sửa chữa hỏi thì bảo là dòng xe ga nào cũng thế ko vấn đề gì cả, nhưng e đi thấy bực lắm, cứ giảm ga cái là pô nó kêu khó nghe lắm.
Thứ 2 là đi qua các con lươn xe rất chi là xóc, xóc hết cả đầu xe, không biết giảm xóc của e nó hết thời hay bị làm sao không ah !
Thứ 3 là khi đi ở bên tay trái tay lái khí tỏa ra cảm giác hơi nóng - ko biết có pải hết nước làm mát rồi ko các bác, sao lại nóng thế, có bác nào bị như e ko ?
Kính mong các bác PRO giúp e vụ này xem xe e bị làm sao, để e cho nó đi viện khám chữa kịp thời với :(

Chỉnh sửa cuối:

cupheu

Xe tăng
Hình như cụ này mua xe về cũng ko nghiên cứu trc thì phải,xe ga nào cũng thế cụ ạ,nhưng xe nhà cháu chỉ thấy bị vài lần thôi,từ lần sau chả nghe thấy nữa,còn xóc thì ko sợ lắm :))

crocodile

Xe buýt
Cụ chủ thớt xem bơm có căng quá không? Em thấy nhiều người toàn bơm 3 cân hơn 3 cân 1 bánh thôi =))

bimbim1976

Xe điện
chắc tại lúc nhanh lúc chậm,khí thải thoát ko kịp.Chứ đi đều ga ko sao đâu.

CNSH

Xe hơi
kết nhất là cái tiếng poc poc đó cụ ah. SH mà ko có tiếng đó thì buồn lắm :D

ironic_haha

Đi bộ
bác đang chạy tốc độ kha khá, xong rồi thả tay ga ra, thì 100% sẽ nghe tiếng pụp pụp như xì hơi ở pô xe, xe nào cũng thế ạ. Và chạy như thế hại dây cu-roa lắm ạ

các thanh niên nhà mình cứ hết ga xong thả ga xong lại rú ga . . .

giải pháp là giảm tốc độ thì tay bác vẫn giữ tay ga giảm từ từ ạ, thì sẽ không còn tiếng đó nữa

hellsky

Xe đạp
Website
asianbookie.com
bác nói cũng có lý, nhưng e chạy cũng đâu có nhanh lắm đâu, chắc là giảm ga đột ngột nên nó vậy, để mai e đi thử xem sao :D

ducanh91

Xe điện
:( Kính thưa các bác có kinh nghiệm giúp e vụ này với .
Chuyện là thế này con Sh150i của e dạo này đi bình thường mà giảm ga gần hết cái là tiếng pô đằng sau nó cứ kêu ( pẹt pẹt pẹt ... hay pọc pọc pọc gì đây như tiếng công nông) như kiểu bị hụt hơi ý không biết là bị làm sao , e ra thợ sửa chữa hỏi thì bảo là dòng xe ga nào cũng thế ko vấn đề gì cả, nhưng e đi thấy bực lắm, cứ giảm ga cái là pô nó kêu khó nghe lắm.
Thứ 2 là đi qua các con lươn xe rất chi là xóc, xóc hết cả đầu xe, không biết giảm xóc của e nó hết thời hay bị làm sao không ah !
Thứ 3 là khi đi ở bên tay trái tay lái khí tỏa ra cảm giác hơi nóng - ko biết có pải hết nước làm mát rồi ko các bác, sao lại nóng thế, có bác nào bị như e ko ?
Kính mong các bác PRO giúp e vụ này xem xe e bị làm sao, để e cho nó đi viện khám chữa kịp thời với :(
Vde thứ 1 thì tháo bô là hết bụp bụp bác ak =)) đùa bác cho fun tí thui chứ xe mới mua cũng vậy thui ,150 bị n hơn 125
Vde thứ 2 thì bác bảo dưỡng lại con giảm xóc coi sao ,nhưg trc hết coi lại lốp xem có bơm căng wa k
Vde thứ 3 bác lượn cùng mái vài vòng hồ thì nó vậy thui quạt két nc nó thổi thì hơi nóng nó thốc lên đấy ý mà :D .Cẩn thận thì coi lại xem có thiếu nc k thui :D

dungnike

Xe hơi
Vde thứ 1 thì tháo bô là hết bụp bụp bác ak =)) đùa bác cho fun tí thui chứ xe mới mua cũng vậy thui ,150 bị n hơn 125
Vde thứ 2 thì bác bảo dưỡng lại con giảm xóc coi sao ,nhưg trc hết coi lại lốp xem có bơm căng wa k
Vde thứ 3 bác lượn cùng mái vài vòng hồ thì nó vậy thui quạt két nc nó thổi thì hơi nóng nó thốc lên đấy ý mà :D .Cẩn thận thì coi lại xem có thiếu nc k thui :D
lốp e bơm 3kg có căng quá không bác :|

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]

thèm tiền

Xe buýt
Website
www.dienthoaigo.net
thứ 1 : Bác đi thay ngay bộ lọc gió đi nhé. về là hết pịch pịch pịch mỗi khi giảm ga (em cũng bị mới thay hết liền)

thứ nữa là xe em còn bị giựt giựt mỗi khi sáng ra mới nổ máy đi nữa, rung hết cả xe lên, thay quả dây curoa là hết liền.

xe đi nhiều thì cụ thay luôn toàn bộ nước làm mát nữa, đi bay xe mát máy hơn nhiều.

crocodile

Xe buýt
lốp e bơm 3kg có căng quá không bác :|
Quá căng :)) cụ để ý cái tem nó dán ghi áp suất hơi ở cái ốp chỗ gần để chân, em chẳng biết gọi nó là cái gì, đối diện đầu gối khi ngồi ấy cụ. nó chỉ hơn 2kg tí thôi, có thông số cho đi một người và 2 người đấy.

elegantteam

Xe tăng
cụ chủ mới mua xe à?

xe nào chả vậy hả cụ