Thảo luận Xe SH nhập hay bị chết máy dọc đường

quangminh_1989

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, em có con SH nhập lúc đi hay bị chết máy dọc đường, toàn phải đề lại mới nổ. Bác nào biết bệnh không chỉ giúp em hoặc cửa hàng nào sửa uy tín, thợ bảo hỏng turbo mà theo e biết xe máy xăng thì làm gì có turbo nhỉ. Cảm ơn mọi người

hat65

Xe điện
Các bác cho em hỏi, em có con SH nhập lúc đi hay bị chết máy dọc đường, toàn phải đề lại mới nổ. Bác nào biết bệnh không chỉ giúp em hoặc cửa hàng nào sửa uy tín, thợ bảo hỏng turbo mà theo e biết xe máy xăng thì làm gì có turbo nhỉ. Cảm ơn mọi người
Cách gọi đó của thợ nó ko chuẩn thôi. Xe này ic nó nằm luôn ở họng ga nên nó nóng hay trục trặc. Cụ cứ để họ sửa thôi.

linhanh198x

Xe tải
Cụ kiểm tra sạc xem. Xe nhà em cũng bị xog hoá ra chết sạc

bongxu.

Xe tăng
Xe bạn bao nhiêu lâu rồi chưa bảo trì định kỳ.Với xe phun xăng điện tử thì việc vệ sinh định kỳ là việc bắt buộc không thể xem nhẹ.Sau thời gian dài hoạt động các cảm biến điện tử trên xe sẽ bẩn dẫn đến hoạt động kém khiến động cơ hoạt động không ổn định. Theo tôi bạn nên đưa xe ra để thợ vệ sinh họng ga,kim phun thay lọc gió,thay nhớt máy kiểm tra nhớt lap. Tiện thể vệ sinh bộ nồi CVT để hoạt động trơn tru tránh hao xăng. Có lỗi gì chỉ cần kết nối jack DLC của xe & máy tính sẽ check toàn bộ thông số kỹ thuật động cơ khi hoạt động.
Xe hiện đại bây giờ muốn hoạt động ổn định tránh hư hỏng thì nên đem bảo dưỡng định kỳ nếu hà tiện cứ đi đến khi nào hỏng nặng mới đem sửa thì lúc đó tan nát bét nhè chi phí thay thế sẽ rất tốn kém