Thảo luận Xe kia tháo bình để qua đêm gặp vấn đề

quangminhkmhanoi

Xe đạp
Cho em hỏi chút van ERG là gì mà hãng báo vệ sinh mất cả 1 ngày vậy mọi người. Xe em kia sedona có hiện tượng tháo bình ắc quy bây giờ giảm tốc độ 54 về 50 xe bị ghì lại ( do tự chuyển về số 4, em biết vì lúc đấy chuyển sang số tay thấy taplo hiện về số4 ). Hãng nói do van erg bẩn ko biết có phải vậy ko nữa . Mong các bác có kiến thức và đã từng bị như em chia sẻ em cách giải quyết ạ. Lái xe công ty mà có sự cố gì cũng khó ăn nói với sếp hic

Lacet_ti

Xe container
Cho em hỏi chút van ERG là gì mà hãng báo vệ sinh mất cả 1 ngày vậy mọi người. Xe em kia sedona có hiện tượng tháo bình ắc quy bây giờ giảm tốc độ 54 về 50 xe bị ghì lại ( do tự chuyển về số 4, em biết vì lúc đấy chuyển sang số tay thấy taplo hiện về số4 ). Hãng nói do van erg bẩn ko biết có phải vậy ko nữa . Mong các bác có kiến thức và đã từng bị như em chia sẻ em cách giải quyết ạ. Lái xe công ty mà có sự cố gì cũng khó ăn nói với sếp hic
Cụ chạy bn vạn rồi.
Tháo bình xe về số là sao ?
Xe ì thì khả năng phải vs erg với cổ hút... là đúng rồi

quangminhkmhanoi

Xe đạp
Cụ chạy bn vạn rồi.
Tháo bình xe về số là sao ?
Xe ì thì khả năng phải vs erg với cổ hút... là đúng rồi
Ý là xe cứ giảm tốc về đến 51 52 km/h là bị khựng lại bác ạ . Kiểu như số sàn khi đang đi nhanh mình về số thấp ý bác. Em có để xe lại qua đêm ở gara để sơn lại nắp capo. Gara tháo bình để phòng cháy nổ. Sau đó xe em bị hiện tượng vậy ạ

supersanhdieu

Xe buýt
đánh dấu xe e 2021 cũng gần 4v rồi

Bopbun

Xe điện
Van EGR là để đưa một phần khí thải quay trở lại động cơ để giảm khí NOx độc hại ra môi trường. Nó cũng giúp giải nhiệt động cơ. Van này đi lâu đóng muội dễ tắc. Tắc van này cũng lắm chuyện: yếu máy ở tốc độ thấp, lỗi cá vàng.
Dù đúng hay không thì xe 4v tháo ra vệ sinh cũng tốt cụ ạ. Vệ sinh xong vẫn bị thì lại tìm nguyên nhân chỗ khác cũng không sao.

quangminhkmhanoi

Xe đạp
Van EGR là để đưa một phần khí thải quay trở lại động cơ để giảm khí NOx độc hại ra môi trường. Nó cũng giúp giải nhiệt động cơ. Van này đi lâu đóng muội dễ tắc. Tắc van này cũng lắm chuyện: yếu máy ở tốc độ thấp, lỗi cá vàng.
Dù đúng hay không thì xe 4v tháo ra vệ sinh cũng tốt cụ ạ. Vệ sinh xong vẫn bị thì lại tìm nguyên nhân chỗ khác cũng không sao.
Em vệ sinh van erg xong bây giờ đạp kịch ga vòng tua không qua nổi số 3 . Lên dốc ỳ ạch . Tăng tốc xe không vọt . Là sao các bác ơi