Xe hết ắc quy là do sao?

thanh_hoi

Xe điện
Hôm rồi mang con Siena 1.6 HLX xuống MKTT thay con cảm biến nhiệt nước, trong quá trình thay thấy mấy chú thợ cũng đấu, quấn lại mấy cái dây điện. Kể từ đó thì thỉnh thoảng Accu lại bị hết điện sau khi không đi 3-4 ngày. Con Accu là con Atlas 48ah mới thay được tròn 1 năm, theo tôi thi chưa thể hỏng được. Các cụ vào ném đá cái xem thế lào?

Ắc quy mau hết điện có thể do:
- Ắc quy yếu
- Tiêu thụ dòng không tải lớn ...

Nói chung phải đo đạc & cách ly từng nguyên nhân ... không phán linh tinh được ... :^):^):^):69::69::69:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ắc quy mau hết điện có thể do:
- Ắc quy yếu
- Tiêu thụ dòng không tải lớn ...

Nói chung phải đo đạc & cách ly từng nguyên nhân ... không phán linh tinh được ... :^):^):^):69::69::69:
Nhả nhờ lằng nhằng thế này thảm nào mất chức chủ tích hội Fiat :77: để nhà em chả nhời cho đây: Xe hết ắc qui là do ắc qui hết điện bác ạ

kiavuong

Xe điện
Hôm rồi mang con Siena 1.6 HLX xuống MKTT thay con cảm biến nhiệt nước, trong quá trình thay thấy mấy chú thợ cũng đấu, quấn lại mấy cái dây điện. Kể từ đó thì thỉnh thoảng Accu lại bị hết điện sau khi không đi 3-4 ngày. Con Accu là con Atlas 48ah mới thay được tròn 1 năm, theo tôi thi chưa thể hỏng được. Các cụ vào ném đá cái xem thế lào?
Bác có đấu đầu đĩa trước chìa khóa ? Nghĩa là k bật chìa vẫn nghe được đài ý!Có bác ở đây bị roài bác ah!

thanh_hoi

Xe điện
Bác có đấu đầu đĩa trước chìa khóa ? Nghĩa là k bật chìa vẫn nghe được đài ý!Có bác ở đây bị roài bác ah!
Có bác à, ko cần bật điện vẫn nghe đài tốt. Tôi đang nghi cái đầu tiếp xúc nó không tốt nên không sạc được, vừa mang ắc quy ra hàng sặc có 3h là đầy chặt. Nó bảo ắc quy tốt.
Trước đây cái cực ắc quy nó chẳng thêm ít dây đồng, lúc xuống MKTT nó vứt đi và thay vào bằng 1 cái vít. Tôi nghi là tiếp xúc kém nên sặc không được. Đang thử cho thêm ít dây đồng vào quấn quanh cái cực ắc quy xem sao.

Cám ơn tất cả các cụ đã ném đá.

Fiatvuong

Xe tải
Có bác à, ko cần bật điện vẫn nghe đài tốt. Tôi đang nghi cái đầu tiếp xúc nó không tốt nên không sạc được, vừa mang ắc quy ra hàng sặc có 3h là đầy chặt. Nó bảo ắc quy tốt.
Trước đây cái cực ắc quy nó chẳng thêm ít dây đồng, lúc xuống MKTT nó vứt đi và thay vào bằng 1 cái vít. Tôi nghi là tiếp xúc kém nên sặc không được. Đang thử cho thêm ít dây đồng vào quấn quanh cái cực ắc quy xem sao.

Cám ơn tất cả các cụ đã ném đá.
Đầu đĩa bác có hay để quên k tắt k? Có thể cả việc bác cho âm thanh về 0 nhưng đầu nó vẫn chạy thì làm sao?Vì hiện tượng để mấy ngày mới hết nên phải xem lại nhiều nguyên nhân bác ah!
Đầu tiếp xúc cực ắc quy nó mà kém thì bác có thể để nước sôi đang nóng vào rửa,sau đó thay đầu bọp , kẹp cốt mới lại.Bôi mỡ lên các cực chống sùi.Nếu đúng chỉ là đầu cực thì thế là OK ngay!
Chúc bác mau chữa bệnh cho vợ hai nhé(c)(c)(c)

thanh_hoi

Xe điện
Nhả nhờ lằng nhằng thế này thảm nào mất chức chủ tích hội Fiat :77: để nhà em chả nhời cho đây: Xe hết ắc qui là do ắc qui hết điện bác ạ
Bác nói rất chí ní, ra dáng chủ tịt. Em mạnh dạn hỏi bác thêm một nhời nữa. Ắc quy hết điện là do răng?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì cụ đã kiểm tra cái đường nạp ắc quy không ạ ? Em không nhớ cái thông số cùa NSX nhưng đại để nó có giới hạn. Ắc quy hỏng có thể là do đường nạp có vấn đề chứ chưa hẳn là do ắc quy bác ạ.

Tầm này thì bác nên sắm cái dây câu bình. Đề phòng ắc quy toi giữa đường(b)(b)(b)

minhninh

Xe tải
Bác nói rất chí ní, ra dáng chủ tịt. Em mạnh dạn hỏi bác thêm một nhời nữa. Ắc quy hết điện là do răng?
Ban lãnh đạo có câu trả lời, em thay mẹc xin báo cho bác biết: Xe hết ắc quy là do ắc quy hết điện, còn ắc quy hết điện là do không có điện trong ắc quy. Hết ạ.
Cụ Tịch VV đã ký:6:

thienphuc

Xe điện
vậy em cũng bắt trước bác việt trả lời ắc quy hết điện vì điện k còn trong ắc quy :))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ban lãnh đạo có câu trả lời, em thay mẹc xin báo cho bác biết: Xe hết ắc quy là do ắc quy hết điện, còn ắc quy hết điện là do không có điện trong ắc quy. Hết ạ.
Cụ Tịch VV đã ký:6:
Công nhận hội ta toàn cán bộ có năng lực, các anh như này khiến cho tôi rất vững tâm lãnh đạo hội :6:

thomoc

Xe hơi
Công nhận hội ta toàn cán bộ có năng lực, các anh như này khiến cho tôi rất vững tâm lãnh đạo hội :6:
Người ta hỏi hết ắc quy thì lại đi trả lời ắc quy hết điện. Em trả lời chuẩn luôn. Không thể hết được ắc quy, chỉ có thể hỏng hoặc mất ắc quy???:)):)):))

Fiat_tempra

Xe buýt
Bác ấy hỏi về Ắc quy mà các cụ cứ trả lời kiểu AQ :)):)):))

Fiat_tempra

Xe buýt
Cụ Củ thịt tự bầu lày khẩu khí ác nhể ! Người có khẩu khí như cụ kheo sau lày phải làm củ thịt lước ấy chứ !!!:)):))

thanh_hoi

Xe điện
Em đã khắc phục được cái vụ hết ắc quy này rồi, chẳng cần thay ắc quy, chỉ cần ra chợ Trời mua một cái chốt nối ắc quy loại tốt thế là đấu vào chạy re re, để 4-5 ngày vẫn đề phe phé. Vụ này thì đúng tại mấy chú thợ ở MKTT. Các chú ấy vứt cái bọc dây điện để tăng tiếp xúc ở cái cọc cũ mặc dù mình đã nhắc rồi nhưng chú ấy bảo không cần đâu anh. Mình lại tin tưởng mấy chú thợ ấy, hậu quả là tiếp xúc tại chốt ắc quy không tốt dẫn đến ắc quy không nạp được và mình gặp bao nhiêu phiền toái vì hết điện trong ắc quy.

mr.l0nely.184

Xe điện
đó, em vừa cạn ly với bác magicnumbers trc rồi đó, Thanks bác đã có thiện chí uông cùng em ,bác bún chả lại em ko?Hay lại mời em cái này(c):21::)):'(

mr.l0nely.184

Xe điện
vậy em cũng bắt trước bác việt trả lời ắc quy hết điện vì điện k còn trong ắc quy :))
bác mời em hồi nào đâu?Sao em ko thấy gì,Hay là tại tửu lượng of em hồi này cao quá,Nhưng bác đã nói thế em cũng chả bon chen với bác làm gì,cụng ly vớ bác nè.(b)