Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

quangtayho

Xe container
Inli_4B nói:
Cụ đang dẫm lên chân nhà cháu đới. Cụ dẫm thía thì khi cháy cháu chạy sao kịp :)) :))
Oái xin lỗi cụ. Thôi cháu với cụ đứng dịch ra ngoài cho no LÀNH cụ nhể. :))

Gửi từ 1100 chip 8 lõi. HĐH chemgio V6.8

phamlam

Xe tải
Cháu ở bên xe Tàu mò sang đây chơi mới đến cửa đã thấy các bác chửi mấy con vợ Hàn mà run hêt cả người(cháu cũng vợ hàn 100%) biết thế hồi trước cháu ko lấy con CDX mà gật đầu lấy con Vios ngang tiền có phải bh vào đây đỡ ngượng. Hồi đấy cháu chỉ nghĩ đơn giản xe Nhật có tiền đi hạng sang nhập khẩu thì thật là thích còn ít tiền thì thà đi xe sang Hàn còn hơn đi con Taxi. BH cháu vẫn nghĩ vậy

otohagiang

Xe container
gạch đá gió bão ném ầm ầm, mấy chuyên gia thì chả thấy, toàn hội đâm thuê chém mướn
tình hình này lại cãi chém nhau tiếp
cụ COOL ngừng post ảnh đình chiến đi được rồi đấy, không có tác dụng gì hết đâu
giờ nên đi hóng chứ chui vào coi chừng gạch đá nát người

toyota78

Xe buýt
-Em đang đi xe Toy, có tiền em mua thêm xe hàn cho vợ

tuvit77

Xe tăng
mọi sự so sánh đều khập khiễng
những cái thớt vớ vẩn này toàn gây mất đoàn két chẳng ra làm sao cả....:-q

WHITE TIGER

Xe container
Sau một thời gian tìm hiểu
Nhà cháu kó kết luận như sau:
Với các mức giá ngang nhau thì xe Hàn xẻng không có cửa so với xe Nhật về thương hiệu, giá cả, ví dụ Sô nát thì không có cửa với Camry, Avante không có cửa với Corolla.
Những khách hàng ở VN mua xe Hàn xẻng chủ yếu là vì giá cả thấp hơn.
Ví dụ, muốn dòng Xê đan cỡ lớn mà chưa đủ tiền mua Cam (NK) giá 1.5 tỷ thì bỏ ra 2/3 tiền mua xô nát mà tính năng vẫn tương đương, còn thêm vài trang bị gia tăng thêm chút phục vụ âm thanh, hình ảnh, điều khiển lái...
Muốn Altis mà chưa đủ tiền thì cõ thể tậu 1 em Avante với giá 2/3. Cũng có tính năng như thế. Ngồi lên xe thì bên 9, bên 10.
Muốn Mini car mà chưa có tiền mua Yaris Hatchback thì bỏ ra 1/2 tiền mua Kia morning.

Muốn đi địa hình chưa đủ 2.6 tỷ mua Toyota LC thì mua tạm Sorento, ngồi lên cũng an toàn phết.

Nói chung 2 xe như nhau thì Xe Hàn không có cửa về giá, mà giá chỉ tầm 2/3 đến gần một nửa so với xe Toyota.

Tất nhiên khi mua xe Hàn thì nó cũng không sang lắm
Nhưng nói về xe sang hạng trung thì porsche, BMW, Mercedes, WV, Lexus, RRover, Audi...
hạng cao cấp hơn thì em không bàn tới, vì các bác đi xe sang và siêu sang thì không chơi Toyota rồi
Kết một câu các bác có đồng ý không
Với xe cùng loại như nhau thì xe Hàn luôn rẻ hơn xe Nhật
Mà ở Việt Nam thì chạy tối đa 80 km/giờ nên em chọn Xe Hàn, Xe Ô tô Hàn đi 7 năm (chạy kỹ) nó mới bắt đầu hỏng vặt. Em thấy Matiz 2003 vẫn chạy đầy đường.
Bác so như vậy thì em hỏi bác là Cam đời mới với Mer C ngang giá nhau thì thằng nào hơn cơ thằng nào ạ.Nếu là bác thì bác chọn loại nào,chất lượng hay chỉ là cái logo

Bình X-Five

Xe container
Em thấy tiêu đề thớt chả liên quan đến nội dung thớt (nếu ko muốn nói là chửi nhau) ^:)^
Hoặc đúng ra cụ phải đảo lại vế thì mới đúng (b)

Sau một thời gian tìm hiểu
Nhà cháu kó kết luận như sau:
Với các mức giá ngang nhau thì xe Hàn xẻng không có cửa so với xe Nhật về thương hiệu, giá cả, ví dụ Sô nát thì không có cửa với Camry, Avante không có cửa với Corolla.
Những khách hàng ở VN mua xe Hàn xẻng chủ yếu là vì giá cả thấp hơn.
Ví dụ, muốn dòng Xê đan cỡ lớn mà chưa đủ tiền mua Cam (NK) giá 1.5 tỷ thì bỏ ra 2/3 tiền mua xô nát mà tính năng vẫn tương đương, còn thêm vài trang bị gia tăng thêm chút phục vụ âm thanh, hình ảnh, điều khiển lái...
Muốn Altis mà chưa đủ tiền thì cõ thể tậu 1 em Avante với giá 2/3. Cũng có tính năng như thế. Ngồi lên xe thì bên 9, bên 10.
Muốn Mini car mà chưa có tiền mua Yaris Hatchback thì bỏ ra 1/2 tiền mua Kia morning.

Muốn đi địa hình chưa đủ 2.6 tỷ mua Toyota LC thì mua tạm Sorento, ngồi lên cũng an toàn phết.

Nói chung 2 xe như nhau thì Xe Hàn không có cửa về giá, mà giá chỉ tầm 2/3 đến gần một nửa so với xe Toyota.

Tất nhiên khi mua xe Hàn thì nó cũng không sang lắm
Nhưng nói về xe sang hạng trung thì porsche, BMW, Mercedes, WV, Lexus, RRover, Audi...
hạng cao cấp hơn thì em không bàn tới, vì các bác đi xe sang và siêu sang thì không chơi Toyota rồi
Kết một câu các bác có đồng ý không
Với xe cùng loại như nhau thì xe Hàn luôn rẻ hơn xe Nhật
Mà ở Việt Nam thì chạy tối đa 80 km/giờ nên em chọn Xe Hàn, Xe Ô tô Hàn đi 7 năm (chạy kỹ) nó mới bắt đầu hỏng vặt. Em thấy Matiz 2003 vẫn chạy đầy đường.

danmexe

Xe điện
Trình độ cao...Em đăng ký với Mod mục này e thầu bán Gạch+Đá rồi nhé...10K/viên, ai có nhu cầu mua pm e cho giá tốt để ném nhau cho sướng nhá...Hàng có bảo hành:-B

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ văn giống chú lê la xê ra quá:P

beamnhi

Xe buýt
Em thấy tiêu đề thớt chả liên quan đến nội dung thớt (nếu ko muốn nói là chửi nhau) ^:)^
Hoặc đúng ra cụ phải đảo lại vế thì mới đúng (b)
Ý cụ ấy là "không có cửa về GIÁ" đó! Đá xoáy ấy mà!
Mà cụ ấy mát tay thật, mới chưa được 24 tiếng mà đã được 4 trang với 35 bài =D>
Hình như chân lý: Ngon - Bổ - Rẻ luôn đúng =)) =)) VÍ dụ như con Avante ngồi chung mâm với Altis, đi như nhau, thậm chí ngon hơn, nhiều óp sừng hơn lại rẻ hơn, thế sao lại đi mua Altis!!!! =)) =)) Theo cụ ấy như thế tức là TOY không có cửa. Cụ ây đoán mò theo kiểu suy luận cũng chỉ với mục đích gây Bão Đá thôi, cụ trách làm gì :D

WHITE TIGER

Xe container
Mà nói chung tình hình bão giá quá,các cụ nên xuống đời xế độp đi cho nó tiết kiệm.Nhật & Hàn bây giờ tốn kém lắm

otohagiang

Xe container
Chả có thớt nào so sánh với xe Đức nhẩy.
vì cả Hàn lẫn Nhật chưa đủ tuổi
so với VOLKS đã khó rồi chứ đừng nói là mấy anh hạng sang bác ạ =))
mà bủ mợ, thớt này đã có mod theo dõi rồi, khéo bay thớt như chơi ấy bác X5 nhỉ?

nguyenanhduc.99

Xe tải
xe nhật vẫn hơn nhiều so với xe hàn. xe hàn chỉ được cái option thui, đi lâu thì mới bết ngựa hay

hoanglee94

Xe tăng
Chủ thớt nghe giọng văn biết là dở hơi rồi :)) Khôgn dưng gây lộn