Xe futere neo chạy dưới 35km/h ga bị giật ?

baolinh_82

Xe máy
Xe của e mua dc hơn 4 năm rồi, nhưng chạy mới hơn 3 vạn, gần đây xuất hiện tình trạng, buổi sáng xe khó nổ, khi nổ thì tiếng động cơ kêu lẹt đẹt. Khi chạy dưới 35km/h bất kì buổi nào trong ngày, thì đều có tình trạng ga ko đều, bị giật ga nhẹ, và động cơ bị khựng nhẹ ( xe vẫn chạy, ko chết máy ). e đem ra thợ 3 lần rồi, mà vẫn ko hết bệnh này, nên vào đây hỏi các bác xem nó bị bệnh gì, xem có thể tự sửa dc ko? Nếu ko tự làm dc, thì cũng biết để nói cho thợ rõ... Ngoài ra, còn có bệnh : khi đi qua ổ gà, xe bị xóc thì ở phần đầu nghe tiếng : cộp rõ to, e cũng đã làm lại cổ, giảm xóc trước nhưng ko hết.
E cảm ơn...

Mr David

Xe máy
em đi xem cái giảm xóc trước kiểu như pác thì mấy ổng bảo do giảm xóc thiếu dầu, em thay dầu mới, rồi vẫn y như thế. ra hàng khác phán. giảm xóc yếu rồi, c còn cách nào đâu. chỉ còn cách thay bộ mới. còn chuyện đi 35km nó cứ giật giật giống như kiểu xe gần hết xăng ý hay kiểu lúc vặn ga k đều ý. em thấy do ti xăng bác chỉnh + gió ntn thôi. (và giờ em chỉnh mãi nhưng cũng k hết. ) hic. qua thợ cũng chả hết.

N_V_L

Xe điện
Cụ chủ thử lấy tô vít 2 cạnh vận vào hết rồi nới ra 1,75 vòng xem sao nhé và lên anh gúc tìm hiểu cách chỉnh galenty xem nhé.