Thảo luận Xe Ford Ranger bị Securilock, nhờ sự trợ giúp của CCCM!

tungtt

Xe đạp
Chào CCCM,
Em có con Ford Ranger XLS 2016. Cách đây 4 ngày gia đình đi du lịch, xe để ở nhà, khoá kép (nháy đúp nút khoá). Sau 4 ngày đi chơi về, bấm khoá mở cửa xe không được, dùng chìa cơ mở được nhưng không có điện, không có bất kỳ đèn báo nào sáng! Tưởng acquy hết điện, kéo con wildtrack lại gần đấu acquy, đèn báo sáng nhưng không đề nổ đuợc, đèn báo hình ô tô có cái khoá đỏ sáng nhấp nháy, tìm hiểu thì được biết hệ thống Securilock đã được kích hoạt! Em chưa gặp trường hợp này bao giờ, nhờ CCCM tư vấn hỗ trợ giúp, chứ bây giờ thuê cứu hộ đưa xe đi bảo hành thì hơi mệt vì nhà xa nơi bảo hành quá!
Cảm ơn CCCM!

Website
www.facebook.com
Chào CCCM,
Em có con Ford Ranger XLS 2016. Cách đây 4 ngày gia đình đi du lịch, xe để ở nhà, khoá kép (nháy đúp nút khoá). Sau 4 ngày đi chơi về, bấm khoá mở cửa xe không được, dùng chìa cơ mở được nhưng không có điện, không có bất kỳ đèn báo nào sáng! Tưởng acquy hết điện, kéo con wildtrack lại gần đấu acquy, đèn báo sáng nhưng không đề nổ đuợc, đèn báo hình ô tô có cái khoá đỏ sáng nhấp nháy, tìm hiểu thì được biết hệ thống Securilock đã được kích hoạt! Em chưa gặp trường hợp này bao giờ, nhờ CCCM tư vấn hỗ trợ giúp, chứ bây giờ thuê cứu hộ đưa xe đi bảo hành thì hơi mệt vì nhà xa nơi bảo hành quá!
Cảm ơn CCCM!
Ủn giúp cụ, và cụ thử tham khảo cách xử lý của Everest xem sao:

Ngắt kích hoạt hệ thống báo trộm bằng bất kỳ hành động nào sau đây:
  • Mở khóa cửa bằng chìa khóa và bật khóa điện bằng chìa khóa được mã hóa chính xác trong vòng 12 giây.
  • Mở khóa cửa hoặc khoang hành lý bằng điều khiển từ xa.

hongminhphat

Xe điện
em nghĩ cụ chủ thử gọi thẳng cho bên bán xe xem có khi họ giúp được

tungtt

Xe đạp
Em gọi rồi, báo cái biểu tượng xe có cái khoá nhấp nháy họ còn ko biết lỗi gì cơ! Bảo thuê cứu hộ mang xe đến trung tâm bảo hành!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em gọi rồi, báo cái biểu tượng xe có cái khoá nhấp nháy họ còn ko biết lỗi gì cơ! Bảo thuê cứu hộ mang xe đến trung tâm bảo hành!
Trong xe có quyển sách hướng dẫn đấy bác. Vác ra mà đọc. Có chỉ cách xử lý thì phải.

Vvp

Xe đạp
Chào CCCM,
Cảm ơn CCCM!
Chào cụ! Xe e cũng là Xls 2016 MT, nhưng e ko hiểu bấm 2 lần nút khoá xe để làm gì ạ? E thấy bấm 1 lần và 2 lần nó đều giống nhau, mà ko biết chức năng khoá kép nó có được kích hoạt ko.

tungtt

Xe đạp
Em đọc sách hướng dẫn có chức năng này, rồi cả lập trình gì gì nữa, cũng chưa thực hành! Nghĩ đơn giản kép nó an tòan hơn đơn! :)

vumen1412

Xe tải
Xe đã mở được chưa cụ, nếu cụ cần, cụ inbox em, em gửi cụ số cố vấn dịch vụ hỗ trợ cho cụ ạ.

lu_xu_bu

Đi bộ
Chào CCCM,

khi nào bác mở được nhớ chia sẻ cho tụi em hóng tí nhen

VinhPK

Xe hơi
Chào cụ! Xe e cũng là Xls 2016 MT, nhưng e ko hiểu bấm 2 lần nút khoá xe để làm gì ạ? E thấy bấm 1 lần và 2 lần nó đều giống nhau, mà ko biết chức năng khoá kép nó có được kích hoạt ko.
Bấm 1 lần là khoá đơn, bên ngoài ko mở dc nhưng bên trong vẫn mở dc cửa, bấm 2 lần trong vòng 4s thì khóa kép, dù là bên trong hay ngoài cũng đều ko mở được cụ nhé. Khóa kép nếu có trẻ em trong xe thì nguy hiểm. Còn vấn đề của cụ chủ thì nhà cháu ko biết :(

Vvp

Xe đạp
Bấm 1 lần là khoá đơn, bên ngoài ko mở dc nhưng bên trong vẫn mở dc cửa, bấm 2 lần trong vòng 4s thì khóa kép, dù là bên trong hay ngoài cũng đều ko mở được cụ nhé. Khóa kép nếu có trẻ em trong xe thì nguy hiểm. Còn vấn đề của cụ chủ thì nhà cháu ko biết :(
Chào cụ, e ngồi trong xe và bấm khoá 2 lần trong vòng 4s như cụ bảo, kết quả là e vẫn tự mở cửa ra được, tất cả 4 cửa đều như vậy. E nghi là vụ khoá kép này ko có tác dụng với xe xls mt 2016.

tungtt

Xe đạp
Xe đã mở được chưa cụ, nếu cụ cần, cụ inbox em, em gửi cụ số cố vấn dịch vụ hỗ trợ cho cụ ạ.
Tất nhiên là em vẫn cần do chưa mở được, cụ cho luôn lên đây để cụ nào cần như em thì lưu lại! Cảm ơn cụ!

WhiteGet

Xe điện
Em cũng vào hóng vụ này để thêm kinh nghiệm xử lý vợ 2.

tungtt

Xe đạp
Đã thử đủ mọi cách:
1. Bật chìa khóa giữ 12-30 giây.
2. Tháo cực âm ra 15-30 phút sau đó lắp lại.
Bác nào còn phương án khác chỉ giúp em, mệt quá, không xong chắc cuối tuần nghỉ thuê cứu hộ mang xe ra hãng vậy!

motoX

Xe hơi
Noted để học thêm kinh nghiệm.

VinhPK

Xe hơi
Chào cụ, e ngồi trong xe và bấm khoá 2 lần trong vòng 4s như cụ bảo, kết quả là e vẫn tự mở cửa ra được, tất cả 4 cửa đều như vậy. E nghi là vụ khoá kép này ko có tác dụng với xe xls mt 2016.
Xe trước của cháu là XLS AT 2x4 2017 bấm 2 lần trong 4s là trong ngoài miễn mở cửa, nhưng còn người bên trong là xe nó rú báo động (kiểu phòng tránh mình khoá trẻ em bên trong) Giờ cháu đang đi WT 3.2 2017 cũng vẫn vậy cụ ạ, bấm 2 lần là khoá cứng luôn. Mở cửa cũng phải bấm mở 2 lần để mở hết cửa, bấm 1 lần chỉ mở cửa lái

Vvp

Xe đạp
Xe trước của cháu là XLS AT 2x4 2017 bấm 2 lần trong 4s là trong ngoài miễn mở cửa, nhưng còn người bên trong là xe nó rú báo động (kiểu phòng tránh mình khoá trẻ em bên trong) Giờ cháu đang đi WT 3.2 2017 cũng vẫn vậy cụ ạ, bấm 2 lần là khoá cứng luôn. Mở cửa cũng phải bấm mở 2 lần để mở hết cửa, bấm 1 lần chỉ mở cửa lái
Vâng, WT của cụ là bản cao cấp nhất nên chức năng khoá an toàn đấy phải có rồi. Hôm nào qua hãng em thử hỏi xem xe MT có khả năng khoá kép thế ko, cảm ơn cụ đã chia sẻ.

sai bet

Xe hơi
đề không nổ hay không vặn đc chìa khoá luôn bác

tungtt

Xe đạp
Đề không nổ, không có điện!
Báo cáo các bác là e đã xử lý được rồi, theo hướng dẫn của bác kỹ thuật Ford VN.
Tháo acquy, mang đi nạp điện, truớc khi mang đi, em đo còn có 2V :)
Mang về lắp lại vào xe, đợi 30 phút bấm mở khoá, leo lên xe đề nổ như chưa có chuyện gì xảy ra!
Vậy mà thuê cứu hộ theo lời các bác ở Ford địa phương thì mệt mỏi quá!
Cảm ơn các bác!

VinhPK

Xe hơi
Vâng, WT của cụ là bản cao cấp nhất nên chức năng khoá an toàn đấy phải có rồi. Hôm nào qua hãng em thử hỏi xem xe MT có khả năng khoá kép thế ko, cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Nhà cháu cũng từng đi XLS AT được 1 tháng cũng có món này, chả nhẽ MT lại không có ta? Bấm lock 2 lần trong 4s thì xe còi beep 1 cái, xong là khỏi mở cả trong lẫn ngoài!