Xe em tự dưng mất điều hòa

lutulata

Xe đạp
các cụ ơi, cứu cháu với!
Chẳng là thế này, mọi hôm xe chạy ngon, đièu hòa mát lạnh.Tự dung sáng nay bật thì toàn thấy ra gió mà chẳng tháy mát gì cả (mát như bật quạt gió í).Đèn A/C của cháu vẫn sáng.Các cụ chuẩn đoán xem vợ cháu sao thế ạ! Đa tạ các cụ:6:

honda

Xe buýt
Bác kiểm tra cầu trì trước, nếu không được thì ra thợ

tavn13

Xe máy
xe cụ là xe gì ạ, em biết em thêm tí kinh nghiệm mua xe :P

Azera3.8V6

Xe hơi
...xe bác chủ thớt hiệu gì vậy???...:^):^):^)
...chung chung là bác phải đưa ra gara nào đó thôi ợ...nhiều khả năng lốc ko đóng...:69::69::69:

namrebel

Xe hơi
em gặp TH này rồi. Bác phải mang ra thợ thôi. Vì có những TH sau:
- Hết ga.(nạp ga là xong)
- Rò ga (cái này phải mở ra ktra mất tg lắm)
- Cháy cầu chì.
- TH nữa là ở lốc điều hoà không hít vào (em quên mợ nó từ chuyên môn rồi), bác cứ mở nắp capô và bật điều hoà là thấy.
====>>> Nói chung là bác vẫn phải ra thợ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kienvairo

Xe tải
Cái bệnh này thường xảy ra với xe đã sử dụng từ 4-5 năm trở lên, có nhiều nguyên nhân, nhưng có những nguyên nhân chính như:
- Cháy cầu chì,
- lốc điều hòa die
- Tự nhiên k bao giờ hết ga, cho nên khả năng bị dò rỉ:
+ có thể dò ga ở đường ống bên ngoài, xử lý cái này đơn giản
+ Bục giàn lạnh, xử lý cái này công hàn thì ít, nhưng công tháo lắp và vệ sinh thì tốn kém
- ngoài ra còn có một số nguyên nhân khác nữa như: van tiết lưu bị tắc v . v . . .

xherox

Xe điện
Có 1 lần em đi cùng bạn em cũng bị hiện tượng điều hòa ko mát,trong khi vừa buổi tối hôm trước đi chơi thì vẫn mát rượi.Sáng ra mới lên ngồi được khoàng 20 km thì vẫn mát,ngồi 1 lúc sau nắng lên tự dưng thấy nóng quá,kiểm tra thì ko thấy điều hòa mát nữa.chỉnh chọt đủ kiểu ko được nên đành chịu nóng đi tiếp.Nhưng đến chiều về thì điều hòa laị bình thường.Từ hôm về đến giờ em cũng ko hỏi nó xem đã đi kiểm tra hay chưa,thấy cụ có thớt như này nên em cũng đưa luôn trường hợp của xe bạn em lên :^)

toanvinh_forever

Xe điện
theo em là tất cả những nguyên nhân trên, cụ mang ra gara là tốt nhất, trên này chỉ tư vấn thế thôi, có hướng dẫn cụ sửa được đâu:21::21:

namrebel

Xe hơi
Có 1 lần em đi cùng bạn em cũng bị hiện tượng điều hòa ko mát,trong khi vừa buổi tối hôm trước đi chơi thì vẫn mát rượi.Sáng ra mới lên ngồi được khoàng 20 km thì vẫn mát,ngồi 1 lúc sau nắng lên tự dưng thấy nóng quá,kiểm tra thì ko thấy điều hòa mát nữa.chỉnh chọt đủ kiểu ko được nên đành chịu nóng đi tiếp.Nhưng đến chiều về thì điều hòa laị bình thường.Từ hôm về đến giờ em cũng ko hỏi nó xem đã đi kiểm tra hay chưa,thấy cụ có thớt như này nên em cũng đưa luôn trường hợp của xe bạn em lên :^)
Đúng rồi, xe em cũng gặp trường hợp này nhưng thợ bó tay. ko biet ktra từ chỗ nào:^). Bác nào biết thì cho xin tí kinh nghiệm nhé!

Mazda còi

Xe tải
Xe em hồi trước cũng có lần bị như vậy, kết quả là sau khi rửa xe xịt nước vệ sinh dàn nóng thì lại mát như thường. Mấy hôm sau em mới nghĩ ra là tại hôm đấy đi xe vào đường quá bụi (đường HN đi Việt trì hồi đó đang làm dở, đơn vị thi công đang rải đá base) trên xe chở 5 người lớn, thời tiết quá nóng 38 độ ...vv...vv.
Từ hồi đó đến giờ chả bị lại lần nào :21:

ankhanh147

Xe hơi
Các bệnh về điều hoà các cụ cứ hú ông này:
Mr. Hồi (nghe cho nó khoai tây :21:)
:101: 0903220383
Đ/C: Ngõ Yên Ninh - đoạn cuối đường Yên Ninh có cái ngõ to tướng, vào cuối ngõ là thấy ợ.
Nhiệt tình, đúng bệnh, giá ok :41:

forwin

Xe buýt
bác xem trẻ con có vặn vẹo cái núm điều khiển đi khác vị trí không, có hôm thằng cu nhà em nghịch nó vặn sang thổi kính, đi mãi chẳng thấy mát :21: Xe mới chắc không hỏng gì đâu.

tqt77

Xe điện
em đã từng bị rồi, xe em mới nhé, đang đi bị mất hơi lạnh thổi toàn gió ko à, vào gara thì do thủng dàn nóng - đá văng, 1 lỗ bé tí. hàn lại, bơm ga lại mát hơn thường. Bác mang ra gara thôi, chả hỏi được gì đâu, vì có biết cũng chả làm được :21: