Xe em bị mất phanh, nhờ các bác tư vấn giúp

hoangtuangts

Xe máy
Hôm nay quả là hú vía, em đưa xe ra cao tốc pháp vân chạy thử chiếc xe cũ em mới mua ( C200). Sau khi chạy khoảng 30 km với tốc độ 100km/h thì khi về đến giải phóng đi với tốc độ 30 km/h và phát hiện ra xe bị mất phanh, hiện tượng đạp lút phanh mà xe vẫn chạy, dừng xe lại kiểm tra thì phát hiện bánh sau, phía bên lái nóng như bàn là. các bác cho em hỏi hiện tượng này là gì ? nguyên nhân ? em đang sợ quá :-/:-/. mai đương nhiên em phải vác xe ra hãng rồi, nhưng em nóng lòng muốn biết nguyên nhân và những ảnh hưởng của nó quá, mong các bác chỉ giáo.

TheOne

Xe điện
thông tin vậy thì chưa thể đoán bệnh được đâu bác ạ, cứ hãng check cho chắc. xe bác có bị báo lỗi gì trên đồng hồ ko ? brake service chẳng hạn ?

Mr.Cheng

Xe tải
Hôm nay quả là hú vía, em đưa xe ra cao tốc pháp vân chạy thử chiếc xe cũ em mới mua ( C200). Sau khi chạy khoảng 30 km với tốc độ 100km/h thì khi về đến giải phóng đi với tốc độ 30 km/h và phát hiện ra xe bị mất phanh, hiện tượng đạp lút phanh mà xe vẫn chạy, dừng xe lại kiểm tra thì phát hiện bánh sau, phía bên lái nóng như bàn là. các bác cho em hỏi hiện tượng này là gì ? nguyên nhân ? em đang sợ quá :-/:-/. mai đương nhiên em phải vác xe ra hãng rồi, nhưng em nóng lòng muốn biết nguyên nhân và những ảnh hưởng của nó quá, mong các bác chỉ giáo.
Bác chạy đều ga nhỉ? Chẳng phải dùng phanh phát nào :D

hoangtuangts

Xe máy
Dạ , trên đồng hồ nó không báo lỗi gì bác ah, ngoài 2 cái lỗi có sẵn từ trước rồi là ESP & một lỗi túi khí , em vừa alo cho bác Tuấn ở bên 32 - Đại từ, bác ý chẩn rằng khả năng do sôi dầu phanh or bị rò dầu phanh ah, hi vọng cái lỗi này ít xảy ra vì em cứ lên cao tốc là vít , ngổ nhỡ một lần thế này nữa thì e rằng không ổn bác nhỉ :D , cảm ơn bác đã tư vấn nhé :-s

hoangtuangts

Xe máy
Tình hình là em đã sửa xong, nguyên nhân do phanh không nhả -> nóng phanh và làm sôi dầu phanh nên phanh mất tác dụng,sau khi kiểm tra phanh thấy đã mòn nên em đã thay cả 2 má phanh sau, tổng thiệt hại 1.9 tr, tiện thể em report các bác về gara Mercedes 32- Đại từ : Thái độ phục vụ tốt, cảm thấy tin tưởng, tư vấn khách hàng khách quan không theo kiểu để bán phụ tùng. chất lượng làm thì em chưa dám phát biểu, nhưng em thấy chắc là ok trong gara này có mặt một loạt chú mercedes đời mới, BMW, và còn cả một chú benley đang nằm đây. về giá cả thì em cảm thấy ok. các bác cứ gọi cho đồng chí tecghnical manager ở đấy xem thế nào nhé : 0912391899 (tuấn).

WHITE TIGER

Xe container
Dạ , trên đồng hồ nó không báo lỗi gì bác ah, ngoài 2 cái lỗi có sẵn từ trước rồi là ESP & một lỗi túi khí , em vừa alo cho bác Tuấn ở bên 32 - Đại từ, bác ý chẩn rằng khả năng do sôi dầu phanh or bị rò dầu phanh ah, hi vọng cái lỗi này ít xảy ra vì em cứ lên cao tốc là vít , ngổ nhỡ một lần thế này nữa thì e rằng không ổn bác nhỉ :D , cảm ơn bác đã tư vấn nhé :-s

ESP là hệ thống cân bằng điện tử.Cơ chế hoạt động là tự động bóp phanh khi đánh lái để cân bằng nên không cần đạp phanh thì đĩa phanh vẫn nóng như thường.ESP đã báo lỗi mà không vào hãng còn cố chạy thử với vận tốc 100km/h thì pó tay

hoangtuangts

Xe máy
ESP là hệ thống cân bằng điện tử.Cơ chế hoạt động là tự động bóp phanh khi đánh lái để cân bằng nên không cần đạp phanh thì đĩa phanh vẫn nóng như thường.ESP đã báo lỗi mà không vào hãng còn cố chạy thử với vận tốc 100km/h thì pó tay
[-O<[-O< khi chạy em đã tắt cái chức năng EPS đi rồi ah , em sửa xong rồi, nguyên nhân do cupen đĩa phanh sau không nhả, nên gây masat và sôi dầu phanh ah, sau khi bảo dưỡng giờ ổn rồi . cảm ơn bác

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
số bác may thật đấy . thế khong có phanh bác làm thế nào để về nhà ? chắc phải gọi cứu hộ à . mua xe cũ dư này thì đau đàu nhỉ . vote xe mới

dung_taybien

Xe tăng
Em ko biết thế nào nhưng hơn 5 năm làm Mer e chưa thấy xe nào bị sôi dầu phanh, e chỉ thấy xe do ko bảo dưỡng nen kẹt cúppen phanh thôi

hoangtuangts

Xe máy
Em ko biết thế nào nhưng hơn 5 năm làm Mer e chưa thấy xe nào bị sôi dầu phanh, e chỉ thấy xe do ko bảo dưỡng nen kẹt cúppen phanh thôi
Bác cho em cái địa chỉ gara nhà bác với , em mới chạy con mercedes già của em có hai tuần thôi, nhưng giờ thì kết mercedes lắm rồi, đúng là càng đi càng khám phá, càng thấy sướng, hôm rồi đi vợ cả đi du lịch, ra đường vít chăm mốt chăm hai mà thấy êm ru, không rung bần bật như cái chuồng gà cũ. :D :D :D , lỡ dích vào thú vui xa xỉ rồi cụ nhỉ , em đang tính đổi sang con E 240 để tham gia OF mer club đây ợ, nhưng mà tiếc cái biển số quá, có mấy chú áo vàng nhìn cười rồi ự . ;));));)) .

am_beagle

Xe tải
Báo lỗi ESP mà không thèm sửa thì hỏng phanh là đúng rồi. ESP báo lỗi có thể khi má phanh đó không nhả ra, nếu bác quan tâm và mang kiểm tra ngay thì không bị trường hợp mất phanh bất thần như vậy. May mà không sao.
Hễ có bất cứ đèn warning nào nổi lên là phải quan tâm các bác ợ. Không phải họ làm hệ thống cảnh báo đó để...chơi.
Kinh các bác.