Thảo luận Xe điện Pega lại troll Honda Việt Nam

piano

Xe điện
Các cụ thấy sao? Riêng em thì ngày càng ngán với 1 số cty Việt Nam và ê kíp marketing. Thay vì tập trung vào chất lượng sản phẩm và giá thành, thì các anh nghĩ ra đầy đủ chiêu trò, các chiến lược marketing sáng tạo kiểu dị dạng rồi cho như thế là mình hay, mình thú vị.
Người tiêu dùng Việt Nam đâu ngu, cái gì ngon bổ rẻ thì mua thôi. Không phải tự nhiên Honda, Toyota vẫn cứ đứng top. Nhiều người đổ tại do thương hiệu ăn sâu vào não dân Việt nên mới đứng top, nhưng thực ra p/p của 2 hãng này vẫn là nhất
Kể cả thương hiệu toyota mạnh như thế mà expander ra cái là vả Innova sấp mặt. Cứ ngon bổ RẺ là ăn ngay cần gì chiêu trò marketing

minhhai985

Xe lăn
Cái chân chống và cái để chân sau của honda làm dốt thật. Nó vừa nhọn vừa cứng, ống đồng va vào đấy thì ko kêu nổi.

quynm

Xe đạp
Mẫu mã xe Pega thì e thấy có vẻ "giống" xe honda rồi. Còn chất lượng e ko bàn vì e cũng ko có ý định mua xe này. Để xem nó sống dc bao lâu. Toàn nhờ a Tập sản xuất hộ rồi về kinh doanh như thật

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Anh Pega này với Asanzo này cũng chẳng khác nhau. Tuy nhiên em vẫn muốn anh ta đấu với Honda cho nó máu. Chứ để bọn Honda nó lừa dân mình bao năm rồi.

thuyphongthanh

Xe lăn
Xe điện đấu xe xăng không ăn thua đâu.

Fordmegaidep

Xe buýt
Mẫu mã xe Pega thì e thấy có vẻ "giống" xe honda rồi. Còn chất lượng e ko bàn vì e cũng ko có ý định mua xe này. Để xem nó sống dc bao lâu. Toàn nhờ a Tập sản xuất hộ rồi về kinh doanh như thật
a Pega này có nhiều trọ bựa ghê!
Honda là một tập đoàn, cty lớn...ai rãnh hơi đâu mà làm mấy trò mèo như vậy?
A P nếu thấy Hd chưa tốt thì a tự cải tiến và đk bản quền sáng chế;
Mịa, đi copy xe sh của ng ta về làm xe điện, rồi bảo mình ngon hơn...giờ còn làm trò.
Tốt nhât là tẩy chay mịa cái thèn tào lao này.

QAZ

Xe container
Bột giặt A3 tài trợ chương trình nài !!!

Mandalord

Xe điện
Cái chân chống và cái để chân sau của honda làm dốt thật. Nó vừa nhọn vừa cứng, ống đồng va vào đấy thì ko kêu nổi.
Đồng ý với cụ, em đã từng bị bật móng chân do kéo xe đi lùi (cái chân chống đập vào móng chân), 3 tháng sau lại bị lại. Nói chung chân chống này nếu có thể sửa thì thật tốt.

piano

Xe điện
Anh Pega này với Asanzo này cũng chẳng khác nhau. Tuy nhiên em vẫn muốn anh ta đấu với Honda cho nó máu. Chứ để bọn Honda nó lừa dân mình bao năm rồi.
Cái này thì cụ nên chửi hai thằng Yamaha và Suzuki nó làm xe như mứt nên Honda nó vẫn "lừa" được dân mình

Cartoner

Xe điện
Cái này là dựa vào lý thuyết "sánh vai với người khổng lồ". Trò nhảm nhí câu view thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
Đồng ý với cụ, em đã từng bị bật móng chân do kéo xe đi lùi (cái chân chống đập vào móng chân), 3 tháng sau lại bị lại. Nói chung chân chống này nếu có thể sửa thì thật tốt.
em bị dính với con Win100 ngày xưa. Nhưng chả đổ lỗi cho HĐ, có lẽ do mình bất cẩn. Nhưng đau thì nhớ đến giờ.

matizvan2009

Xe ba gác
klq nhưng cách đánh số công văn như thế này chứng tỏ dn chả chuyên nghiệp tí nào:
.
Đáp lại công văn nói trên, ngày 18/2/2020, PEGA đã có văn bản số 01/2020/PEGA-CV trả lời Công ty Honda.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Honda nó thèm để ý gì ba cái vớ vỉn này. Rất nhiều ng chê, thậm chí chửi nhưng doanh số nó vẫn cao vời vợi, phải thừa nhận hòn đá và thánh tôi quá giỏi. Tuy nhiên ng tiêu dùng Việt Nam cũng cần khôn ngoan và tôn trọng mình thêm, vì sự dễ dãi này mà bao năm nó cần gì thay đổi, xe vẫn bán chạy, nhât là các tính năng an toàn. Từ cái chân trống ,yếm xe,bô xe máy cho đến cái cam lùi ô tô,vv ( xe hơn tỉ camry g không có nổi cam lùi)

Chỉnh sửa cuối:

Go on

Xe điện
Các cụ thấy sao? Riêng em thì ngày càng ngán với 1 số cty Việt Nam và ê kíp marketing. Thay vì tập trung vào chất lượng sản phẩm và giá thành, thì các anh nghĩ ra đầy đủ chiêu trò, các chiến lược marketing sáng tạo kiểu dị dạng rồi cho như thế là mình hay, mình thú vị.
Người tiêu dùng Việt Nam đâu ngu, cái gì ngon bổ rẻ thì mua thôi. Không phải tự nhiên Honda, Toyota vẫn cứ đứng top. Nhiều người đổ tại do thương hiệu ăn sâu vào não dân Việt nên mới đứng top, nhưng thực ra p/p của 2 hãng này vẫn là nhất
Kể cả thương hiệu toyota mạnh như thế mà expander ra cái là vả Innova sấp mặt. Cứ ngon bổ RẺ là ăn ngay cần gì chiêu trò marketing
Đó là đứng trên góc độ người bình thường, chứ đứng trên góc độ marketing thì team đó rất giỏi, họ làm được điều lan tỏa cái tên của mình mà ko phải là phốt. Chỉ nhờ 1 hành động đó biết bao người biết đến tên của họ và em thấy vấn đề họ nêu rất đúng. Mấy cái giầy da thật, và 1 cái móng chân của em bị hỏng vì cái chân chống xe honda rồi. Cái vụ 2 doanh nghiệp đối thủ troll nhau này thì Mer và BMW làm với nhau suốt. Em thấy cũng vui đó chứ :D
Đây là 1 ví dụ troll của BMW cho Mer https://tinhte.vn/thread/ceo-mercedes-benz-vua-ve-huu-da-lai-bmw-i8-mui-tran-trong-clip-quang-cao-moi-cua-bmw.2965411/

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì cụ nên chửi hai thằng Yamaha và Suzuki nó làm xe như mứt nên Honda nó vẫn "lừa" được dân mình
Đúng quá! Cũng giống thị trường ô tô có phải 1 mình anh Toyota đâu, còn Ford, Honda ...... nhưng bọn nó vẫn chém dân ta đều đó thôi.
Thị trường xe máy cũng thế! Mua xe Honda toàn phải kênh giá.

international

Xe buýt
Em đi thử con eSH này rồi, ngon đới các cụ ạ, mỗi tội cốp vẫn bé so với nhu cầu của em nên ko mua (SH cốp cũng bé)

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
hkphone, hkbike rồi sang Pega, cũng vợt cả mớ rồi các cụ ah!

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em em thấy ông L này giỏi. Toàn nghĩ ra những thứ hay ho mà chưa có doanh nghiệp nào nghĩ ra.Tầm trình độ cũng phải ngang với khá bảnh đới. Xét về khuôn mặt cũng là người rất có đức, hơi giống mấy thằng hay bị xử tội hấp diêm và lừa đảo, nhất là nụ cười.

nemesian

Xe buýt
Đây là cách làm PR theo trend. giới trẻ trâu gọi là Bú Trend hay Bú Fame.
Từ khi có trò này em mới là có cái xe e SH đấy ah.

piano

Xe điện
Đúng quá! Cũng giống thị trường ô tô có phải 1 mình anh Toyota đâu, còn Ford, Honda ...... nhưng bọn nó vẫn chém dân ta đều đó thôi.
Thị trường xe máy cũng thế! Mua xe Honda toàn phải kênh giá.
Toyota cũng đâu phải vô đối. Dân mình cũng đâu mù quáng.
Xpander đá đít được Innova. Grand i10 vẫn thịt ngon lành Wigo đó thôi.
Honda vô đối nhưng Exiter rõ ràng vẫn ăn mạnh Winner.
Các hãng nên làm tốt hơn, thay vì đổ tại người tiêu dùng không chịu thay đổi thói quen