[Thảo luận] Xe đẹp, ý thức kém, bát nháo tại bến phà!

pupil

Xe điện
Lúc 4 giờ chiều qua 21/11 em chờ phà ở bến Hiệp – Thái Bình để về Hà Nội, một dãy xe dài xếp hàng trật tự chờ đợi, dưới bến đã có sẵn 1 thằng KM đang cố gắng chen vào hàng, thôi thì chuyện thường ngày nên em kệ.
Đang liu riu nghe nhạc em bỗng giựt mình vì tiếng còi gắt gỏng, bên trái em 1 thằng Triton biển 30Z-7138 phi như ăn cướp xuống bến cướp đường tiếp, vướng thằng KM nên nó chịu “xếp hàng” từ tốn ở làn “ưu tiên”. Chỉ 5 giây sau bác xe khách biển số 34B-00157 của cty vận tải hành khách Vân Thanh địa chỉ số 1010 đường Lê Thanh Nghị, TP Hải Dương cũng bon chen tiếp xuống … đỗ song song với thằng Triton:

Chả hiểu cái đống bã đậu trong đầu lũ lợn này định xuống thế nào khi các phương tiện nhung nhúc dưới phà còn không lên được do bị chúng chặn mất đường, y như rằng một mớ hỗn độn người gào thét chửi bới, còi xe loạn xạ dưới bến, nhân viên bến phải bắt mấy con lợn kia lùi lại dẹp đường cho các xe ở phà lên.

Phà rời bến, em vẫn phải xếp thứ 3 gì đó. Không phải đợi lâu 1 anh Lếc sợt bóng lồng lộn từ đâu lại còi ầm ĩ phi như bị ma đuổi xuống bến:

Lần này nhân viên bến và 1 số lái xe đã kiên quyết bắt anh Lếc sợt lùi hẳn lại, anh này biển 30K-8528:

Nó đỗ ngay bên trái đường ngang hàng với em, 1 anh khôi ngô và 1 em chưn dài áo đỏ cũng bóng lồng lộn mở cửa ra ngó nghiêng, thấy mọi người nhìn với ánh mắt nảy lửa còn em thì đang rút dụng cụ tác nghiệp, cả 2 lại chui tọt vào xe:

Em mong muốn cụ nào quen biết mấy ông Cậu đầu toàn bã đậu này hãy nhắc nhở để họ có chút đỉnh văn hóa khi tham gia giao thông với ạ !
Chuyên mục "OFERS CHUNG TAY XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG" đã có câu: "Một người lấn làn - cả ngàn người khổ" là như thế này đây ! ~X(

Chỉnh sửa cuối:

20L1966

Xe buýt
Cái này mình gặp nhiều, hoan hô cụ chủ đã cho ảnh lên

simoni

Xe máy
Thế mà cụ ko dí thẳng Cam vào cho rõ.

pupil

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
có phải ai đi xe đẹp cũng có ý thức tốt đâu kụ ơi....

joli2

Xe tải
Hị hị... Thái Bình quê em!
Em nghĩ cho cụ ấy vào OF học hỏi để tự thấy xấu hổ... :">:">:">:">:">- Kinh nghiệm của em đó ạ!

bmw1226

Xe tải
Thật xấu hổ thay cho những hành vi thiếu ý thức!X_X

Lúc 4 giờ chiều qua 21/11 em chờ phà ở bến Hiệp – Thái Bình để về Hà Nội, một dãy xe dài xếp hàng trật tự chờ đợi, dưới bến đã có sẵn 1 thằng KM đang cố gắng chen vào hàng, thôi thì chuyện thường ngày nên em kệ.
Đang liu riu nghe nhạc em bỗng giựt mình vì tiếng còi gắt gỏng, bên trái em 1 thằng Triton biển 30Z-7138 phi như ăn cướp xuống bến cướp đường tiếp, vướng thằng KM nên nó chịu “xếp hàng” từ tốn ở làn “ưu tiên”. Chỉ 5 giây sau bác xe khách biển số 34B-00157 của cty vận tải hành khách Vân Thanh địa chỉ số 1010 đường Lê Thanh Nghị, TP Hải Dương cũng bon chen tiếp xuống … đỗ song song với thằng Triton:

Chả hiểu cái đống bã đậu trong đầu lũ lợn này định xuống thế nào khi các phương tiện nhung nhúc dưới phà còn không lên được do bị chúng chặn mất đường, y như rằng một mớ hỗn độn người gào thét chửi bới, còi xe loạn xạ dưới bến, nhân viên bến phải bắt mấy con lợn kia lùi lại dẹp đường cho các xe ở phà lên.

Phà rời bến, em vẫn phải xếp thứ 3 gì đó. Không phải đợi lâu 1 anh Lếc sợt bóng lồng lộn từ đâu lại còi ầm ĩ phi như bị ma đuổi xuống bến:

Lần này nhân viên bến và 1 số lái xe đã kiên quyết bắt anh Lếc sợt lùi hẳn lại, anh này biển 30K-8528:

Nó đỗ ngay bên trái đường ngang hàng với em, 1 anh khôi ngô và 1 em chưn dài áo đỏ cũng bóng lồng lộn mở cửa ra ngó nghiêng, thấy mọi người nhìn với ánh mắt nảy lửa còn em thì đang rút dụng cụ tác nghiệp, cả 2 lại chui tọt vào xe:

Em mong muốn cụ nào quen biết mấy ông Cậu đầu toàn bã đậu này hãy nhắc nhở để họ có chút đỉnh văn hóa khi tham gia giao thông với ạ !
Chuyên mục "OFERS CHUNG TAY XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG" đã có câu: "Một người lấn làn - cả ngàn người khổ" là như thế này đây ! ~X(

simoni

Xe máy

Okane

Xe container
Sao nhiều cụ Hanoi về Thái Bình thế nhể :-o

Lendoiotonam99

Xe tải
Cụ cạo trọc đầu, để râu đi,nó không chen ngang là nó sợ mình, nó không sợ mình thì mình là bố nó! Đường Hn có xxx mà còn nêm côi nữa là bến Hiệp! Mà sao cụ không gọi em!!! Quê em đấy, nhưng bên kia sông. Quỳnh côi!

dongkijote

Xe điện
Sao cái bọn đầu bã đậu nó không hiểu 1 thực tế: Nhanh chậm ko hơn nhau bao nhiêu (càng đúng trong trường hợp này vì cùng chung 1 chuyến đò), em ủng hộ cần phải có thái độ với bọn này, mạnh dạn thì nói thẳng vào mặt, nhẹ thì ném ánh mắt khinh bỉ chúng nó... Chừng nào dư luận chưa có thái độ với chúng nó thì chúng nó vẫn cứ tưởng khôn hơn người khác.

tuuquy

Xe tải
Ấy, bác đừng ví lũ này với nhợn, tôi nghiệp nó. Phải nói "cái đống bã đầu trong đầu lũ không bằng nhợn này" =))

h_mdc

Xe điện
Ở đây thấy rõ ngay vai trò người quản lý: nếu đến sau chen lên trước mà họ cho qua thì cứ chen, nếu họ bắt lùi lại sẽ không ai chen lên. Từ đó suy rộng ra cái lộn xộn trong giao thông là do ý thức của quan trước sau đó mới đến ý thức của dân.

lambogi79

Xe điện
em vod cho tinh thần của cụ chủ, loại này cứ phải thế

xtitan

Xe buýt
Ôi văn hoá, hỏi sao ko tắc, đầu đất thật

Em Triton kia sao ko offroad luôn cho mấu nhỉ, nhanh chậm gì dăm ba phút

Sent from my iPad using Forum Runner

hungbm

Xe điện
Văn hóa xếp hàng từ thời bao cấp mất hết roài

vihali

Xe container

Nó đang nợ em mà đến ngày trả nên phải lên trình diện chứ con Lếch này mượn ạ. Bọn này láo quá!

master89

Xe hơi
Vodka cụ rùi nhá :D