Xe Cruze LTZ

Quyết Còi

Xe tải
Trên xe Cruze LTZ có tính năng ga tự động..đại khái mình hiểu là tính năng rảnh chân..Khi đạt đến tốc độ yêu thích thì kích hoạt và xe tự lao đi mà ko cần nhấn chân nữa..và khi nhấn phanh sẽ tự ngắt.
Vậy các cụ cho hỏi tý..tính năng này với tính năng khóa tốc độ trên một số xe cao cấp như SantaFe... chẳng hạn có tính năng này có giống nhau ko..Giống và khác nhau ở điểm nào ạ ?

Trên xe Cruze LTZ có tính năng ga tự động..đại khái mình hiểu là tính năng rảnh chân..Khi đạt đến tốc độ yêu thích thì kích hoạt và xe tự lao đi mà ko cần nhấn chân nữa..và khi nhấn phanh sẽ tự ngắt.
Vậy các cụ cho hỏi tý..tính năng này với tính năng khóa tốc độ trên một số xe cao cấp như SantaFe... chẳng hạn có tính năng này có giống nhau ko..Giống và khác nhau ở điểm nào ạ ?
Tính năng khóa tốc độ là sao cụ nhỉ . Theo sự hiểu biết bé nhỏ của em thì có 2 chức năng về ga trên ô tô là Cruiser Control và Limited Control. Cruiser thì là set tốc độ nhưng ga lên thì vẫn tăng tốc độ được. Còn limited thì cụ đạp tẹt bô vẫn không quá được tốc độ đó. Nếu cụ nào hiểu biết hơn chia sẻ cho mọi người nhé . Thanks các cụ các mợ

Hải Hoàn

Xe hơi
Em vào hóng vụ này kiếm thêm kinh nghiệm