Thảo luận Xe bị lệch so với vạch kẻ đường khi chạy thẳng

ad123

Đi bộ
Chào các cụ,

Em là lái mới chạy CRV 2.4 TG 2016, em mới lấy lại xe đi đc hơn tháng thì giờ đi đi có gặp hiện tượng là thẳng lái nhưng nhìn vạch kẻ đường cứ bị chéo so với thân xe. Khi đỗ xe thì em nhìn gương căn thẳng se so với vạch rồi nhưng xuống xe thì lại nhìn thấy bị lệch.. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi về vấn đề này là lỗi gì vậy?
Cảm ơn các cụ!

toechuoi

Xe tăng
Không phải xe bị lệch mà do gương của cụ chỉnh chưa chuẩn :). Ngồi xe chỉnh lại là đỡ đấy :)

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

ad123

Đi bộ
Không phải xe bị lệch mà do gương của cụ chỉnh chưa chuẩn :). Ngồi xe chỉnh lại là đỡ đấy :)

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun
Em cũng có ngồi chỉnh gương rồi nhưng vẫn bị, hiện tượng này mới đc hơn tuần nay thôi. Để em ngồi chỉnh lại tiếp xem sao, cảm ơn cụ

250cc

Xe tăng
Chào các cụ,

Em là lái mới chạy CRV 2.4 TG 2016, em mới lấy lại xe đi đc hơn tháng thì giờ đi đi có gặp hiện tượng là thẳng lái nhưng nhìn vạch kẻ đường cứ bị chéo so với thân xe. Khi đỗ xe thì em nhìn gương căn thẳng se so với vạch rồi nhưng xuống xe thì lại nhìn thấy bị lệch.. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi về vấn đề này là lỗi gì vậy?
Cảm ơn các cụ!
Ơ theo góc nhìn nó phải lệch lệch đi tý chứ cụ.
2 đường thẳng song song, cụ nhìn theo phương thẳng đứng thì mới thấy song song.
Còn cụ nhìn theo hướng dọc thì càng xa càng hẹp.

ad123

Đi bộ
Ơ theo góc nhìn nó phải lệch lệch đi tý chứ cụ.
2 đường thẳng song song, cụ nhìn theo phương thẳng đứng thì mới thấy song song.
Còn cụ nhìn theo hướng dọc thì càng xa càng hẹp.
dạ ko, vấn đề của em là nhìn gương chiếu hậu và căn thân xe thẳng so với vạch kẻ thì sẽ phải lệch lái sang phải 1 chút thì thân xe sẽ song song với vạch. Nhưng để thẳng lái thì thân xe sẽ ko song song với vạch mà sẽ bị lệch sang bên trái 1 chút ạ.

xecub49

Xe điện
dạ ko, vấn đề của em là nhìn gương chiếu hậu và căn thân xe thẳng so với vạch kẻ thì sẽ phải lệch lái sang phải 1 chút thì thân xe sẽ song song với vạch. Nhưng để thẳng lái thì thân xe sẽ ko song song với vạch mà sẽ bị lệch sang bên trái 1 chút ạ.
Cụ qua bệnh viện mắt TW kiểm tra xem sao ạ. :)) Em fun tí

orione

Xe tải
Chỉnh mặt gương bên trong ấy, không phải chỉnh cả cái gương.

kubi82

Xe điện
cụ nên căn chỉnh lại thước lái xem sao, còn xe cụ mua lại có check kỹ không đấy.

beSuSu

Xe điện
Chào các cụ,

Cảm ơn các cụ!
giá xe đây hiện giờ tâm bn vậy cụ. Đứa em em cũng đang định mua

ad123

Đi bộ
cụ nên căn chỉnh lại thước lái xem sao, còn xe cụ mua lại có check kỹ không đấy.
em đi hơn tháng rồi mấy hôm nay mới bị, ngồi chỉnh gương đủ kiểu cũng ko hết nên lên đây hỏi. Xe ban đầu lấy thì mọi thứ bình thường cụ ah. Chả có nhẽ thước lái chưa gì đã có vde thì đúng là đen quá ..

kubi82

Xe điện
em đi hơn tháng rồi mấy hôm nay mới bị, ngồi chỉnh gương đủ kiểu cũng ko hết nên lên đây hỏi. Xe ban đầu lấy thì mọi thứ bình thường cụ ah. Chả có nhẽ thước lái chưa gì đã có vde thì đúng là đen quá ..
căn chỉnh độ chụm bằng máy Hunter cũng rẻ thôi, thay thước lái mới chát, mà 8 niên nếu xe chạy nhiều đường xấu thì cũng phải thay rồi.

ad123

Đi bộ
căn chỉnh độ chụm bằng máy Hunter cũng rẻ thôi, thay thước lái mới chát, mà 8 niên nếu xe chạy nhiều đường xấu thì cũng phải thay rồi.
vâng, thế chắc em phải mang ra gara xem sao rồi. Cảm ơn cụ

tuandungdang

Xe máy
cụ kiếm cái đoạn đường nào vừa dài, vừa thẳng. Xong cụ chạy trên đoạn đường đó, giữ thẳng lái mà xe cứ lệch dần về 1 bên thì cho xe đi căn chỉnh lại nhé.