Chi hội Xe bị chết máy

LQM

Xe hơi
Kính chào các cụ, các mợ. Em xin các cụ chỉ giáo. xe em km 2012 hôm vừa rồi đang đi bị chết máy, em tạt lề đường rồi khởi động lại thì đi thêm một km về đến nhà. Một lúc sau ra không khởi động lại được, chỉ đề một tiếng lại thôi. độ khoảng một tiếng sau em khới động lại được, đi được 1 km lại bị chết máy các cụ ạ. Các cụ xem em ấy bị bệnh gì, em đã thử ác quy mới nhưng vẫn vậy, các đèn trong xe báo sáng hết> xe em điện, nước vẫn đầy đủ ạ:|:|:|

KiaMorning_2012

Xe máy
Xe em cũng bị 1 lần đang đi bị chết máy như xe bác chủ, lúc đó đề xịch xịch mãi ko lên (xe em đề star/ stop), mở capo lên xem thấy điện nước vẫn bình thường, đèn không báo lỗi gì, loay hoay 1 hồi đề lại mớm thêm chân ga chút thì nổ máy, thế là chạy bình thường đến giờ không thấy bị lại. Không hiểu là xe bị gì. Có điều lúc xe đang chạy bị tắt máy thì phanh chân hình như bị vô hiệu hóa các bác ah, em đạp lút sàn mà xe vẫn còn trớn lăn bánh, nguy hiểm phết. Xe bác chủ khi bị tắt máy có bị phanh chân như xe em ko? Có bác nào biết lý do sao lại như vậy không ạ?

Hoang Gia

Xe tải
Đề nghị củ chủ lên đưa xe ra xưởng để ktra chính xác đi ạ, cũng có nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng như của cụ nhưng để chính xác thì cụ phải qua xưởng để tìm ra nguyên nhân chính xác ạ

anhgay1706

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nói chung là nguyên nhân thì nhiều, nhưng chủ yếu em bắt bệnh này là do phần điện. Cụ ma g ra xưởng có máy check sẽ chuẩn hơn. Xe lướt thường chạy nhiều thậm chí là rất nhiều, các cụ ko kiểm tra và thay mottj số thứ như bugi, day curoa, kiểm tra cam, điện...vv,.. Thì cg sẽ bị hiện tượng như vậy. Ngoài ra cũng có thể một phần ảnh hưởng do chất lượng xăng nữa. Kính cụ

saobangz3

Đi bộ
Cụ nên mang ra check bằng máy cho rõ ngọn ngành.
Đợt trước xe em (start/stop) cũng bị sáng ra đề ko nổ, kiểu tra các kiểu thì có hiện tượng bugi không oánh lửa, các chức năng điện khác bình thường (giống xe LX mở khóa nhg thiếu miếng từ í). Cuối cùng thay pin trong chìa khóa lại đề ngon. Ko biết có cụ nào đã gặp tình trạng như này?!

hoanglien

Xe tải
Xe cụ chủ không biết sao rồi. nhiều cụ (có cả em) đang hóng xem nguyên nhân xe của cụ là do nguyên nhân nào đấy ạ

conphanhga

Xe hơi
Kính chào các cụ, các mợ. Em xin các cụ chỉ giáo. xe em km 2012 hôm vừa rồi đang đi bị chết máy, em tạt lề đường rồi khởi động lại thì đi thêm một km về đến nhà. Một lúc sau ra không khởi động lại được, chỉ đề một tiếng lại thôi. độ khoảng một tiếng sau em khới động lại được, đi được 1 km lại bị chết máy các cụ ạ. Các cụ xem em ấy bị bệnh gì, em đã thử ác quy mới nhưng vẫn vậy, các đèn trong xe báo sáng hết> xe em điện, nước vẫn đầy đủ ạ:|:|:|
99% xe cụ chết bơm xăng, làm cái bơm 600N là OK, nếu chuẩn cụ mời em ly rượu nhé ☺☺☺

Mr migoi

Xe hơi
đưa ra hãng check cho chắc đi cụ

Garamanhduchn

Đi bộ
Chết máy đột ngột thường do kim phun. Cụ ra gara kiểm tra xem đúng bệnh k nhé