[Funland] xách tay Nhật mang về Việt Nam

tuvdc

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. em có đứa cháu đang đi dạng du học Nhật, tháng 3 nó sẽ về . em đang định nhờ nó xách về cái điện thoại. Có cụ nào thông não cho em:
- xách được bao nhiêu cái điện thoại về. nếu là máy quốc tế hoặc máy lock thì sao? có yêu cầu về box hay gì không ạ?
em cảm ơn các cụ!

Nhật thì em ko biết, chứ năm ngoái em đi sing. Người nhà nhờ xách hộ 4 con ip vs 3 cái airpod, để nguyên cả seal mà về hải qua nó ko ktra gì cụ ạ :D

mn2t

Xe điện
Các cụ cho em hỏi. em có đứa cháu đang đi dạng du học Nhật, tháng 3 nó sẽ về . em đang định nhờ nó xách về cái điện thoại. Có cụ nào thông não cho em:
- xách được bao nhiêu cái điện thoại về. nếu là máy quốc tế hoặc máy lock thì sao? có yêu cầu về box hay gì không ạ?
em cảm ơn các cụ!
Cái này tùy người và khôgn có quy định cụ ơi. Nguyên tắc là hàng hóa mang về Vn phải đóng thuế. Trừ trương hợp là đồ dùng của cụ. Nếu cụ chứng minh được, và người ta chấp nhận đuwojc cụ dùng 2, 3, 4 cái 1 lúc thì ok. Còn mang hơn thì thuế mà đóng thôi :D (em nói theo quy định như thế, chứ nếu không kiểm tra thì cụ mang bao cái chả được :P )

bán.vé.số

Xe tải
Hồi trước ông anh sang cũng đi hỏi vài nơi, thấy giá cũng giống ở VN, không biết giờ rẻ hơn chưa cụ ?