X6 tự dưng báo một lúc mấy lỗi về hệ thống lái

davidga

Xe máy
Hic, buổi chiều đi ko sao, buổi tối leo lên xe, nó báo một loạt lỗi các bác ạ, AwD, DSC, steering, brake xong tay lái bị lệch luôn một bên, có bác nào đi x6 bị như e k?

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Cụ xem hệ thống phanh thử xem, thường thì khi bị 1 lỗi nhưng 1 loạt đèn liên quan cũng sẽ báo ( Nhưng em dự là không sao :D)

davidga

Xe máy
Cụ xem hệ thống phanh thử xem, thường thì khi bị 1 lỗi nhưng 1 loạt đèn liên quan cũng sẽ báo ( Nhưng em dự là không sao :D)
Phanh thì chắc k sao, nhưng vấn đề là nó lệch hẳn cái tay lái sang một bên :( , e hỏi anh thợ quen bên AG bảo là nó là hệ thống lái xdrive nên nó sẽ tính toán khi phát hiện ra sai lệch.. Có bác nào bị như em chưa

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Phanh thì chắc k sao, nhưng vấn đề là nó lệch hẳn cái tay lái sang một bên :( , e hỏi anh thợ quen bên AG bảo là nó là hệ thống lái xdrive nên nó sẽ tính toán khi phát hiện ra sai lệch.. Có bác nào bị như em chưa
Trước em cũng bị 1 loạt lỗi trên xe, nguyên nhân là do lúc bảo dưỡng (tại hãng), thợ lắp hệ thống phanh không chuẩn, nên thỉnh thoảng xe nó réo ầm và 1 loạt lỗi hệ thống hiện lên. Em vác xe qua hãng thì nó bảo phải kiểm tra tổng thể thế này thế kia, nói chung là tốn kém và phức tạp. Em bốc máy gọi cho ông anh thì ông ấy phán luôn bệnh mà lại phán đúng cụ à. Từ đó em cũng không quá tin vào hãng nữa.

Xe cụ tay lái lệch hẳn chắc cũng có vấn đề. Em nghĩ cụ nên tìm 1 người tin tưởng và tay nghề giỏi để tiện trao đổi khi có cơ sự, nhiều lúc vào hãng lục tốn mà lại ko cần thiết ( kinh nghiệm của em).

davidga

Xe máy
Trước em cũng bị 1 loạt lỗi trên xe, nguyên nhân là do lúc bảo dưỡng (tại hãng), thợ lắp hệ thống phanh không chuẩn, nên thỉnh thoảng xe nó réo ầm và 1 loạt lỗi hệ thống hiện lên. Em vác xe qua hãng thì nó bảo phải kiểm tra tổng thể thế này thế kia, nói chung là tốn kém và phức tạp. Em bốc máy gọi cho ông anh thì ông ấy phán luôn bệnh mà lại phán đúng cụ à. Từ đó em cũng không quá tin vào hãng nữa.

Xe cụ tay lái lệch hẳn chắc cũng có vấn đề. Em nghĩ cụ nên tìm 1 người tin tưởng và tay nghề giỏi để tiện trao đổi khi có cơ sự, nhiều lúc vào hãng lục tốn mà lại ko cần thiết ( kinh nghiệm của em).
Thank bác, khó hiểu là vê đến nhà ko sao, tối mới nổ máy nó đã báo lỗi luôn
Có thể do hệ thống phanh vì hôm trc e mới mài lại đia phanh ở michelin Đào Tấn, thợ lắp vào có thể ko chuẩn

tranquoctoan

Xe tải
Mọi người đi mài đĩa phanh làm gì nhỉ ? Tôi nghĩ chẳng có tác dụng gì cả, chỉ tốn tiền thôi. Bạn nên chạy qua chỗ nào có máy chuẩn đoán, cắm máy vào xem lỗi gì chứ đoán chay thì cũng khó mà không giải quyết được triệt để. Nhiều gara bây giờ có máy chuẩn đoán đấy.

Midseven

Xe máy
Hóng các Cụ tư vấn...

davidga

Xe máy
mọi người đi mài đĩa phanh làm gì nhỉ ? Tôi nghĩ chẳng có tác dụng gì cả, chỉ tốn tiền thôi. Bạn nên chạy qua chỗ nào có máy chuẩn đoán, cắm máy vào xem lỗi gì chứ đoán chay thì cũng khó mà không giải quyết được triệt để. Nhiều gara bây giờ có máy chuẩn đoán đấy.
Em thấy mài đĩa phanh đỡ kêu ket ket, mà phanh ăn hon hay sao í ạ :D

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Hic, buổi chiều đi ko sao, buổi tối leo lên xe, nó báo một loạt lỗi các bác ạ, AwD, DSC, steering, brake xong tay lái bị lệch luôn một bên, có bác nào đi x6 bị như e k?
VỚI con xe của bác các hệ thống Phanh, cài cầu, ổn định xe, hệ thống lái hoạt động kết hợp với nhau đảm bảo cho xe luôn luôn ổn định trên mọi điều kiện địa hình. khi một trong các chức năng đó bị lỗi thì tất cả các đèn đều báo. Nguyên nhân thì có rất nhiều: lỗi cảm biến ABS, cảm biến góc lái, giảm xóc hỏng, thiếu dầu giảm xóc.... nói chung để kết luận chính xác thì phải cắm máy chẩn đoán để test

BMW-1868

Xe đạp
Hệ thống lái của X6 nó hơi phức tạp chút bác ah. Bác cứ làm thế này cho E trước khi đưa E nó đi viện nhé. Bác tháo cực âm(-) của bình ac quy xe ra. Đợi trong vài phút...sau đó lắp vào...bật lên xe vẫn báo lỗi này..kệ nó..Giờ Bác nổ máy đánh lái hết sang phải xong lại hết sang trái. Làm 1-2 lần Bác sẽ nghe hệ thống kêu 'toong'vậy là ok. tất cả các bệnh kia hết luôn.Chúc Bác thành công.

chacogi

Xe máy
Hệ thống lái của X6 nó hơi phức tạp chút bác ah. Bác cứ làm thế này cho E trước khi đưa E nó đi viện nhé. Bác tháo cực âm(-) của bình ac quy xe ra. Đợi trong vài phút...sau đó lắp vào...bật lên xe vẫn báo lỗi này..kệ nó..Giờ Bác nổ máy đánh lái hết sang phải xong lại hết sang trái. Làm 1-2 lần Bác sẽ nghe hệ thống kêu 'toong'vậy là ok. tất cả các bệnh kia hết luôn.Chúc Bác thành công.
Chắc cụ có ít kinh nghiệm về việc này rồi nhỉ

tranquoctoan

Xe tải
Mới nghe lần đầu, không dám thử. Đợi các bác làm thỏ trước

BMW-1868

Xe đạp
Mới nghe lần đầu, không dám thử. Đợi các bác làm thỏ trước
Ôh...có gì đâu mà không dám hả Bác. Đó chỉ là Reset lại hệ thống lái thôi mà. X6 đôi khi nó vậy. Đôi khi ac quy xe nó kém cũng bị tình trạng này. E sử dụng nó cả hơn 3 năm nay..Em phải làm như thế hình như 2-3 lần gì đó rồi ấy. Nói chung X6 nó chỉ lặt vặt thôi chứ nó khá ổn định mà.

davidga

Xe máy
Ôh...có gì đâu mà không dám hả Bác. Đó chỉ là Reset lại hệ thống lái thôi mà. X6 đôi khi nó vậy. Đôi khi ac quy xe nó kém cũng bị tình trạng này. E sử dụng nó cả hơn 3 năm nay..Em phải làm như thế hình như 2-3 lần gì đó rồi ấy. Nói chung X6 nó chỉ lặt vặt thôi chứ nó khá ổn định mà.
E mang vao hãng check rồi, chỉ active lại phần mềm thôi. K hỏng gì cả

namhoang2210

Xe hơi
Cứ kiemr tra đúng bài bản cụ ợ, mất công mất tiền tí cho nó chuẩn

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Bác đi xe đời bao nhiu mà bác bảo dòng Bê này cũ, ạ bác
cụ này ko đi dòng nào cả mà là nghe nói thấy bảo. nhiều khi sai 1 tí xyz nó báo lỗi vào hãng reset cũng đc hoặc tự làm vào hãng mất time tôi chứ những gara mình bd định kỳ chả thu tiền check đâu, giống như thay ắc qui ko nuôi nguồn nó báo check linh tinh cả ai ko biết cứ tưởng xe hỏng nặng kể cả gra ko chuyên.

reloaded

Xe tăng
Xe X5 của em thỉnh thoảng đi đường dài tự nhiên cũng báo mấy lỗi Dynamic Drive và Level Control Suspension. Nhưng tắt máy khởi động lại thì lại hết lỗi. Xe đi vẫn như binhg thường. Có thể xe cũ 7 năm tuổi nó hay chập chờn mấy con sensor nên em cũng kệ, cứ để đấy chạy.