X6 Có phải là con xe đáng mơ ước

trungduc131

Đi bộ
Chào các bác.
Trước hết bản thân còn non nên dưới đây có câu nào mà nghe nghiệp dư quá thì mong các bác cụng bỏ qua cho :-s
Em thì cũng vừa đi làm chưa lâu,nhưng ước muốn cháy bỏng của e để làm việc tích cực hơn đó là tậu được e xe ưng ý.Cái hồi sinh viên,em cũng hay để ý,nhìn,ngó các loại xe,từ bình dân cho đến sang trọng,siêu xe.Nhưng chưa có e nào để lại ấn tượng mạnh và sâu sắc trong e như con BMW X6 đến nỗi trong 1 lần bài giữa kỳ môn học "Hãy viết về 1 thương hiệu mà e yêu thích" e đã lên mạng cố tìm tòi,chắt lọc thông tin và nộp 1 bài về BMW X6,sau trả bài được 9đ các bác ạ,e vui lắm ! =D>
Nhưng tìm hiểu thế thôi nhưng vẫn chưa biết rõ nó như thế nào.
Các bác nhưng ai đã và đang dùng X6 có thể giúp e mở mang đầu óc để tiếp tục phấn đấu không ạ !
E xin cảm ơn ! :">

Buyt

Xe tải

e tặng cụ cái ảnh chân dung em nó :))

gactm

Xe hơi
thực sự là đáng mơ ước :)

phaothuBMW

Xe buýt
Ước mơ của mỗi tay lái là con xe mà mình yêu thích cụ ạ và quan trọng nhất là tùy theo lượng Obanma cụ có.

traitimthep

Xe tải
X6 nội ngoại thât quá đẹp rồi, nhưng em thấy các cụ bên bõ bán xe buôn chuyên là chăm có vẻ nhọc lắm ~X(

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Nội ngoại thất thì quá ok, chỉ có ốm đau bệnh tật, cơm nước hàng ngày ntn thôi. Các cụ chuyên gia xin vào cho ý kiến để ae hạ quyết tâm nào. E cũng có sở thích giống cụ chủ mà chỉ dám đi toyota. Nhờ các cụ tư vấn thêm để e đổi xe xem độ khoái tăng ntn.

cukhoai2012

Xe hơi
Nói thật, từ ngày X6 có mặt ở VN, đã bao lần em đi theo nó một quảng đường xa chỉ để ngắm mông em nó,

silobiho

Xe tải
Xe này có vẻ khó chơi, có một lần ở gặp xe này ở gara thì em với phụ huynh đều có chung 1 nhận xét.
Xe chất chơi, đẹp cả trong lẫn ngoài, chi tiết da khắp nơi, chỉ là cái chức năng chuyên chờ của SUV thì hơi đuối, nhất là hành khách ngồi sau, cảm giác lái thì chắc là ngon, em chỉ dám nói về nội ngoại thất.
Giống kiểu xe cho người muốn đạt được cả 2 tiêu chí thể thao và hầm hố, nếu bỏ qua yếu tố đa dụng. Em này với ZDX của Acura nhìn chung giống hệt nhau, rất đẹp nhưng hơi nhiều bất tiện.

Chỉnh sửa cuối:

Dtz155

Xe hơi
Em đã từng sở hữu 1 em x6 đời 2008 đến 2011 thì bán (em chính chủ sử dụng từ mới cụ nhé) có đôi điều chia sẻ với cụ
Ưu điểm:
- Ngoại hình quá ổn,bất kể là cụ sử dụng trong kinh doanh hay vui chơi đều khó ai có thể vượt đc em nó về ngoại hình của của mình (nhiều cụ lấy ZDX ra so với X6,em ko hiểu các cụ ấy nghĩ gì luôn,về cả ngoại hình lẫn hiệu suát đều ko ăn đc đâu ạ),thời em lấy còn ít xe nên đi ngoài đường cứ gọi là :)) màu nào cũng đẹp (xe em màu xanh)
- Máy xe em là bản 3.5 về sau có thêm bản 5.0 em chưa đc thử nhưng 3.5 em thấy đã là quá ổn,bật chế độ sport đạp ga cái dính ghế cụ ạ,thêm bộ xả ngon nữa thì chuẩn khỏi cần chỉnh
- option xe cực nhiều,ngồi nó cũng sang cái thằng người ( sunroof,cửa hít,HUD...)
Nhược điểm
- Trên xe chỉ có ghế lái và phụ trc là ok còn hàng ghế sau khá chật,form thể thao nên cụ nào cao to mà ngồi ghế sau thì :P,đc cái cốp rộng
- 2 năm đầu đi thì ngon lành,từ cuối năm thứ 2 là hay hỏng vặt mà cái chi phí hỏng vặt thì ko yêu dc cụ ạ,từ năm thứ 3 trở đi thì em chưa có can đảm bước tiếp cùng em ấy nên chưa biết ;;)
- Cụ nào nói bỏ tiền ra mua cái xe xịn ko quan tâm xăng cộ thì ok,x6 cứ loanh quanh trong phố em nghĩ phải có 24l/100km,còn ra đường trường cụ đạp thốc chân ga khéo còn thấy kim xăng rung theo đây ạ =))
- Em đi đến giữa năm 2011 thì bán do nhiều vấn đề phát sinh nên ko yêu đc em nó nữa,giá ra đi bằng 1/2 giá nhập về chưa bao gồm trước bạ và các chi phí khác cụ nhé :((
Nói tóm lại,theo ý kiến cá nhân em
Cụ dư dả tiền bạc để chăm nuôi,cụ cứ quất cho thỏa cái ước mơ
NHƯNG
Nếu cụ dư dả tiền bạc e nghĩ cụ đã ko làm thớt này để làm mất thời gian của cụ :)) nên em nghĩ cứ cái gì trong mơ cũng là đẹp nhất cụ ạ
Chúc các cụ luôn vui

bmd

Xe máy
nói chung xe nhập từ Us , ko phải phiên bản nhiệt đới thì ko nên mua ạ. Không hợp với khí hậu Vn đâu cụ.

hoang_hanoi79

Xe máy
Em đã từng sở hữu 1 em x6 đời 2008 đến 2011 thì bán (em chính chủ sử dụng từ mới cụ nhé) có đôi điều chia sẻ với cụ
Ưu điểm:
- Ngoại hình quá ổn,bất kể là cụ sử dụng trong kinh doanh hay vui chơi đều khó ai có thể vượt đc em nó về ngoại hình của của mình (nhiều cụ lấy ZDX ra so với X6,em ko hiểu các cụ ấy nghĩ gì luôn,về cả ngoại hình lẫn hiệu suát đều ko ăn đc đâu ạ),thời em lấy còn ít xe nên đi ngoài đường cứ gọi là :)) màu nào cũng đẹp (xe em màu xanh)
- Máy xe em là bản 3.5 về sau có thêm bản 5.0 em chưa đc thử nhưng 3.5 em thấy đã là quá ổn,bật chế độ sport đạp ga cái dính ghế cụ ạ,thêm bộ xả ngon nữa thì chuẩn khỏi cần chỉnh
- option xe cực nhiều,ngồi nó cũng sang cái thằng người ( sunroof,cửa hít,HUD...)
Nhược điểm
- Trên xe chỉ có ghế lái và phụ trc là ok còn hàng ghế sau khá chật,form thể thao nên cụ nào cao to mà ngồi ghế sau thì :P,đc cái cốp rộng
- 2 năm đầu đi thì ngon lành,từ cuối năm thứ 2 là hay hỏng vặt mà cái chi phí hỏng vặt thì ko yêu dc cụ ạ,từ năm thứ 3 trở đi thì em chưa có can đảm bước tiếp cùng em ấy nên chưa biết ;;)
- Cụ nào nói bỏ tiền ra mua cái xe xịn ko quan tâm xăng cộ thì ok,x6 cứ loanh quanh trong phố em nghĩ phải có 24l/100km,còn ra đường trường cụ đạp thốc chân ga khéo còn thấy kim xăng rung theo đây ạ =))
- Em đi đến giữa năm 2011 thì bán do nhiều vấn đề phát sinh nên ko yêu đc em nó nữa,giá ra đi bằng 1/2 giá nhập về chưa bao gồm trước bạ và các chi phí khác cụ nhé :((
Nói tóm lại,theo ý kiến cá nhân em
Cụ dư dả tiền bạc để chăm nuôi,cụ cứ quất cho thỏa cái ước mơ
NHƯNG
Nếu cụ dư dả tiền bạc e nghĩ cụ đã ko làm thớt này để làm mất thời gian của cụ :)) nên em nghĩ cứ cái gì trong mơ cũng là đẹp nhất cụ ạ
Chúc các cụ luôn vui
Em đang muốn đổi xe, em đang đi Venza, trước nhìn X6 là mê mẩn bởi ngoại hình của nó, sau tìm hiểu thấy có bốn chỗ thôi, nên nản, nhưng lại thấy có Cụ bảo có bộ chuyển đổi hàng ghế sau, đang háo hức. Giờ X6 rao bán nhiều quá, giá lại hợp lý, chỉ từ 1,4-1,6 củ to. Em đg nghiên cứu, giờ thấy thông tin nuôi nấng, chăm sóc em nó của cụ, em tỉnh cả người. Tks Cụ. :)

Dtz155

Xe hơi
Em đang muốn đổi xe, em đang đi Venza, trước nhìn X6 là mê mẩn bởi ngoại hình của nó, sau tìm hiểu thấy có bốn chỗ thôi, nên nản, nhưng lại thấy có Cụ bảo có bộ chuyển đổi hàng ghế sau, đang háo hức. Giờ X6 rao bán nhiều quá, giá lại hợp lý, chỉ từ 1,4-1,6 củ to. Em đg nghiên cứu, giờ thấy thông tin nuôi nấng, chăm sóc em nó của cụ, em tỉnh cả người. Tks Cụ. :)
Ko có gì cụ ạ,em chia sẻ để mn cùng nghiên cứu thôi
Em cũng nói rồi mà,ai có điều kiện thì mua đập hộp đi 1,2 năm thì cực thích chứ còn dòng này mà mua xe đời sâu thì hên xui thôi cụ,như cụ nào salon bán lại cho xe em thì khổ (đợt em bán xe em bị bệnh nghe thợ nói là lỗi lá bơm xăng nếu thay thì mất non 40 củ nhưng biểu hiện bệnh lại ko rõ ràng,phải đạp ga lên 4000 vòng mới báo lỗi nên cứ cắm máy vào xóa lỗi là xong,cụ nào đi mà hiền chút chắc chẳng bg đạp lên đến 4000 vòng để mà biết đâu cụ ạ) 8-|

hoang_hanoi79

Xe máy
Ko có gì cụ ạ,em chia sẻ để mn cùng nghiên cứu thôi
Em cũng nói rồi mà,ai có điều kiện thì mua đập hộp đi 1,2 năm thì cực thích chứ còn dòng này mà mua xe đời sâu thì hên xui thôi cụ,như cụ nào salon bán lại cho xe em thì khổ (đợt em bán xe em bị bệnh nghe thợ nói là lỗi lá bơm xăng nếu thay thì mất non 40 củ nhưng biểu hiện bệnh lại ko rõ ràng,phải đạp ga lên 4000 vòng mới báo lỗi nên cứ cắm máy vào xóa lỗi là xong,cụ nào đi mà hiền chút chắc chẳng bg đạp lên đến 4000 vòng để mà biết đâu cụ ạ) 8-|
Em Vodka cụ rồi iwj. Tks Cụ.

pavel_nedved

Xe hơi
kiểu dáng động cơ ko còn gì để bàn... quá hoàn hảo

mrhung111

Xe máy
Thiết kế lâu lắm r mà vẫn k thể lỗi thời đưỡ

Longhuong2015

Xe máy
X6 thì quá ngon luôn ạ, e ko biết bao tỏi các cụ nhỉ