Wish 2010 giá 52k liệu có xứng đáng không các các cụ ơi????

letan108

Xe máy
Em đang định lấy vợ. Vợ 2 lần đầu các bác ạ. Mẹ đĩ cấm lấy vợ 3, mà em cũng không đủ bản lĩnh để nuôi bầu đàn thê tử được.
Em muốn lấy vợ 7 chỗ, dùng cả đi giao dịch, tiếp khách và chở hàng lẫn đại gia đình khi cần. Thấy WISH 2010 đẹp và sang nên em đang tính bắt em này về làm vợ. Đi bộ qua các room và lót dép để hóng hớt mà ít thấy các bác nói về em nó quá. Vậy mong các bác chỉ giáo xem tầm 1 củ thì nên rinh em nó không hay còn nhiều lựa chọn khác nữa.
Kính thư. CÁc bác tư vấn giùm em, em sẽ vốt các bác cả két ạ..

AM_One77

Xe tải
tầm đấy bác cứ múc Cam,Teana,Accord, mondeo đi làm ăn cho nó oách.

SmallRiver

Xe điện
Nếu lấy Wish thì cụ làm em Grandis hay hơn.

letan108

Xe máy
Nếu lấy Wish thì cụ làm em Grandis hay hơn.
Nếu nhìn option thì Wish ăn đứt Gran các bác ạ. Bản E full của nó có số sport trên vô lăng và start/ stop button. Chưa kể nhiều thứ hơn nữa... Mặt khác nó lại ra đời ở Taiwwan, hơn đứt tiêu chuẩn của em Gran liên doanh nhà mình.

SmallRiver

Xe điện
Nếu nhìn option thì Wish ăn đứt Gran các bác ạ. Bản E full của nó có số sport trên vô lăng và start/ stop button. Chưa kể nhiều thứ hơn nữa... Mặt khác nó lại ra đời ở Taiwwan, hơn đứt tiêu chuẩn của em Gran liên doanh nhà mình.
Máy chỉ 2.0 (Gran 2.4), điều hòa tự động nhưng chỉ một vùng khí hậu (chả hơn chỉnh cơ là bao), nút start/stop độ được. Nếu so về đẳng cấp thì Wish cửa dưới cụ ạ. Tùy cụ, một khi đã thích thì quyết thôi.

letan108

Xe máy
Cảm ơn bác. Hôm nọ em xem con Wish đậu bên con vios taxi thấy nó chỉ cao bằng nhau kể cả khoảng sáng gầm. nhìn em Gran thấy còn cao hơn tucsion chút xíu. nên em lại băn khoăn. Mà bác cho em biết chỗ nào độ được start/stop vậy bác. Có khó và mắc lắm không vậy?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ đi Grandis chưa mà phán kinh thế, Grand máy khỏe ăn đứt Wish nhé 2.4 178hp cụ ah, Grand có điều hòa auto nhé, cụ thích số Sport thì Grandis cũng có số + - cho cụ vít mà đua chứ WISH đua cái gì???? Độ đầm, độ chắc chắc của xe, gầm bệ, độ bốc WISH xách dép chạy dài sau GRANDIS cụ ah, dù GRANDIS là hàng Liên doanh nhưng nó không như hàng mã của Toy đâu cụ ah. Hơn nữa WISH bé tẹo (5+2) chứ ko phải 7 chỗ thật nhé như Grandis nhé.
Nói chung so các kiểu WISH chả có cửa gì ăn GRANDIS cả.

letan108

Xe máy
Hic, lập topic bấm nhầm tay trái đầu tiên hay sao thế, đúng 2 bác là fan của Grandis. Các bác chém em nhẹ thôi, em sẽ vốt cho, em thề. :D
Wish cũng điều hòa auto, Gran thì có thêm kick down so sánh được với cần số trên vo lăng được chứ bác. về vụ chỗ ngồi và kích thước dài rộng cao thì Gran ăn đứt Wish rồi, em không dám cãi. Nhưng mặt tiền em thấy Wish hiền lành hơn mà còn có mắt bi nữa các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

letan108

Xe máy
Vậy là em lăn tăn giữa 2 em này rồi đấy. CÁc bác dự chuẩn cho em vào để em còn chiến đấu đấy nhé. Cái vụ gập hai hàng ghế sau của em Grand thì sao các bác> EM rất hay phải chở hàng mừ. Liệu 2 hàng sau có gập thành mặt phẳng không vậy.???

Chỉnh sửa cuối:

Tây Độc

Xe điện
Em sang Lào đi con Wish của một cậu bên đấy. Nói thật là không có cửa so với Grandis của em. Hehe.

- Bé, chật hơn.
- Gầm thấp, đi qua cái sống giữa đường kêu đánh rầm.
- Điều hòa cũng bình thường.
- Yếu hơn Gran, vít không sướng bằng.

Có điều xe đấy mua 2nd hand, giá 9k. Con 2010 chắc ngon hơn nhiều.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vậy là em lăn tăn giữa 2 em này rồi đấy. CÁc bác dự chuẩn cho em vào để em còn chiến đấu đấy nhé. Cái vụ gập hai hàng ghế sau của em Grand thì sao các bác> EM rất hay phải chở hàng mừ. Liệu 2 hàng sau có gập thành mặt phẳng không vậy.???
Úi xời cái này thì mời cụ xem hình minh họa này là rõ nhất ah !

http://www.vinastarmotors.com.vn/en/grandis_interior.php

Gập phẳng hết cụ ah !

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Hic, lập topic bấm nhầm tay trái đầu tiên hay sao thế, đúng 2 bác là fan của Grandis. Các bác chém em nhẹ thôi, em sẽ vốt cho, em thề. :D
Wish cũng điều hòa auto, Gran thì có thêm kick down so sánh được với cần số trên vo lăng được chứ bác. về vụ chỗ ngồi và kích thước dài rộng cao thì Gran ăn đứt Wish rồi, em không dám cãi. Nhưng mặt tiền em thấy Wish hiền lành hơn mà còn có mắt bi nữa các bác ạ.
Cụ lại nhầm, em không phải Fan Mit (đang đi Toy cụ ạ) nhưng cái gì thực tế nó rành rành ra phải chấp nhận thôi. Chúc cụ nhanh lựa được xe, đừng đẽo cày giữa đường. Wish vẫn cứ đáng tiền chứ cụ!

pro_toy

Xe đạp
Tôi thì thấy WISH là lựa chọn tính kinh tế. Tôi khuyên bác có lựa chọn hợp lý.

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Quá đắt ạ! Con này cũng đẹp nhưng theo em chỉ ở tầm 38-40 là chuẩn.

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Quá đắt ạ! Con này cũng đẹp nhưng theo em chỉ ở tầm 38-40 là chuẩn.
Con này em đã ngồi thử ở KYLIN Hải Phòng, xe nhỏ, nội thất hơi nghèo nàn, với em giá dưới 47 ngàn thì xem xét hơn thì em thôi ạ%%-

roninVN

Xe buýt
Em cũng thấy lạ tại sao TOY Wish có thông tin có vẻ hợp lý: xe nhập, thương hiệu TOY, 7 chỗ, giá loanh quanh 50K mà thấy chạy ít ngoài đường nhỉ?
@ Bác 108: Bác lấy vợ 2 lần đầu mà chọn vừa chở 7 người vừa chở hàng, không tính đổi vợ nữa thì khó quá vì như thế thiên về dòng MPV hay SUV hơn. Wish và Grandis thiết kế phục vụ chở người là chính.

Chỉnh sửa cuối:

letan108

Xe máy
Con này em đã ngồi thử ở KYLIN Hải Phòng, xe nhỏ, nội thất hơi nghèo nàn, với em giá dưới 47 ngàn thì xem xét hơn thì em thôi ạ%%-
Bác ạ em cũng ở HP đấy. Trước tết em có qua Kylin , cũng ngồi con của bác xem, nhưng nó là bản J, bản base đấy giá nó gọi là 46k, bản G em chưa hỏi giá và E là 52k (báo giá của Hoàng huy) :-?đẹp hơn nhiều

DV2004

Xe tăng
Wish phân khúc tương đương Inovar máy 2.0lamf sao so với Grandis được các cụ nhẩy.
Em thây lấy Wish thì làm Inovar V còn hơn, cũng số Auto.