Chi hội Win Hà Thành Tầng 9 Đam mê-Đoàn kết-Chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

long_gn125

Xe tải
Rất xin lỗi cụ chủ tịch, hôm off nhà em có chút việc nên không có mặt được mà không báo lại cho cụ, sau đó lại được cụ Sơn Vũ gọi điện hỏi thăm, nhà cháu ngại quá.
Chúc mừng nhà mới cái nào!!

win100.zip

Xe hơi
Video vụ offroad Tam Đảo năm ngoái đây ợ,em post lên cho đỡ nhớ rừng.Tiếng pô xe em nghe trong clip hay thế nhỉ.hehe:P
[video=youtube;KcsggkiRp8Q]http://www.youtube.com/watch?v=KcsggkiRp8Q[/video]
[video=youtube;xxLV8QAZpR0]http://www.youtube.com/watch?v=xxLV8QAZpR0[/video]

F.I.A.T

Xe điện
nếu các bác 0 sợ loãng topic e post hình trang trai bé bé nhà em=1/3 S phủ Thành chương (bố e mua e mới mua được win).
Hôm nay e mới đi trang trại =win công nhận win phù hợp với đồi núi xe nhẹ leo không bị ì, cao dễ vượt ổ gà nên có bác nào thắc mắc sao xe win tốt mà ít người đi vì nó chỉ phục vụ tốt cho 1 thị trường hẹp.
Trang trại nhà cụ có chỗ ngủ qua đêm được ko ạ, các cụ WHT đêm đến xõa mới vui.
Nếu cụ ko từ chối thì chủ tịt lên cái lịch đi ạ

winnghiepdu

Xe điện
trang trại nhà e có cái nhà câp 4 be bé nếu ngủ không yêu cầu gì cứ trải cái chiếu thì bao nhiêu a e cũng được điện e 0 mắc nếu cần e câu nhà hàng xóm sang,nước thì không có phải chạy sang nhà hàng xóm rửa nhờ. Bác nào chủ chì nếu tiện thì qua trang trại nhà e thăm quan trước xem thế nào từ Mỹ đình đến tận trang trại 50km e di từ từ thì 1h30 phút.

Ejum

Xe tải
toàn win xịn @@ em có con win tàu để ở quê, không biết có đc tham gia ko :D
Xe cộ chỉ là cái cớ để mọi người gặp nhau. Quan trọng là cùng chung sở thích Win 100 thôi cụ à. :D

Ôi nhà mới. Em chúc mừng tân gia. :)

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
chúc mừng tân gia. mà các cụ cứ kêu riệu uống đau đầu, uống như kiểu nhà em tu lavie thế thì sao mà đỡ được, may quá hôm ấy em ko đi chứ ko thì ko chỉ đau đầu không thôi đâu ạ. hic. mà cái cụ đang vít chai tu kia em không nhầm là uống khiêm tốn nhất đội còn uống kiểu ấy. hic. chắc lần sau sẽ có cái ảnh 1 cụ nào đó cầm vò tu thì mới vỡ moàm.

-hôm qua gặp e cũng nghe nói vụ flamingo, e cũng muốn mời a e vào trang trại nhà e chơi từ flamingo vào nhà e 7km tuy nhiên trang trại nhà e không hoành tráng như Mỹ Linh trang trại nhà e chẳng có người ở nhà em trồng độ 80 gốc trái cây mới được 1 năm có quả rồi nhưng cây bé nên e vặt hết để đến năm thứ 3 e mới để quả chín. Mấy cây lâu năm thì có vài cây sấu to .Tóm lại chẳng có gì ăn được cả :( .

thường 2 tuần e lên 1 lần nên cũng chẳng nuôi gì cả.Có ao cá hàng xóm mượn mới thả cá.Phong cảnh thì hơi xấu vì e sợ ăn trộm cây non nên để cỏ cao giấu cây đi :>
Ưu điểm nếu các bác thích ăn thịt gà ta thì e bảo hàng xóm thịt trên này toàn dân tộc sắn rìu nấu cũng chẳng ngon nên chắc chỉ luộc chấm muối là ổn nhất.

em hôm qua có nói chuyện với bác Cú rồi thì phải bác ấy về ăn cơm với con nên 0 nhậu bác Pm giúp e số bác Cú với.
cụ đi con xe biển 18 đới ạ? nhà cụ ở đâu mà kêu văn điển gần đấy ạ? cụ vào cái quán sửa xe đối diện bên kia đường với đường rẽ vào quốc bảo ( tựu liệt ý ) chủ tiệm tên là Thắng : 0982269285. lưu ý là mặc cả cẩn thận hãy làm nhá. hình như là làm đồng, bả, sơn lại cả bình + cốp to cốp nhỏ màu đen là 250k đấy ạ. nhưng em thấy chất lượng tay bả không dc thẩm mỹ lắm ( cũng do bình em thủng nặng quá nên phải bả nhiều và bả dày ) . tốt nhất là cụ vào thớt trước ở trang 97 98 gì đó có địa chỉ mà cụ sonic cho ấy làm cho cẩn thận, hàn đồng 1 nơi sơn 1 nơi cũng có sao miễn là đẹp và chất lượng. còn số điện thoại của em thì ngay dưới chữ ký, cần gì PM. hehe

win_100

Xe điện
trang trại nhà e có cái nhà câp 4 be bé nếu ngủ không yêu cầu gì cứ trải cái chiếu thì bao nhiêu a e cũng được điện e 0 mắc nếu cần e câu nhà hàng xóm sang,nước thì không có phải chạy sang nhà hàng xóm rửa nhờ. Bác nào chủ chì nếu tiện thì qua trang trại nhà e thăm quan trước xem thế nào từ Mỹ đình đến tận trang trại 50km e di từ từ thì 1h30 phút.

Mang win sang đây mà phá xe này, cho lội nước luôn :))

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Xe cộ chỉ là cái cớ để mọi người gặp nhau. Quan trọng là cùng chung sở thích Win 100 thôi cụ à. :D

Ôi nhà mới. Em chúc mừng tân gia. :)
Vậy đề nghị ko cho cụ Ngọc huyền 71 tham gia Win HT nữa nhá vì xe của cụ ấy đâu phải Win100 đâu mà là W127 đấy ạ!

khoinguyen

Xe điện
Làm chuyến đi of farm của cụ biển 18 đi, nhà cháu nhiều năm rồi ko đi 2b ra khỏi nội thành rồi, đi tí xem mềnh còn chịu được bao lâu nữa.

winnghiepdu

Xe điện
em mới hàn chiều nay chỗ Gia Sơn bác sonicvang giúp đỡ chân cầu vượt giảng võ.
em hàn thiếc 5 miếng hết 250k,xuc rửa bình xăng ,rửa chế hết 60k
ông chủ tên Sơn bảo nên hàn thiếc với bình của e.Bình e chủ cũ đã hàn 1 lần rồi.
Sơn thì 150k nhưng hơi lâu nên e định mua hộp sơn về tự sơn lấy quyét 3 nhát sơn chống rỉ vừa dày vừa chắc ( các bác xem có ổn 0 ) mép dưới chắc chẳng ai để ý.Lúc nào rảnh thì mang ra hàng sơn sau vậy.

hơi lạ là bình e xúc rửa nước rồi cho xà phòng thợ xúc mà chẳng ra tí cặn nào cả(nhiều bác bảo có cát cặn bẩn).hàn xong thợ rửa lại nước rồi tráng tí xăng lắp vào chạy.Liệu còn nước đọng trong bình gây mục bình không các bác để mai e tráng lại.
e thấy sửa xe nên đi sớm đến cuối ngày thợ nó cứ muốn nhanh để nghỉ.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
em mới hàn chiều nay chỗ Gia Sơn bác sonicvang giúp đỡ chân cầu vượt giảng võ.
em hàn thiếc 5 miếng hết 250k,xuc rửa bình xăng ,rửa chế hết 60k
ông chủ tên Sơn bảo nên hàn thiếc với bình của e.Bình e chủ cũ đã hàn 1 lần rồi.
Sơn thì 150k nhưng hơi lâu nên e định mua hộp sơn về tự sơn lấy quyét 3 nhát sơn chống rỉ vừa dày vừa chắc ( các bác xem có ổn 0 ) mép dưới chắc chẳng ai để ý.Lúc nào rảnh thì mang ra hàng sơn sau vậy.

hơi lạ là bình e xúc rửa nước rồi cho xà phòng thợ xúc mà chẳng ra tí cặn nào cả(nhiều bác bảo có cát cặn bẩn).hàn xong thợ rửa lại nước rồi tráng tí xăng lắp vào chạy.Liệu còn nước đọng trong bình gây mục bình không các bác để mai e tráng lại.
e thấy sửa xe nên đi sớm đến cuối ngày thợ nó cứ muốn nhanh để nghỉ.
nhà cụ có biết tại sao mà không ai trong xxx Hà Thành tự tay sơn lại bình mà chỉ có em từng làm không? chả đẹp đâu ạ. hehe. lúc lên kế hoạch thì hào hứng đấy nhưng sử dụng 1 thời gian mới thấy cái dại của mình vì sơn ATM không bền ( nó khác với cây ATM nhé, lúc cầm thẻ ra thì cứ sướng rơn rơn ) . nếu cụ cứ cố tình tự sướng thì em bày cách cho mà sướng nhé, ko sơn chống gỉ làm gì ạ, cụ mua bột bả về bả trét lại những vết lồi lõm, chịu khó 1 tí làm cẩn thận thì sẽ đẹp, xong rồi dùng sơn lót A212 ( cụ định sơn đen phải ko ạ? ) sơn lót đi vì món 212 này độ bám dính khá tốt, sơn lướt đi lấy 2 hay 3 lượt, mỗi lượt cách nhau tầm gần nửa tiếng cho đẹp. ( nhưng mỗi nước sơn mỏng mỏng thôi nhé, đừng dí sát bình vào mà xịt là toi đấy, cách xa tầm hơn gang tay. dày quá chảy sơn và ko khô dc đâu ) sau rồi dùng sơn đen sơn phủ lên lấy 1 hoặc 2 nước là cùng, cũng sơn mỏng thôi nhé. sau khi nước sơn đen kia khô đi thì dùng sơn bóng không màu mã A10 phết lên lần chót rồi cầu gỗ tiến mua 1 bộ tem tím vắt về dán lên.
tốt nhất là khi đã mất công ra tiệm hàn tới 5 miếng rồi thì chịu khó chờ để người ta sơn cho đẹp ạ, kết quả sẽ ngon hơn

Chỉnh sửa cuối:

winnghiepdu

Xe điện
bác Cú ơi sơn mình quyét lấy 0 bền như hàng sơn à bác ?

winnghiepdu

Xe điện
e không định dùng sơn ATM mà định mua sơn tổng hợp vẫn sơn sắt gỗ về quyét lên ,e thấy lớp sơn quét lên sắt cũng bền phết :D. Thẩm mỹ hơi xấu tí nhưng mép dưới 0 sợ lắm.

vinhb3.416b

Xe hơi
Đã có nhà cao, rộng, thoáng mát, mỗi ae một tay trong ngoài đều đẹp. Trước tiên ông chủ tịch có ý (dự kiến) về tổ chức sự kiện thế nào để anh em còn đóng góp ý tưởng, công sức,lúa gạo... Nhưng em hỏi hơi ngu tý (chưa tìm hiểu kỹ) về mấy vụ 4r này. Mình có thể chia tầng 9 ra thành 1 vài mục, (vài phòng nhỏ) (file) được không ạ. Dạng như Wincub được không ạ. có 1 phòng (chém gió, uống chè, thuốc). 1 phòng kỹ thuật...(ngăn nhà tg9 ra 1 vài phòng được ko? VD thế). nhiều lúc em thấy hơi loạn cào cào. Đấy là có cái tầng mới thì em cũng định hỏi và đóng góp thêm cho nó ngăn lắp thôi ại (không có ý gì đâu). mà thôi để mai em lên 91 Nguyễn Chí Thanh gặp xếp hỏi trực tiếp xem thế nào? nói trên này hơi khó diễn đạt ý nhỡ lại ăn gạch.

nickname

Xe buýt
e không định dùng sơn ATM mà định mua sơn tổng hợp vẫn sơn sắt gỗ về quyét lên ,e thấy lớp sơn quét lên sắt cũng bền phết :D. Thẩm mỹ hơi xấu tí nhưng mép dưới 0 sợ lắm.
Nói chung sơn chỗ không quan trọng thì cứ tự sơn như bác professional win là được rồi. Còn nếu sơn lại những chỗ to, có ảnh hưởng đến thẩm mĩ thì có lẽ đành phải ra hàng vậy. Vì sơn bả là phải có tay nghề! Đặc biệt là sơn bình xăng thì cần phải có loại sơn chịu xăng. Mình dùng sơn ATM nhỡ một thời gian sau gặp phải xăng thì lại bong tróc, mất cả công sơn bả dán tem.

Chỉnh sửa cuối:

Son Vu

Xe tăng
Thôi, anh khuyên em là nên ra thợ nó sơn cho. Chứ em mà dùng sơn dầu thì nó sùi lên ở cho tiếp giáp với sơn zin và lại chi phí về tiền bạc và thời gian còn quá so với thợ làm

winnghiepdu

Xe điện
Vâng e mất thêm 1 buổi cho nó sơn vậy.e muốn mua 1 con bình mới màu đỏ( hàng lô) sơ cua mua ở đâu rổ giá thế nào các bác nhỉ?

@ bác Nguyên hôm nào bác thích đi win ngoai thành len trang trại cùng e nhưng e chắc bác len 1 lúc thì chán vì e cũng chưa ở đó qua đêm bao h, e len chu yeu trong cay cho no vui muốn trang trại đẹp phải đầu tư nhiều lắm, nhà e chẳng ai thích trang trai lên e chỉ túc tắc trồng cái cây cuốc đất coi nhu thể dục.Trang trại đẹp phải bác nào đam mê và tiền nhiều e cả 2 thứ đều chưa đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng