[Funland] Website giúp bạn tự kiểm tra để tránh vướng nợ xấu vô cớ

hocsinhc

Xe tăng
Hai cái Ngu nếu các bác dùng (theo quan điểm của em):
1. Tự đưa thông tin cá nhân mình cho người khác
2. Đã có CSDL dân cư, Bộ Công an hiện đang yêu cầu các Bộ ngành đăng ký nhu cầu khai thác để giảm thủ tục

Hôm trước có người bên điện lực bảo em chụp ảnh hộ khẩu gửi Zalo để họ kiểm tra có đúng số lượng khẩu không. Em bảo, thích thì tự đến mà kiêm tra, tôi không gửi

Để kiểm liệu mình còn khoản nợ nào, hoặc có nguy cơ bị giả thông tin để vay nợ, có thể truy cập vào website của CIC (địa chỉ cic.org.vn) để kiểm tra.

Khong vay tien bong nhien co no xau tai FE Credit anh 2
Khi truy cập vào trang web này, bạn sẽ phải đăng ký một tài khoản miễn phí và cung cấp thông tin gồm họ tên, ngày sinh, số điện thoại và giấy tờ cá nhân (chứng minh nhân dân hoặc căn cước công dân). Ngoài ra, bạn cũng phải tải lên 3 ảnh gồm hai mặt của giấy tờ và ảnh chân dung cá nhân đang cầm chứng minh để định danh.

Quá trình định danh sẽ mất vài ngày. Sau khi tài khoản đã được xác thực và kích hoạt, bạn có thể truy cập phần “khai thác báo cáo” trên trang web của CIC để biết thông tin về điểm tín dụng, kiểm tra xem mình có đang nợ xấu hay không.

Ngoài đăng ký trên trang web, người dùng cũng có thể tải ứng dụng CIC trên hệ điều hành iOS/Android. Cách kiểm tra bằng CIC hiện không mất phí, nhưng sẽ phải chờ vài ngày để xác thực.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Sẵn sàng cung cấp thông tin cho mấy ông lơ vơ, NHNN thì là...người khác :-??

Không hiểu các cơ quan quản lý thế nào mà người dân cứ phải tự bảo vệ mình như thế này?

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
em bấm vào phần đăng nhập mà ko đc, nó hiện ra trang trắng.
Trước em kiểm tra số cnmd thì thấy toàn bị bọn nào nó dùng để đăng ký mã số thuế gì đó, rất nhiều người bị giống em.

Cống Ngầm

Xe buýt
e muốn kiểm tra xem mình cod bị nợ xấu ko

muoibaconcho

Xe điện
Trước Tết con gấu em nó định mua online 1 thùng lan trên phây búc. Người bán nhất định ko chịu ship COD kể cả cọc trước cũng không chịu. Một hai đòi ảnh chụp CMND. Hoá ra là cái vụ nợ xấu này.