[Thảo luận] Vv kí hay không kí biên bản

minhduc6863

Xe tải
http://youtu.be/jLo-Q4FZenU
Trường hợp mình k vi phạm mà xxx lập bb và lôi 3,4 ông vào làm chứng bừa là mình vi phạm hì sao ạ

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thì ký đi cụ,nó lấy thịt đè người thì đỡ sao đc,có phần ý kiến người vi phạm thì cụ bem vào

CHIANTHI

Xe tăng
Không cần to tiếng làm gì ,cứ nhẹ nhàng nhưng kiên quyết và sẵn sàng ký BB nhưng thông báo trước với xxx tôi sẽ ghi ý kiến như thế như thế vào BB .

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không cần to tiếng làm gì ,cứ nhẹ nhàng nhưng kiên quyết và sẵn sàng ký BB nhưng thông báo trước với xxx tôi sẽ ghi ý kiến như thế như thế vào BB .
Và nên thông báo thêm là tôi đã ghi âm - ghi hình ráo trọi rồi, làm thật luôn.

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Ko ký con mệt hơn nhiều,rồi chạy theo chúng nó,cứ ký rồi ghi ý kiến vào giải quyết sau.

Muon_biet

Xe cút kít
trách nhiệm là phải ký biên bản và có quyền ghi ý kiến của mình trước khi ký.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cứ ký biên bản, yêu cầu người làm chứng ghi rõ số điện thoại, số CMND nữa.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Ghi ý kiến trước,ký sau(đề phòng nó thấy ký xong,giật biên bản)!

SienaHLX1.6

Xe tải
Tình huống này thường diễn ra như sau, khi ta đòi ghi ý kiến thì địch dứt khoát không đồng ý, khi đó địch sẽ cất luôn biên bản không cho ta ký nữa và bảo tồi không cần ông ký nữa, sau đó ta lên xe về cho địch cầm tất giấy tờ và không quên nhắc địch đã ghi âm và chụp ảnh hết tình huống này, có bằng chứng về việc địch cầm giấy tờ mà không cho ta ghi ý kiến. Hẹn địch sáng mai sẽ lên đội làm việc trực trực tiếp về truồng hợp này (địch sẽ rất lo lắng)
Và sáng hôm sau ta lên với lá đơn hoặc bản tường trình cầm trên tay thì sẽ có 1 địch ra nhận đơn và hẹn 1 tuần sau lên làm việc. Kết quả thế nào thì các cụ biết rồi đấy nhưng phải chắc là mình đúng nhé hehe

ducanh2002hv

Xe tải
Tình huống này thường diễn ra như sau, khi ta đòi ghi ý kiến thì địch dứt khoát không đồng ý, khi đó địch sẽ cất luôn biên bản không cho ta ký nữa và bảo tồi không cần ông ký nữa, sau đó ta lên xe về cho địch cầm tất giấy tờ và không quên nhắc địch đã ghi âm và chụp ảnh hết tình huống này, có bằng chứng về việc địch cầm giấy tờ mà không cho ta ghi ý kiến. Hẹn địch sáng mai sẽ lên đội làm việc trực trực tiếp về truồng hợp này (địch sẽ rất lo lắng)
Và sáng hôm sau ta lên với lá đơn hoặc bản tường trình cầm trên tay thì sẽ có 1 địch ra nhận đơn và hẹn 1 tuần sau lên làm việc. Kết quả thế nào thì các cụ biết rồi đấy nhưng phải chắc là mình đúng nhé hehe
Em chưa thử nhưng bjo bọn xxx nó bao che cho nhau cụ ạ, nhiều vụ báo chí không nhảy vào thì chắc người dân ngậm đắng. Thêm nữa là mình lại mất công mất việc để đi tìm công lý, Cụ nào không nắm chắc hay hiền hiền nó dọa cho cái là cũng ớn. Em thì thik cách chiến luôn tại trận có gì đã có dân ủng hộ.

SienaHLX1.6

Xe tải
Em chưa thử nhưng bjo bọn xxx nó bao che cho nhau cụ ạ, nhiều vụ báo chí không nhảy vào thì chắc người dân ngậm đắng. Thêm nữa là mình lại mất công mất việc để đi tìm công lý, Cụ nào không nắm chắc hay hiền hiền nó dọa cho cái là cũng ớn. Em thì thik cách chiến luôn tại trận có gì đã có dân ủng hộ.
Chiến chỉ khi cụ chưa đưa giấy tờ hoặc địch sai lè còn nếu tình huống 50/50 thì chắc chắn theo trình tự kia :D hoặc dù địch biết là sai nhưng cụ đã đưa giấy tờ địch vẫn cầm cho đỡ mất mặt rồi sẽ xin lỗi cụ khi gặp nhau tại đội :))

htlongbien

Xe điện
Thông thường thì xxx chốt hay nhờ mấy ông xe ôm xe thồ gần đó làm chứng đối với người lạ. Đúng là khó xử thật vì người làm chứng mà- nhưng đúng là mình vẫn ghi phần ý kiến và đề nghị người làm chứng cung cấp thông tin cá nhân trước mặt mình để đảm bảo người làm chứng đủ làm chủ hành vi của mình.

Em đã từng có lần chiến đấu với xxx; xxx gọi xe ôm đến làm chứng; hôm đó cũng cậy gần chỗ biết biết chút nên em văng "đặc sản" và hô nọ kia làm mấy ông xe ôm chả dám vào kiến cò.

locve

Xe tăng
Và nên thông báo thêm là tôi đã ghi âm - ghi hình ráo trọi rồi, làm thật luôn.
Xong đó cụ đi một đoạn, thì bị mấy người lạ nhảy vào đánh cho nhừ tử.
Bây giờ không tin được chúng nó đâu.

hoangngan1126

Xe đạp
Theo em thì cụ cứ cầm bút ghi cái ý kiến ngắn gọn của cụ ở dưới.
Rồi thì ký hay không thì không thành vấn đề nữa.

minhdn2006

Xe tải
Mệt mỏi với xxx. Cụ ghi rõ ý kiến, lưu lại một bản rồi từ từ ký.

Bdex

Xe đạp
Thay vì "Và sáng hôm sau ta lên với lá đơn hoặc bản tường trình cầm trên tay thì sẽ có 1 địch ra nhận đơn và hẹn 1 tuần sau lên làm việc. Kết quả thế nào thì các cụ biết rồi đấy nhưng phải chắc là mình đúng nhé hehe[/QUOTE]" ta vác luôn đơn kiện ra tòa thì có đc k? Các cụ cho ý kiến và quy trình đi ạh. Chém chém chém!

vùng ven đô

Xe buýt
Thay vì "Và sáng hôm sau ta lên với lá đơn hoặc bản tường trình cầm trên tay thì sẽ có 1 địch ra nhận đơn và hẹn 1 tuần sau lên làm việc. Kết quả thế nào thì các cụ biết rồi đấy nhưng phải chắc là mình đúng nhé hehe
" ta vác luôn đơn kiện ra tòa thì có đc k? Các cụ cho ý kiến và quy trình đi ạh. Chém chém chém![/QUOTE]Theo e là đc cụ ah. Nếu xxx có hành vi trái PL thì ta có thể khiếu nại đến cấp trên của xxx, hoặc kiện họ ra tòa.

Chỉnh sửa cuối:

CHIANTHI

Xe tăng
tại sao lại coi người bảo vệ pháp luật, ngừi bảo vệ sự bình yên người dân là địc dzậyy...???
Người bảo vệ pháp luật nhưng lại cố tình giải thích sai pháp luật nhằm vu oan cho người dân với mục đích kiếm tiền làm xấu hình ảnh CAND và xấu hình ảnh đất nước thì những kẻ đó là địch chứ gì nữa .

HAYLANDUNG

Xe tải
Điều đầu tiên là mình phải đi đúng , thêm vào đó Xe có camera cộng thêm việc ghi âm ghi hình khi làm việc với xxx EM tin các cụ sẽ không mất tiền với xxx ( còn việc mất thời gian hay không thì em không dám nói ).