[Thảo luận] Vượt đèn đỏ ở ngã tư Phố Huế - Trần Khát Chân

hotboyx

Xe hơi
chiều này e đi qua ngã tư này rẽ trái vào phố huế , ở đây rất nhiều đèn loạn cả lên , e nhìn cái đèn sát gần e nhất vẫn xanh thì e bám theo *** con taxi đang rẽ luôn thì bị mấy anh xxx chỉ gậy vào bảo vượt đèn đỏ , chỗ này hình như k có đếm giây các cụ nhỉ :( lỗi này chủ quan quá ợ , khó biết ai đúng ai sai, lỗi này 1tr2 giữ bằng 30 ngày , lúc đầu e đưa 300 các a nhất định k chịu đòi lập biên bản , cuối cùng lấy e 600 ,thế là đắt k các cụ :(
chỗ này đi nhìn đèn với đi thế nào để k bị tuýt các cụ nhỉ , e đứng 1 lúc mà thấy cũng 3 4 cụ bị tuýt lại mà e k để ý lỗi gì

Chỉnh sửa cuối:

diezen

Xe hơi
Cụ vô ý sai thật thì nên đòi BB nộp kho bạc cho nhớ. Còn bắt láo chiến đế cùng nhé. Đừng làm hư xxx. Còn nếu đã làm hư xxx thì không nên bebe.xxx có bắt cụ làm vậy đâu.

ThienRacer

Xe buýt
sai sách :(

xe thủng lốp

Xe container
Cụ đi bám mít con xe kia chắc bị khuất tầm nhìn

hotboyx

Xe hơi
Cụ vô ý sai thật thì nên đòi BB nộp kho bạc cho nhớ. Còn bắt láo chiến đế cùng nhé. Đừng làm hư xxx. Còn nếu đã làm hư xxx thì không nên bebe.xxx có bắt cụ làm vậy đâu.
k làm hư để giữ bằng 30 ngày à cụ :( e mới bảo chỗ này k có đếm giây thành ra hơi chủ quan khó biết ai đúng ai sai , e cũng k biết xxx có bắt láo k nữa , vì e bám sát mít con taxi và có nhìn thì vẫn thấy xanh ợ
thôi lần sau qua đây rút kinh nghiệm đi chậm k bám mít , đèn gần đỏ thì dừng lại cho chắc

kia7238

Xe tăng
Cụ đi bám mít con xe kia chắc bị khuất tầm nhìn
taxi chứ conteno đâu mà khất tầm nhìn ah cụ#:-s Cụ ở tỉnh xa về HN ( hoặc cụ đi tỉnh) thì chấp nhận 50/50 đỡ mất công đi lại chứ trường hợp cụ thế này^#(^

hotboyx

Xe hơi
taxi chứ conteno đâu mà khất tầm nhìn ah cụ#:-s Cụ ở tỉnh xa về HN ( hoặc cụ đi tỉnh) thì chấp nhận 50/50 đỡ mất công đi lại chứ trường hợp cụ thế này^#(^
ý cụ là e lập BB ra kho bạc nộp phạt và giữ bằng 30 ngày ợ , thấy xxx vẫn ghi biên bản cho e nhưng bảo ghi lỗi gì 600 thôi , xxx bảo vẫn phải ghi biên bản cho đủ chỉ tiêu chứ k lấy ngoài đc , e cũng k biết tiền đấy có về với kho bạc ko vào tay xxx khi đã ghi biên bản và e ký tên rồi các cụ nhể , mỗi là e k lấy biên bản thôi ợ

xe thủng lốp

Xe container
Ý em là mình ngồi trong xe khi đi qua đèn đỏ thì đèn nó nằm trên đầu nên không phát hiện ra còn đèn phía trước thì khuất thằng taxi đi trước mình

hotboyx

Xe hơi
e nghĩ vụ này xxx thấy e đi cuối mới bắt láo thôi , lúc e nhìn thấy vẫn xanh và ông taxi đi trước cũng rẽ luôn, bọn taxi nhát lắm k dám rẽ khi gần đỏ đâu các cụ nhể
thôi coi như 1 lần rút kinh nghiệm . lần sau e qua đây thì đừng hòng bắt đc e nữa , kể cả láo :D

xeruabo2

Xe điện
Cụ nhìn nhầm đèn rồi , ngã tư này có 02 đèn khác nhau cách nhau 20 mét nên nhiều cụ ko chú ý vượt khi đèn trước đỏ + đèn sau xanh . E chỉ ghét nhất là xxx cố tình ko giải thích cặn kẽ cho người vi phạm biết lần sau tránh mà mập mờ để kiếm ăn ?

Thiepk32

Xe tăng
ý cụ là e lập BB ra kho bạc nộp phạt và giữ bằng 30 ngày ợ , thấy xxx vẫn ghi biên bản cho e nhưng bảo ghi lỗi gì 600 thôi , xxx bảo vẫn phải ghi biên bản cho đủ chỉ tiêu chứ k lấy ngoài đc , e cũng k biết tiền đấy có về với kho bạc ko vào tay xxx khi đã ghi biên bản và e ký tên rồi các cụ nhể , mỗi là e k lấy biên bản thôi ợ
ký tên roài thì phải nộp cho kho bạc cụ a.

km30p

Xe máy
Chỗ này có bao nhiêu người mắc, có bao bài cảnh tỉnh, tại bác kg đọc đó thôi. Lần sau bác hãy nhớ, đén xanh phía trước mặt còn 19 giây thì đã phải dừng rồi. Bởi khi đó cái đèn bên phải đã báo đỏ. Bác cứ nhớ thế thì kg bao giờ mất tiền cho XXX. Nhà cháu đã tính chính xác, đúng 19 giây. Cố là toi luôn với XXX.

hotboyx

Xe hơi
Chỗ này có bao nhiêu người mắc, có bao bài cảnh tỉnh, tại bác kg đọc đó thôi. Lần sau bác hãy nhớ, đén xanh phía trước mặt còn 19 giây thì đã phải dừng rồi. Bởi khi đó cái đèn bên phải đã báo đỏ. Bác cứ nhớ thế thì kg bao giờ mất tiền cho XXX. Nhà cháu đã tính chính xác, đúng 19 giây. Cố là toi luôn với XXX.
cảm ơn cụ nhé , cái đèn bên phải ngay cạnh mình thì k thấy giây báo nên khó tính toán mà dừng cho đúng đc , mà chỗ đấy thì đông , dừng lúc còn xanh lâu quá thì bị dân chửi :P để lần sau e tính hẳn chỗ đấy đèn trước mặt còn 22s thì e dừng luôn cho chắc

Linh_Chi

Xe buýt
Thôi coi nhu kinh nghiệm đi cụ, nhà cháu nghèo nên đi trong HN ko bao h có khái niệm bám ***, cứ từ tốn đi, ko đi được thì dừng, chứ kiểu bám *** qua đèn đỏ nhiều khi xe máy cũng dính chứ chả nói 4b.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Cái đèn ở đó thế này nên rất dễ bị bẫy: Bên phải có đèn đỏ không có đếm ngược và trước mặt bên trái có đèn đỏ chữ thập, tuy nhiên sau cái đèn chữ thập đó là cái mũi tên chỉ rõ được phép rẽ trái sang phố Huế(xanh lè); Đang từ Đại cồ Việt mà rẽ sang phố Huế Thì cũng ăn đòn cái đèn chữ Thập bên trái (mặc dù cái đèn xanh lè chỉ hướng rẽ trái vẫn XANH) ; Cụ đi thẳng thì ăn đòn là đương nhiên rồi, thôi rút kinh nghiệm cụ ạ;

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cụ làm hư xxx rồi. MÌNH ĐI ĐÚNG PHẢI CHIẾN TỚI CÙNG CHỨ

hotboyx

Xe hơi
Cụ làm hư xxx rồi. MÌNH ĐI ĐÚNG PHẢI CHIẾN TỚI CÙNG CHỨ
chiến thế nào hả cụ , lúc đấy lỗi khá chủ quan , chắc sát đèn đỏ rồi ợ , nhưng e nhìn thì vẫn xanh e mới bám mít con taxi , lúc đấy e mà chiến nhất định k chịu nhận lỗi vượt đèn thì sao cụ nhể , có sợ xxx gọi 116 ra kéo xe đi k ợ , e chưa có kinh nghiệm để chiến lắm , với lỗi này bị giữ bằng 30 ngày nên e cũng k dám mạnh mồm chiến đc ạ

mr.ken_no1

Xe container
Cụ đi thế là sai
Đã xác định hối lộ xxx rồi thì đừng lên đây kêu đắt rẻ cụ ạ

thule6

Xe điện
cụ mất xiền là đúng rồi, và cứ thế lần sau vưỡn mất (lỗi khác) có bao nhiêu bài cảnh báo, hướng dẫn đi chỗ này thế nào ... trên O F này mà cụ ko chịu đọc, chỉ chăm chăm lên đây chém gió với ném đá - Bản thân em cũng đã phải chụp cả trên google rồi điền cả hướng mũi tên giúp các cụ mà chủ thớt vưỡn đi sai, lên đây khóc ... pó tay cụ roài :(

Cua2012

Xe hơi
chiến thế nào hả cụ , lúc đấy lỗi khá chủ quan , chắc sát đèn đỏ rồi ợ , nhưng e nhìn thì vẫn xanh e mới bám mít con taxi , lúc đấy e mà chiến nhất định k chịu nhận lỗi vượt đèn thì sao cụ nhể , có sợ xxx gọi 116 ra kéo xe đi k ợ , e chưa có kinh nghiệm để chiến lắm , với lỗi này bị giữ bằng 30 ngày nên e cũng k dám mạnh mồm chiến đc ạ
Thứ 7 vừa rồi em đèo gấu đi thi về cũng bị lỗi y như cụ. Nhưng mà em chiến đến cùng. Nhất quyết không nhận lỗi vượt đèn vàng mà xxx bảo (ranh giới lúc này mong manh giữa đèn vàng và đèn đỏ - thực ra thì em cũng đi đèn vàng thì phải :P
Cũng phải mất 20 phút tranh cãi, xxx còn đưa e ra hiện trường để thực nghiệm lại nữa chứ.... Cuối cùng thì xxx viết giáy phạt em lỗi k thắt dây an toàn (150k nhé).
Các cụ đi chỗ này nhớ để ý để đỡ mất tiền oan! :-":-s