[TNGT] Vướng tai nạn, em nên thế nào tiếp?

Coltplus2008

Xe điện
Hôm qua, lúc 9h00, em đang chở gấu mẹ (sắp sinh) + gấu con đi qua 1 ngã tư, đang ngon lành thì nghe "rầm" 1 phát và có hình người bay qua đầu xe từ trái qua phải, sau đó nằm im. Đến lúc xe em dừng thì là vừa cách đúng 1 thân xe. Xe em màu đỏ, đi thẳng. Xe 2 bánh đi từ hướng trái ôm sát bùng binh, bên trái 1 xe khác.

Em xuống xe xem xét (Em bảo Gấu mẹ + gấu con ngồi im trong xe): Nạn nhân đi xe 2 bánh bị toét miếng da cỡ 50 x 150mm ở trán bên phải, máu đổ nhiều, nhưng tỉnh táo và kêu em cho ông ý về. Em lập tức kêu mọi người gọi taxi và em trực tiếp đưa nạn nhân vào viện, trong khi bảo 2 mẹ con gấu tự về. Sau khi vào phòng cấp cứu thì em là người gọi cho gia đình nạn nhân, và cử chú em vợ ở đó theo dõi cùng.

Em quay lại hiện trường để làm việc với xxxGT - đo vẽ hiện trường. Giừ thấy xe mình bị bung cản trước, két nước bị lõm vào chút. Em đã gọi bảo hiểm thân vỏ + bảo hiểm dân sự để thông báo (có ghi âm).

Sau khi đưa xe về bãi giữ của XXX thuê thì em quay lại viện, được biết nạn nhân chỉ bị rách da đầu (may quá) + chân bị gãy xương kèm, vỡ sụn (chút) mắt cá phải.

Nhà kia biết là trái luật nên không đòi hỏi chuyện tiền nong với em. Em đã hỏi thăm và gần như túc trực ở viện từ 11h00 đến 14h40. Đến chiều, thấy không nghiêm trọng tính mạng nữa, em đặt vấn đề 2 bên ký giấy không kiện cáo gì nhau để em lấy xe về sửa - gấu 3 ngày nữa sinh. Nạn nhân + vợ đồng ý ký, nhưng ngay khi vừa đặt bút thì có chú bác gì đó bên nhà kia không cho ký. Vậy là em chưa lấy xe về được, mà để xe ở bãi đó em lo quá.

Theo luật thì bên kia đi sai phỏng ạ? Ngoài ra dưới 2 bánh đổ còn làm vỡ chai rượu - có nhân chứng là 1 bạn bên an ninh ạ.

Theo các cụ thì em nên làm gì tiếp theo?

Chỉnh sửa cuối:

nhatld

Xe tăng
Cái nhà ông kia lắm chuyện quá, ko bị gì là may rồi, còn kiện với cáo. Cháu ghét nhất cái kiểu đó. x-(. Chúc cụ mau giải quyết xong việc. Cháu thì mù tịt về khoản này, ko có ý kiến ợ.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nó mà cư chơi bài cù nhầy thì cũng đau đầu ạ . cụ dỗ ngon dỗ ngọt nó thử xem chứ xe cụ bị dữ vừa mất tiền cho công an vừa khong có phuơng tiện đi lại. nó chỉ bị dữ xe may nên cũng không vấn đề với nó. dỗ khong được thì dọa lại bắt nó chịu tiền dữ xe và tiền cho cụ đi lại vì lỗi nó sai, làm thật căng vào . đó là ý kiến của riêng e ợ :D

DuongNV

Xe buýt
Khổ thân cụ quá, mình không làm căng được đâu, cụ cứ dở bài ngon ngọt, nếu gấu nhà cụ mà đi được thì bảo gấu vác bụng đến để làm hàng nhà kia thế nào cũng phải suôi thôi. Chúc cụ mau giải quyết xong việc!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
nó mà cư chơi bài cù nhầy thì cũng đau đầu ạ . cụ dỗ ngon dỗ ngọt nó thử xem chứ xe cụ bị dữ vừa mất tiền cho công an vừa khong có phuơng tiện đi lại. nó chỉ bị dữ xe may nên cũng không vấn đề với nó. dỗ khong được thì dọa lại bắt nó chịu tiền dữ xe và tiền cho cụ đi lại vì lỗi nó sai, làm thật căng vào . đó là ý kiến của riêng e ợ :D
Bác Chí Phèo nói phải, hòa bình không được thì mình cũng Chí Phèo thôi. Chúc bác Chủ thớt giải quyết mau chóng.

bichngoc12345

Xe tải
em chưa bị bao giờ nên cũng không có gì để chia xẻ cùng cụ, chúc cụ nhanh chóng giải quyết xong.

Coltplus2008

Xe điện
Em đã dùng phương án gọi điện cho người thân để lấy xe ra sau khi thương lượng không thành.
Em hỏi là nếu lấy xe ra như thế thì có phạm nội quy, luật lá hay gây khó cho người thân nhiều không?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em đã xử lý vụ này 1 lần. Bị oan 100% vì xe máy đâm ngang xe mình vì kẹp 3, đi ko đội mũ, vượt ẩu. 2 đứa vào viện và 1 đứa rạn xưong chân. Xe máy nát bét. Nhưng CSGT đén xử lý và đưa về bãi theo luật định. Trên đường đưa về bãi em dúi cho xxx 200K nen xxx viét Bin bản có lợi cho mình để nạn nhân kiện cáo thoải mái. Sáng hôm sau đến CA Quận thụ lý em làm cái phong bì 500k thế là xxx hướng dẫn viết tuòng trình từng câu chữ. Rồi đưa đến tận nơi lấy xe và hoàn thiện hồ sơ. Xxx còn dặn a cứ vô tư, nạn nhân chả có cửa kiện đâu. Xxx còn nói nếu a muốn bắt đền nó bọn em gq cho. Em bảo thôi kệ nó, mình lo xe mình đã. Nó sai thì nó phải chịu.

Chỉnh sửa cuối:

Coltplus2008

Xe điện
Em đã xử lý vụ này 1 lần. Bị oan 100% vì xe máy đâm ngang xe mình vì kẹp 3, đi ko đội mũ, vượt ẩu. 2 đứa vào viện và 1 đứa rạn xưong chân. Xe máy nát bét. Nhưng CSGT đén xử lý và đưa về bãi theo luật định. Trên đường đưa về bãi em dúi cho xxx 200K nen xxx viét Bin bản có lợi cho mình để nạn nhân kiện cáo thoải mái. Sáng hôm sau đến CA Quận thụ lý em làm cái phong bì 500k thế là xxx hướng dẫn viết tuòng trình từng câu chữ. Rồi đưa đến tận nơi lấy xe và hoàn thiện hồ sơ. Xxx còn dặn a cứ vô tư, nạn nhân chả có cửa kiện đâu. Xxx còn nói nếu a muốn bắt đền nó bọn em gq cho. Em bảo thôi kệ nó, mình lo xe mình đã. Nó sai thì nó phải chịu.
Cái này thì em không nghĩ ra lúc đó. Về mới thấy ngốc quá, vì xxx có yêu cầu ký biên bản khống ngay khi đo vẽ xong. Sáng mai mới đi viết tường trình cụ ạ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Xxx đo đạc hiện trường và xxx giải quyết hành chính là 2 xxx khác nhau đấy cụ. Mà cụ ở Quận nào, nếu khó khắn xem em giúp được cụ không?

Coltplus2008

Xe điện
Xxx đo đạc hiện trường và xxx giải quyết hành chính là 2 xxx khác nhau đấy cụ. Mà cụ ở Quận nào, nếu khó khắn xem em giúp được cụ không?
Em ở tỉnh cụ ạ. Nếu có khó khăn em sẽ nhờ cụ.

manhhung1901

Xe điện
Bây giờ chuyện đã rồi!
Em xin có đôi lời góp ý cùng Cụ chủ:
Khi giải quyết việc này thực ra dễ cũng rất dễ nhưng khó cũng rất khó.Nếu phải chờ cho đến khi bên kia lành bệnh và ký vào biên bản cam kết giữ 2 bên thì mình là ngừoi bị thiệt nhiều hơn.
cách 1:Cụ cho 1 người nào đó (QUân ta) nhìn ngon tướng,hiểu luật,ăn nói tốt(chém gió).Nói những điều sai cụa họ ra.cái này phải lựa CỤ nhé...xem chừng trình của bên kia đến đâu mình nói đến đấy.
Cụ chủ thì cứ bình tĩnh thản nhiên coi như không có chuyện gì xảy ra nhé!Đùng nôn nóng
cách 2 :Đưa cho Chú xxx nào đó vài lít bảo chú đến tận viện lấy lời khai.....Đoạn tiếp theo làm tiếp theo cách 1
cách 3:NGười thật việc thật.đành phải khổ nhục kế thôi Cụ ạ...Gấu nhà em đẻ,cần xe đi làm,nhà ở xa...vv
Thêm 1 câu nữa cho CỤ: Biết mình biết ta ,trăm trận trăm thắng.
CHúc Cụ giải quyết đc nhanh chóng nhé

jo26

Xe tải
Em vừa bị một cụ 45 seat quay đầu chém vỡ badosoc +đèn +.... . Xuống lại nói em phi vào c đó . Lúc nhận sai, em báo 5tr xin bồi thường 1tr:-?? bực mình , gọi 113 . Lúc *** đến lập biên bản chẳng thấy đo đạc j , chỉ ghi hiện tượng 2 xe phang nhau ( chắc đợi xem ai quan hệ tốt đây ) . Đưa cả 2 xe về bãi rồi hẹn vài ngày nữa đến làm việc ( *** chúng nó , cả 2 xe đi làm ăn , xe kia nhận sai mà em vẫn bị nhốt vài ngày ) . C kia khóc lóc nói là lái thuê , lương được vài đồng xin xỏ để viết đơn xin rút xe ra . E viết xong , phải dúi mấy lit mới lấy được lấy lại giấy tờ để đi . C kia chắc phải 2 củ . Ra bãi , thằng chủ bãi ( chắc con nuôi CSGT ) thu của em 200K /1h tiền gửi xe, nói vì trả nhanh:-?? Tổng kết sự việc E : thu 4tr trừ các khoảng linh tinh còn 3$-) sửa hết 10 tr. C kia mất 4 + .... = 7tr + sủa khoảng 7 tr nữa = 14 tr . Bọn *** thu khoảng 3 tr / 1h . Đó, 1 giây đi ẩu là thế đó các c a. E buồn hết cả người ,tièn mất, xe hỏng , gấu mắng . Chỉ nhõn 1 thằng cười

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ đen quá. Nhưng về luật, qua bùng binh là phải nhường xe bên trái đó cụ à. Cái này nó ngược với các ngã tư thông thường nên nhiều người bị nhầm lắm.

CAP_bl

Xe điện
Bác chú thớt bị đen quá.
Trông như hình bác vẽ thì chưa biết CSGT có thể ghi biên bản thế nào đâu - hoàn toàn có thể nhiều điều bất lợi cho bác. Chưa kể tác động của phía bên kia. Mà nếu xe bị giữ đã là thiệt rồi. Vì thế mềm mỏng với người ta (dù sao họ cũng không may) và phải chủ động làm việc với bên CSGT.
Chúc bác sớm giải quyết xong.

hanoivn

Xe hơi
Ghét nhất cái kiểu cò quay này. Theo em cụ nên phân tích đúng sai với 2 vợ chồng nhà kia. Nếu nhà đấy cũng bị oan như cụ thì họ nghĩ sao. Còn người thân của 2 người đó không có liên quan gì đến vụ việc của cụ cả nên không nhất thiết là phải nói chuyện với người đó làm gì. Chúc cụ sớm giải quyết ổn thỏa.

biketn

Xe tải
cụ chủ đen thật, nhưng ông chú e còn đen hơn, nó say rượu đâm vào mình, gãy đùi nhưng ko đền mặc dù nó phi từ đường bên phải sang trái tông vào mình đỗ ở lề đường, xxx ghi biên bản nó sai rồi giải quyết cuối cùng là quyết định nó phải đền mình 20 triệu tiền sửa xe, vì nó sai nên bảo hiểm ko trả và nó cũng ko trả lại còn chí phèo đòi mình bồi thường vì làm nó gãy đùi, cái *** nhà nó, pháp luật cũng bó tay, thế là tự dưng mất tiên + ức chế......haiz

Toyota Celica

Xe container
Chả cái nước nào như Việt Nam , đi đúng cũng lo bị kiện là sao ???

Bin&Nhim

Xe tải
Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi cụ ai,đúng sai la một chuyên nhưng may mắn là không quá nghiêm trọng .chúc cụ sớm lấy xe về ạ,chúc mẹ con gấu mẹ tròn con vuông!

coty

Xe tăng
Chả cái nước nào như Việt Nam , đi đúng cũng lo bị kiện là sao ???
không biết cụ nhận xét cụ thể trường hợp cụ chủ thớt hay các trường hợp khác?? Nhưng theo em là cụ chủ cần đọc lại luật giao thông rồi ?(vì đến h cụ ấy vẫn chưa biết là mình đúng hay sai?).
Thực tế thì cụ vào vòng xuyến là phải nhường xe từ bên trái và những xe ở làn trong cùng của vòng xuyến, như cụ trình bày bằng hình vẽ và viết thì cụ đi sai luật roài (nhất là xe cụ bị 2b đâm vào ba đờ sốc----> có nghĩa là trong pham vi quan sát thấy của cụ nhưng cụ không nhường đường).
Chắc tại cụ đương vội đưa gấu đi sinh nên mới cơ sự vậy. Em thì động viên cụ câu: của đi thay người ợ, chúc cụ giải quyết sớm để còn đón người mới.....