[Thảo luận] Vừa cứu hộ, vừa cứu hỏa, tởn đến già.

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Sợ chết khiếp luôn!
Sự việc mới sáng hôm qua 20.5.11 trên địa bàn Thường Tín, chiếc xe xitec chở đầy xăng (xăng nhé), 8 khối gì đó trên đường đi thì gặp 1 xe tải ngược chiều, do mưa trơn, chú xe tải phóng nhanh, phanh gấp làm đuôi văng vào đầu xe xtec dẫn đến hình ảnh các bác đang xem.

Theo điều động từ Công an , bên em mang 1 chiếc xe vào hiện trường, nghĩ chỉ là xe tải bình thường ai biết nó lại là xtec xăng.

Hình như bên gây TN phải đền cả xăng nên họ cho người nhà vào múc ra. 20k/lit chứ có phải nước lã đâu? Dân xúm vào mang thùng, xô, chậu múc lung tung cả. Nọi dại, dân mình chỉ cần sơ sểnh tí là ….ôi chả khác thảm cảnh ở Nigieria là mấy.

Đến khi việc múc đã hơi khó rồi thì CA yêu cầu cứu hộ làm việc.

Lính nhà em thỏa thuận với bên xe xăng là trong khi cứu hộ làm việc, bên kia cầm bình chữa cháy đứng cảnh giới, nếu thấy “có hiện tượng” phải phun ngay, nếu không thành L V 8 cả lũ.

Tưởng chỉ nói chơi, ai dè khi cáp căng, xích xiết, mấy bác cảnh giới tinh mắt thấy “có hiện tượng” liền hô “phun đi” . Thế là phun mù mịt như mây Sapa.

Mấy ông đứng gần bỏ của chạy thục mạng , được 1 lúc, ổn , thế là xử lý tiếp.

Kinh nhất là XXX đuổi mãi dân cũng không sợ, đứng bu đầy để xem. May trong đám vào múc xăng không có ông nào nổi cơn nghiền thuốc lá.

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Sao không dùng hẳn bình bọt loại to , mấy cái bình bọt đấy chỉ phun được ở khoảng cách gần. Nếu xảy ra sự cố thì không thể nào thoát được.

huyndaigetz7120

Xe tăng
em nói thật, cái xi tec đầy xăng nếu cháy thì nó chỉ cháy thôi, còn cái xi tec mà còn ít xăng khi cháy nó còn gây nổ nữa ạ, chiệp chiệp
nguy hiểm quá

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nhưng sao họ lại phun hả bác . với một cái xe téc to thế , mà có vài cái binh cứu hỏa bé tẹo thế kia thi giải quyết được gì . ít ra cũng phải điều thêm một xe cứu hỏa đển để đề phòng chứ nhri

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Nghề của Bác Đệ nguy hiểm nhiều ghê. Cầu mong cho Bác luôn đủ sức khỏe và tinh thần luôn sáng suốt để cứu hộ các Bác gặp nạn. Dại miệng chứ chứ cứu hộ các ông téc xăng này cũng run lắm chứ.

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ LXC đệ rất anh hùng, nhưng nhân dân còn anh hùng hơn. Xông vào múc xăng rầm rầm như hội ý nhể.:-| Thế không có cụ nào mang búa ra đục téc chưa cho dễ lấy hở cụ đệ?8-}

aladanh

Xe tăng
Kinh nhất là XXX đuổi mãi dân cũng không sợ, đứng bu đầy để xem. May trong đám vào múc xăng không có ông nào nổi cơn nghiền thuốc lá.
Sao xxx ko dùng dùi cui điện dí cho mấy cái là chạy té khói ngay í mừ! em funs tí!

bachkhoak40

Xe điện
Sao bên CA không điều xe cứu hỏa đến để đề phòng nhỉ, em nghĩ bên bác LXC nên yêu cầu như vậy, nếu ko thì thôi chứ như thế này nguy hiểm quá. Mấy cái bình bé tí thế thì phun cái gì nếu xăng đã cháy.

anhtho

Xe ngựa
Cụ LXC đệ rất anh hùng, nhưng nhân dân còn anh hùng hơn. Xông vào múc xăng rầm rầm như hội ý nhể.:-| Thế không có cụ nào mang búa ra đục téc chưa cho dễ lấy hở cụ đệ?8-}
em đọc báo thấy ở Nigenia có vụ dân đi hôi xăng ở một đường ống xăng dầu vỡ, sau nó nổ chết khoảng 500 mạng, mà toàn đen như than cả. Hình như ở ta cũng có vụ rồi. Cái này chẳng phải dũng cảm gì mà chẳng qua không biết nên điếc không sợ súng thôi.

heroesdaubu

Xe điện
em nói thật, cái xi tec đầy xăng nếu cháy thì nó chỉ cháy thôi, còn cái xi tec mà còn ít xăng khi cháy nó còn gây nổ nữa ạ, chiệp chiệp
nguy hiểm quá
Nó mà cháy thì chả bình nào cứu được cụ ạ! Chạy có khi cũng ko kịp ấy chứ!
Dân mềnh thì nổi tiếng rồi, bom còn dám cưa thì hôi xăng chả ăn thua giề.

nguyenphan80

Xe tăng
Ôi zời , con xe téc đấy đốt mịe nó luôn gọi cẩu đến làm giề . Đốt xong thì 8.000 VND/kg

X53.0si

Xe buýt
cháu đọc thớt còn thấy kinh nữa là cụ trực tiếp cứu hộ

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Dạ em về mang được cái đèn khò ra thì đã đến bức ảnh thứ 6 rồi, tiếc quá, được có mỗi năm xách...
Cụ LXC đệ ơi, em phục Cụ và đồng đội sát đất, em mời Vodka Cụ rồi, còn đồng đội nào của Cụ tham gia vụ này Cụ tiết lộ để em mời tiếp nhé...

VP_Statham

Xe tải
xe chở xăng mà nhiều bà con bu vào cái bồn thế nhỉ