Vừa bọc da Focus AT, vài điều chia sẻ

Big Zero

Xe máy
Báo cáo các Bác là em mới bọc da cho FC 1.8AT. Em chưa bàn đến chất lượng, xuất xứ cũng như rá rổ của da mà chỉ có mấy ý kiến sau để các bác tham khảo:
1. Nội thất 1.8AT rất hợp với da màu đen. Nhìn trong xe mát mẻ hẳn khi lớp da mềm mại, mịn màng thay thế cho lớp nỉ xù nóng.
2. Em bọc cả vách cửa: Khi tháo vách ra thì thấy tay tì của cửa liên kết với vách bằng nhựa tán. Không thể tháo tay tì ra, nếu cố tháo thì sẽ hỏng hết liên kết. Do vậy chỉ có cách phệt keo vào da và dùng mũi dao chích vào khe:102::102::102:Mũi dao chích vào nhựa và phần giả da nhiều lắm. Em liên tưởng đến con mèo cào:-)
Hôm nay em quên chưa chụp ảnh, em sẽ pót sau.

CAR5

Xe tải
chắc nhìn xe sẽ rất sang đây ạ, chúc mừng vợ hai của bác(b)dợi ảnh sẽ voka bác.

Big Zero

Xe máy
Bây h mà cho em quyết lại thì em để nguyên 4 miếng nỉ nhỏ ở cánh, ko đẹp nhưng được cái nguyên bản.

kenttum

Xe tải
Chúc mừng bác, chờ xem ảnh của bác (b)

CAR5

Xe tải
giá cả thế nào hả bác, bác làm ở đâu ạ?thợ thuyền có OK ko?:6:

Donquixote

Xe buýt
tay tì của cửa liên kết với vách bằng nhựa tán.
Cái này có thể xử lý được cụ ạ. Thợ VIỆT NAM rất sáng kiến. Phần nào tán nhựa (nhiệt) thì cứ cắt phăng đi, tách liên kết ra. Sau đó vít lại bằng vít thép bắt nhựa (loại vít nhỏ có tán hay dùng để bắt đồ chơi trẻ con) vào cái cổ nhựa cũ.

Tuy nhiên, chẳng ai bóc lớp nỉ ấy ra cả. Toàn dán đè lên thôi. Tách được ra thì đỡ cái đoạn mèo cào một chút ạ.

Big Zero

Xe máy
Cái này có thể xử lý được cụ ạ. Thợ VIỆT NAM rất sáng kiến. Phần nào tán nhựa (nhiệt) thì cứ cắt phăng đi, tách liên kết ra. Sau đó vít lại bằng vít thép bắt nhựa (loại vít nhỏ có tán hay dùng để bắt đồ chơi trẻ con) vào cái cổ nhựa cũ.

Tuy nhiên, chẳng ai bóc lớp nỉ ấy ra cả. Toàn dán đè lên thôi. Tách được ra thì đỡ cái đoạn mèo cào một chút ạ.
Bác nói đúng, dán đè lên nỉ nhưng nhét da qua khe giứa nỉ và nhựa khó quá.

FORD G-Point

Xe tải
Báo cáo các Bác là em mới bọc da cho FC 1.8AT. Em chưa bàn đến chất lượng, xuất xứ cũng như rá rổ của da mà chỉ có mấy ý kiến sau để các bác tham khảo:
1. Nội thất 1.8AT rất hợp với da màu đen. Nhìn trong xe mát mẻ hẳn khi lớp da mềm mại, mịn màng thay thế cho lớp nỉ xù nóng.
2. Em bọc cả vách cửa: Khi tháo vách ra thì thấy tay tì của cửa liên kết với vách bằng nhựa tán. Không thể tháo tay tì ra, nếu cố tháo thì sẽ hỏng hết liên kết. Do vậy chỉ có cách phệt keo vào da và dùng mũi dao chích vào khe:102::102::102:Mũi dao chích vào nhựa và phần giả da nhiều lắm. Em liên tưởng đến con mèo cào:)
Hôm nay em quên chưa chụp ảnh, em sẽ pót sau.
Sao bác cho nó dùng mũi dao? Hôm e làm con FE của e , chú thợ dùng 1 miếng nhựa cứng, nói chung là ổn.

cutivanquan

Xe đạp
Nha em di tu Hadong den Lang ha chang gap FF 1.8AT bao gio ca, chang hieu cac cụ đi đâu hết rồi nữa.:^)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Bây h mà cho em quyết lại thì em để nguyên 4 miếng nỉ nhỏ ở cánh, ko đẹp nhưng được cái nguyên bản.
Em thì bọc da màu vàng, gần giống màu của tap-lô, cái táp-lô của Focus 2 tông màu mà, đen và vàng nhạt. Trông cũng hợp lý và sạch. Em không bọc 4 cái tapi ấy vì em không tin mấy ông thợ, sợ làm hỏng của của em, hơn nữa vì em chọn màu da vàng nhạt nên cũng hợp với cái màu nỉ của tapi cửa. Em đã nhìn thấy có cụ bọc cái tapi ấy rồi, mép da nhét vào vẫn không kín, xấu. Keo bôi lem nhem trong bẩn cả xe.

Nha em di tu Hadong den Lang ha chang gap FF 1.8AT bao gio ca, chang hieu cac cụ đi đâu hết rồi nữa.:^)
Chẳng hiểu cụ nói gì.

Chỉnh sửa cuối:

CAR5

Xe tải
Đúng là Focus nha mình lấy chạy đi đâu hết ayys nhỉ, em đi đường gặp rất ít, chác nha máy sản xuất nhỏ giọt loại này rồi nên mới khan hàng giả tạo như thế chứ

VietWagen

Xe buýt
Em thì bọc da màu vàng, gần giống màu của tap-lô, cái táp-lô của Focus 2 tông màu mà, đen và vàng nhạt. Trông cũng hợp lý và sạch. Em không bọc 4 cái tapi ấy vì em không tin mấy ông thợ, sợ làm hỏng của của em, hơn nữa vì em chọn màu da vàng nhạt nên cũng hợp với cái màu nỉ của tapi cửa. Em đã nhìn thấy có cụ bọc cái tapi ấy rồi, mép da nhét vào vẫn không kín, xấu. Keo bôi lem nhem trong bẩn cả xe..
Xe của bác chắc là 1.8MT nên nội thất có mầu vàng nhạt, còn em 1.8AT có nội y mầu ghi sẫm, đúng ko nhỉ các bác đã nhận AT, MT "còn phơm" cái?:^)

ncch

Xe hơi
Đẹp đấy cụ ạ.
Nhưng mà nói thật em thấy nó sang sang, không được sì pọt lắm theo xe :21:

nguyen huu linh

Xe tải
đẹp nhưng cái táp pi cửa không được đẹp lắm. giá rổ thế nào hả cụ? cụ bọc ở đâu vậy ?

VietWagen

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối: