[Thảo luận] Vụ này gần chỗ làm của em, xe dừng ko xi nhan :D

thanhskull

Xe hơi
Bác này vẫn nổ máy, vẫn ngồi trên xe thì bị GTCC đòi kiểm tra, bác ấy nhất định ngồi trong xe ko cho kiểm tra, các bác 113 lên chặn đầu thì bác ấy vẫn cố lao lên, chạm vào mông em 113 chút xíu, xước mất tí môi em yaris, đôi co mãi, cuối cùng thống nhất là lập biên bản lỗi dừng xe không bật xi nhan. Lỗi này chắc rẻ hơn nhiều với lỗi đỗ xe rồi. Vậy bà con để ý vụ bật xi nhan ko lại bị mất tiền oan.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác ấy ngồi trên xe nổ máy mà GTCC cũng ko tha:77:

thienphuc

Xe điện
em thấy có 1 cái xe hình như u uất đỗ giữa đường và 1 con bán tải đỗ cách mép đường quá 25cm sao k ai bắt nhỉ ? lại còn cả mấy người đi bộ trên đường giao thông nơi k có vạch cho ng đi bộ nữa.mấy cái xe máy nữa k biết có tín hiệu ưu tiên k mà cũng đỗ gây cản trở giao thông thế cơ chứ

tiger_86

Xe hơi
Ngứa mắt thì bắt:77::77::77:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]

MayMan

Xe tăng
đoạn này trên đường em đi làm về mà, hay có XXX phương ra kiếm ăn lắm.

thichchoi

Xe buýt
cái chính là phố này có biển cấm dừng ko chứ, còn dùng không xi nhan thì có cấm không nhỉ, có lẽ em phải xem lại luật. Nhưng em nghĩ làm gì có cái luật đó, mấy chú xxx chắc cũng é.o thuộc luật rồi.

khoavq

Xe điện
Sáng nay nhà cháu có gặp vụ này.
Phố Liễu Giai, ngay gần với Đội Cấn.

2 xe - 1 của Phường, 1 của TTGT dừng lại để làm luật.
Tý tắc đường.

Luật bảo rằng phải nổ máy, bật xi nhan, lái xe trên ghế lái, nhưng cũng phải linh hoạt cho người ta chứ? Nói chung là chán *** lắm, ATGT với lại thực thi luật thì *** làm, toàn làm chuyện vớ vỉn.

Chán! :77:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cái chính là phố này có biển cấm dừng ko chứ, còn dùng không xi nhan thì có cấm không nhỉ, có lẽ em phải xem lại luật. Nhưng em nghĩ làm gì có cái luật đó, mấy chú xxx chắc cũng é.o thuộc luật rồi.
bác xem lại nghị định 146 nhé

3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước;
b) Quay đầu xe tại nơi cấm quay đầu xe, trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;
c) Lùi xe ở đường một chiều, ở khu vực cấm dừng, trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường, nơi đường bộ giao nhau, nơi đường bộ giao cắt đường sắt, nơi tầm nhìn bị che khuất, nơi cấm quay đầu xe; lùi xe không quan sát hoặc không có tín hiệu báo trước;
d) Khi dừng xe, đỗ xe không có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
đ) Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường rộng; dừng xe, đỗ xe không sát mép đường phía bên phải theo chiều đi ở nơi đường có lề đường hẹp hoặc không có lề đường; dừng xe, đỗ xe không đúng vị trí quy định ở những đoạn đường ngoài đô thị đã có bố trí nơi dừng xe, đỗ xe; đỗ xe trên dốc không chèn bánh;
e) Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất các biển báo hiệu đường bộ;
g) Rời vị trí lái khi dừng xe; mở cửa xe, để cửa xe mở không bảo đảm an toàn; không đặt báo hiệu cho người điều khiển phương tiện khác biết khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy;
h) Dừng xe ở lòng đường đô thị trái quy định của pháp luật; dừng xe, đỗ xe trên đường xe điện;
i) Không gắn biển báo hiệu ở phía trước xe kéo hoặc phía sau xe được kéo; không nối chắc chắn, an toàn giữa xe kéo và xe được kéo khi kéo nhau; xe kéo rơ-moóc không có biển báo hiệu theo quy định;
k) Bấm còi hoặc gây ồn ào, tiếng động lớn làm ảnh hưởng đến sự yên tĩnh trong đô thị và khu đông dân cư trong thời gian từ 22 giờ ngày hôm trước đến 5 giờ ngày hôm sau; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;
l) Không giữ khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước theo quy định khi xe chạy trên đường cao tốc.
bản DOC có ở đây

còn thực ra khi học luật lấy bằng lái cũng đã có điều này rồi khả năng bác này mua bằng khá cao

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
bác xem lại nghị định 146 nhé

d) Khi dừng xe, đỗ xe không có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;

Khi dừng xe thì bật xi-nhan, nhưng đỗ xe cả ngày ngòai đường thì cụ có dám bật xi-nhan không ạ

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
em cực ghét mấy cái thằng cha rẽ và dừng không thèm xi nhan
bị bắt là đúng rồi
cho chừa đi
Mua bằng hay sao mà đi như thế
Chuẩn.
Nếu không sửa thói này sẽ có ngày mang họa cho người khác.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bắt thì cãi, cãi ko đc thì chịu phạt, việc gì mà căng thẳng, bố lái xe này non quá tính chạy húc vào xe TTGT vừa hỏng xe mình vừa bị nó bắt đền....:21: Đi đường thấy nhiều bác vẫn nổ máy ngồi trên nhưng dừng xe rất vô lý, nhất là giờ tan tầm lại chỗ đường hẹp, bực kinh khủng:77: