Vụ lỗi camera hành trình

videonhadat24h

Xe tải
Thưa các cụ ! Số là người cẩn thận nên em cắn răng đầu tư quả camera hành trình blackvue DR-380. Em sài được chừng hơn 1 tháng rồi mấy bữa đầu thì ngon, ảnh đẹp, quay đêm tốt, soft hỗ trợ full. Dùng điện nguồn ở tẩu thuốc nên em sắm thêm bộ chia tẩu 1 ra 3 giá 150k bên muagiagoc.vn cho tiện dùng sạc điện thoại. Sau đó em rút nguồn của Camera ra khỏi tẩu thuốc và cắm sang chân tẩu mở rộng và làm 1 chuyến ~ 100km thì Camera vẫn chạy bình thường. Vài hôm sau em lại đi loanh quanh thành phố. Dừng đỗ mấy điểm thì đến điểm cuối cùng thấy Camera không nên dù đã cắm ra cắm vào đổi ổ tẩu đủ kiểu. Em rút thẻ nhớ ra cắm vào điện thoại thì thấy thẻ nhớ đầy phè. Em lại nổ máy thì thấy Camera ( đã rút thẻ nhớ ra ) lại nên kể cả chuyển nguồn sang tẩu mở rộng. Sau đó em xóa mấy File đi và cắm thẻ nhớ vào thì nó lại nên bình thường. Được mấy lần đi lại vẫn ok. Chiều nay có tí việc đi lại nó lại không nên rồi trong buổi chiều dừng đỗ lung tung có lúc nó lại nên rồi không nên. Em thử nguồn tẩu thuốc dây mayso vẫn đỏ lừ, thử sạc điện thoại bằng chân tẩu mở rộng vẫn bình thường. Em pó tay với nó rồi....hix không biết OF có cao nhân nào đã từng bị như em không, hoặc biết được lỗi nó thế nào không? Thẻ nhớ có vấn đề, hay nguồn điện chập chờn khi mở rộng, hay do máy ạ? Em kể chi tiết cho các cụ tiện hỗ trợ. Vodka em rót sẵn để mời ạ!

oojimioo

Xe tăng
Con camera của cụ gặp bạo bệnh rồi, cụ cần mang ra bác sỹ thôi, thử với nguồn ổn định và kiểm tra mới ra đc

CO NHU KHONG

Xe buýt
Đầu tiên cụ kiếm cái thẻ nhớ khác lắp vào thử, nếu OK thì lỗi do thẻ...Vì thẻ nhớ hư hay sắp hư cũng lảm máy không hoạt động.
Nếu thẻ tốt thì cụ kiểm tra tiếp nguồn cấp, có thể sợi dây cấp nguồn hỏng...Nếu không xong thì em chào thua vì em chỉ biết có thế...

videonhadat24h

Xe tải
Đã vodka cụ ạ, em sẽ kiếm cái khác để thử nhưng bực ở chỗ nà ló cứ chập chờn mới khó cho em ạ
Đầu tiên cụ kiếm cái thẻ nhớ khác lắp vào thử, nếu OK thì lỗi do thẻ...Vì thẻ nhớ hư hay sắp hư cũng lảm máy không hoạt động.
Nếu thẻ tốt thì cụ kiểm tra tiếp nguồn cấp, có thể sợi dây cấp nguồn hỏng...Nếu không xong thì em chào thua vì em chỉ biết có thế...

30NN-9999

Xe buýt
em dùng GS5000 cũng bị lỗi như cụ , may em còn bảo hành nên đổi sang loại khác ...cụ nào đang dùng GS5000 nên xác định thay là vừa

bongmatroi

Xe hơi
Cụ kiểm tra chỗ rắc cắm nguồn xem có bị lỏng gì không, nếu không thì cũng botay thật

cuongpv1801

Xe tải
Cụ chủ lắp thẻ nhớ vào máy tính, dùng phần mềm blackvue chỉnh lại độ nhạy của cảm biến va chạm (giảm độ nhạy xuống) rồi xóa hết file cũ đi xem thế nào. Em đc biết nếu các file đc ghi nhận là dành cho va chạm thì ko dc xóa và ghi đè đâu

videonhadat24h

Xe tải
Em chắc chắn là không có nhiều file bị lock kiểu này đâu ạ, nhưng liệu có phải máy bị lỗi do phải thực hiện việc xóa file cũ đi hay không thì em cũng đang nghi ngờ, không biết cuối cùng là tại sao ?
Cụ chủ lắp thẻ nhớ vào máy tính, dùng phần mềm blackvue chỉnh lại độ nhạy của cảm biến va chạm (giảm độ nhạy xuống) rồi xóa hết file cũ đi xem thế nào. Em đc biết nếu các file đc ghi nhận là dành cho va chạm thì ko dc xóa và ghi đè đâu

videonhadat24h

Xe tải
Em chợt suy nghĩ hay là bị sốc điện lúc đề nổ máy, nếu như vậy thì đề nổ máy rồi mới cắm cam chăng mong có cụ nào dành về điện đóm khai sáng ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Mấy cái loại camera Hồ Cẩm Đào dùng chán lắm các cụ ạ. Em có 1 con cũng rất hay tậm tịt. Hôm thì nó ghi hình, hôm thì không. Ngày tháng thì cứ đảo điên, cài lại xong được 1 thời gian lại tự chuyển về năm 2007.
Tháo ra ngó bên trong thì cũng mạch, cũng main nhìn ngon lắm, nhưng chạy thì chán chả buồn chết.
Hàng rẻ thì ôi, các cụ nói cấm có sai !!!!

videonhadat24h

Xe tải
Cụ nói đúng, cơ mà loại này của em khai sinh Hàn Quốc cụ ạ
Mấy cái loại camera Hồ Cẩm Đào dùng chán lắm các cụ ạ. Em có 1 con cũng rất hay tậm tịt. Hôm thì nó ghi hình, hôm thì không. Ngày tháng thì cứ đảo điên, cài lại xong được 1 thời gian lại tự chuyển về năm 2007.
Tháo ra ngó bên trong thì cũng mạch, cũng main nhìn ngon lắm, nhưng chạy thì chán chả buồn chết.
Hàng rẻ thì ôi, các cụ nói cấm có sai !!!!

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ xem lại file có bị LOCK do để G sensor thấp quá không nhé, những file bị LOCK sẽ chống ghi, sau một thời gian tràn thẻ nhớ nên CAM không thể ghi đè được.