Vòng to - Pico Mall - VĐ3 - Bắc Ninh - Đg 18 - Cầu Thăng Long - 100km ko nghỉ

Nhân dịp sáng này cố hết sức bình sinh theo được các siêu nhân chạy Vòng To (đây là cách gọi của các bác chạy road) nên em lên đây report tí thành tích.

Qua các loại hẹn hò FB, sáng nay cửa Pico Mall quy tụ toàn cao thủ.

Đã hẹn với nhau là chạy vòng to vì vậy đoạn đầu VĐ3 tốc độ được giữ vừa phải 35 ~ 38.

Tuy nhiên đã là VĐ3 mà ko chém giết thì hơi phí, vì thế qua ngã 3 Pháp Vân, tốc độ của các đầu kéo đẩy lên cao. Attack liên tục ... em cố gắng bám theo.

Đến chân cầu Thanh Trì, nhịp tim lên cao quá nên em hạ tốc độ chậm lại giảm nhịp tim đúng bài để chuẩn bị leo dốc. Tuy nhiên do toàn đầu kéo khủng ko có dấu hiệu của nghỉ :) nên em bị rớt vài chục mét.

Leo dốc ... đã đẩy đến 32km/h trung bình mà ko theo được. Cả đoàn xa dần ... nhìn phía trước thấy cụ Trắm và cụ Jim cũng rớt ...

Xong dốc thì chả còn ai chạy cùng nên giữ tốc độ thấp đến cầu Vượt đường 5.

Lúc trước bị sốc nên định té sang Vincom trà đá cho lành :). Tuy nhiên trót hứa với Mốc Unik khao xe và thấy đội chạy vòng to toàn hàng khủng. Có Nab, XCK, Vunhat, Unik và em ... tặc lưỡi, núp chắc là cũng đến nơi.

Cả đội chạy thong thả qua cầu Phù Đổng .... 1 đoạn khoảng 10km em hồi sức. Thấy người khá ngon, nhưng ko dám lên kéo. Núp là chính ...

Rẽ đường cao tốc Bắc Ninh - Nội Bài, em đủ sức lên kéo 1 lúc. Đường khá đẹp, tốc độ giữ tốt khoảng 32 ~ 35.

Tuyến này đường đẹp quá, bảo sao Road hay choén cung này. Quay 1 lúc đã bắt đầu đến chân Cầu Thăng Long. Mốc Unik tăng tốc, VuNhat bám theo ... em thì đuối như con cá chuối nên thôi giữ đều 25km/h lên cầu. Nab và XCH leo ngay sau em cùng tốc độ.

Vũ Nhật và Unik đóng ác liệt, lên đỉnh cầu vẫn còn dư pin nên bỏ đồng bọn khá xa.

Chân cầu Thăng Long, cả đội phải chờ em 1 lúc, vừa chạy 1 đoạn thì Nab xịt lốp trước. Mất 1 lúc để thay săm mới ...

Cả đội về Lạc Long Quân ăn phở bò, kết thúc 1 tour tiêu chuẩn.

Đây là đồng hồ em reset từ điểm hẹn Pico mall đến hàng phở Lạc Long Quân. Về đến nhà em cũng hơn 100km

Thời gian ngồi trên xe

Tốc độ trung bình của em, mốc Unik thấp hơn bởi reset từ nhà, nhưng đã đủ km khi về đến hàng phở

Blackfish

Xe tăng
Sáng mai chạy lại cung này nha các cụ.Hết đường 18 thì sang Sóc Sơn thắp hương Cụ Gióng độ cho anh em đủ sức khỏe chạy double cen tháng 10.

benq

Xe điện
Nhìn các cụ chiến cung mới mới thấy mình lạc lõng quá, suốt mấy tuần vừa rồi bận tối mặt đến vào mạng cũng không được mới chán. Vẫn túc tắc đạp quanh ao (nhưng đi sớm về sớm nên hầu như không gặp cụ nào...hic) Chắc 1 tháng nữa mới có thể quay trở lại nhịp độ cùng các cụ...~o)

Fiat_ELX

Xe điện
Cung này ngày mai lại chạy tiếp, khuyến mại thêm cái dốc Đền Gióng nữa he he
Mai em nghỉ cho hồi cơ, các cụ độp vui vẻ
đi thôi cụ, thế mới choén đc b2b chứ

hoangcuongxq

Xe đạp
các pác máu ghê! khâm phục!

đi thôi cụ, thế mới choén đc b2b chứ
Em chưa đến đích cuối cùng ... em còn mấy cái Cen ở phía trước, sau đó lại còn B2B nữa. Ko đốt cháy giai đoạn được ... he he ... em theo dõi thấy cụ áp dụng đúng sách lắm :). Em phải noi gương cụ chứ ko dám đi tắt đón đầu ..

unik

Xe buýt
Bonus thêm cái ảnh mấy ae ngồi ăn phở Lạc Long Quân!