[Funland] Vòng chung kết U20 châu Á 2023 (AFC U20 Asian Cup)⚽🇻🇳

bomon

Xe tăng
Xem highlight chính chủ của AFC trên youtube, 2 bàn thắng xem đi xem lại vẫn sướng

Bonus trận Úc

Visser III

Xe tăng
Indo là đội đầu tiên của Châu Á dự WC đấy cụ. TQ cũng dự WC k xa nhưng chẳng ai nói nền tảng họ tốt. Cụ nói nền tảng bđ VN gần đây tốt so với ĐNA thì còn hợp lý, đây đang là giải Châu Á.
Chắc cụ chỉ đọc tít báo rồi phán.cụ biết hoàn cảnh Indo được dự WC là gì không ạ.
Bóng đá TQ vào 20 năm trước khác hoàn toàn bây giờ.họ có nền tảng tốt với những cầu thủ giỏi thực sự đấy cụ ạ.

doctor103

Xe điện
Bao nhiêu cầu thủ thì em không biết vì không ở đó chầu trực và đếm người cụ muốn biết đến xem là rõ, nhưng HLV phải tốn nhiều thời gian chỉnh sửa kỹ thuật cơ bản cho cầu thủ cái này từ thời thầy Park đã nhiều lần rồi.
em thì thấy việc chỉnh động tác này để phục vụ cho chiến thuật của HLV, chứ nói cầu thủ VN thiếu sót về đào tạo cơ bản thì chưa hẳn. Mỗi HLV có trường phái triết lý riêng, và để phục vụ được lối chơi đó thì cần những thao tác, bài tập riêng phù hợp cho triết lý đó. Nếu như triết lý của HLV trưởng tuyển QG cũng được thực hiện ở các môi trường CLB nơi các cầu thủ ăn tập, thi đấu hàng ngày thì khi lên tuyển sẽ không mất thời gian cho việc này nữa. Giờ nhiều cầu thủ lần đầu gặp ông Châu Dê thì giai đoạn đầu sẽ mất kha khá thời gian để làm quen dần với chiến thuật của HLV mới

doctor103

Xe điện
Trường hợp mình thua 2-1 là cầm vé vào đúng không cụ?
Nhưng em linh cảm trận gặp Iran mình hòa 1-1 😍
Thua Iran 0-1 hoặc 1-2; và Úc thắng Qatar với bất kỳ tỷ nào thì mình cũng bị loại
Nếu thua 2-3 và Úc thắng qatar thì khi xét thành tích 3 đội, Iran đứng đầu, Còn VN và Úc so kè nhau hiệu số thì cũng sẽ căng

Nói chung là đẹp nhất là từ hòa trở lên chẳng phải lo nghĩ gì trận của Úc mà mình cũng lấy ngôi nhất bảng có lợi thế tinh thần. Còn bảng B của VN đá trước nên cũng không tính được chọn đối thủ nào nên kệ để bảng A chọn xem có muốn gặp VN hay không

doctor103

Xe điện
Indo là đội đầu tiên của Châu Á dự WC đấy cụ. TQ cũng dự WC k xa nhưng chẳng ai nói nền tảng họ tốt. Cụ nói nền tảng bđ VN gần đây tốt so với ĐNA thì còn hợp lý, đây đang là giải Châu Á.
lần dự WC đấy của Indo thì từ đời tống rồi,
mà ở trên em ghi chưa đủ, nền tảng là nói đến lứa trẻ U16-->U20 chứ việc dự WC là của đội chuyên nghiệp, trưởng thành rồi. Cầu thủ trẻ là nền tảng cho đội tuyển QG mà lứa trẻ (nền tảng) của các đội mà cụ đưa ra ở trên như Indo hay TQ trong 15-20 năm gần đây thì thành tích cũng ngang hoặc có khi còn kém hơn VN

Juve99.

Xe máy
lần dự WC đấy của Indo thì từ đời tống rồi,
mà ở trên em ghi chưa đủ, nền tảng là nói đến lứa trẻ U16-->U20 chứ việc dự WC là của đội chuyên nghiệp, trưởng thành rồi. Cầu thủ trẻ là nền tảng cho đội tuyển QG mà lứa trẻ (nền tảng) của các đội mà cụ đưa ra ở trên như Indo hay TQ trong 15-20 năm gần đây thì thành tích cũng ngang hoặc có khi còn kém hơn VN
Thì cụ nói U20 VN từng dự WC và dựa vào đó cụ phán VN có nền tảng bđ tốt nên e đưa vd TQ dự WC người lớn đàng hoàng cũng chẳng mấy ai thừa nhận nền tảng bđ TQ là tốt chứ e k có nói indo - TQ thành tích nọ kia. Cái sân MD như mặt ruộng, cả nước có 1 vài sân bđ đủ đk đá đỉnh cao, cơ sở vật chất nghèo nàn, giải VĐ thì thiếu cn... mà cụ nói nền tảng bđ VN tốt so với các nước khác thì e cũng đến ạ :D

• Vodka
Reactions: UFA

Juve99.

Xe máy
Chắc cụ chỉ đọc tít báo rồi phán.cụ biết hoàn cảnh Indo được dự WC là gì không ạ.
Bóng đá TQ vào 20 năm trước khác hoàn toàn bây giờ.họ có nền tảng tốt với những cầu thủ giỏi thực sự đấy cụ ạ.
E đọc kỹ hết cụ ah, cụ kia nói U20 VN dc đá WC và dựa vào đó nói nền tảng bđ VN tốt thì e mới đưa vd Indo - TQ dự WC nhưng ai nói họ có nền tảng bđ tốt. Các đội bóng lớn giàu truyền thống của VN cứ mỗi mùa giải mới lại nín thở chờ xem có đủ kinh phí tham dự hay ko, rồi muôn vàn lí do khác mà còn cố cãi nền tảng bđ VN tốt. Hay ý cc là tốt so với Cam - Lào

Ga_son

Xe điện
Nó có tổ chức mà cụ! Rất đồng bộ và chu đáo :))
Em rất ghét đám cầu thủ Vùng Vịnh - giàu có, to xác nhưng bẩn tính rồi còn hay ăn vạ!
E thấy ta đá cũng tiểu xảo mà, chả khác Argentina mấy, cơ mà bóng đá phải như vậy. Cầu thủ của ta bị vuốt má, xoa đầu cái là nằm sân lăn lộn ngay :)) .

Dan du an

Xe ba gác
E thấy ta đá cũng tiểu xảo mà, chả khác Argentina mấy, cơ mà bóng đá phải như vậy. Cầu thủ của ta bị vuốt má, xoa đầu cái là nằm sân lăn lộn ngay :)) .
Bây giờ cứ có luật nếu xem lại băng mà không có tình huống va chạm hoặc đánh nguội vẫn lăn lộn thì 3 trận sau cấm thi đấu. Còn nếu có đánh nguội thì cũng cấm luôn thằng đánh nghỉ 3-5 trận tiếp theo. Phải như thế bóng đá trông mới sạch sẽ hơn được

Ga_son

Xe điện
Đấy là ngồi nhà làm toán, thực tế thì Quata cửa thắng Úc cỡ 1% !
Chả có j là ko thể, Quata đá cũng ná ná Úc, VN đá ná ná Iran cơ mà Iran trình cao hơn tí (bóng ngắn ban bật). Vn lựa chọn thế trận thận trọng biết mình biết ta nên ăn đc 2 trận đầu, về cơ bản 4 đội cũng ko hơn nhau mấy. Do đó, Quata thắng Úc là điều có thể bởi vì Úc ko chơi phòng ngự chặt chẽ như VN. Đối với bóng đá trẻ thì nên chơi giống HLV Gong và như Úc, Iran hoặc Quata hiện tại. ít nhất là phải đủ nhân lực thể lực chơi đc ở 2/3 không gian sân trong suốt trận đấu. Quata thắng Úc 2-0 và VN thắng Iran 1-0 là Quata đủ vào vòng trong. Với các tỉ số như trên thì hoàn toàn có thể xảy ra việc Quata thắng Úc. Nhất là BĐ châu Á mấy bố Vùng Vịnh dùng tiền hơi nhiều.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Chã ko tạo Minigame nhỉ

tieunhilang

Xe điện
Chả có j là ko thể, Quata đá cũng ná ná Úc, VN đá ná ná Iran cơ mà Iran trình cao hơn tí (bóng ngắn ban bật). Vn lựa chọn thế trận thận trọng biết mình biết ta nên ăn đc 2 trận đầu, về cơ bản 4 đội cũng ko hơn nhau mấy. Do đó, Quata thắng Úc là điều có thể bởi vì Úc ko chơi phòng ngự chặt chẽ như VN. Đối với bóng đá trẻ thì nên chơi giống HLV Gong và như Úc, Iran hoặc Quata hiện tại. ít nhất là phải đủ nhân lực thể lực chơi đc ở 2/3 không gian sân trong suốt trận đấu. Quata thắng Úc 2-0 và VN thắng Iran 1-0 là Quata đủ vào vòng trong. Với các tỉ số như trên thì hoàn toàn có thể xảy ra việc Quata thắng Úc. Nhất là BĐ châu Á mấy bố Vùng Vịnh dùng tiền hơi nhiều.
Ý cụ là Hoàng Gia Qatar hối lộ trọng tài giúp Việt Nam vào tứ kết

t_t_7love

Xe tải
Sáng lướt Youtube thấy đề xuất nên kích vào xem. Tụi này nó câu like hay sao ấy cụ ạ, chứ mấy cm của bên Tàu thấy từ hồi thắng nó hôm Mùng 1 tết, hoặc trước đó lâu rồi, nghe quen lắm!

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ đừng tính xác suất nữa, cái đó để tính lô đề.
Còn VN chắc chắn hoà Iran và vào tiếp.

smart_sharp

Xe tăng
Ngồi bàn nhiều làm gì các cụ ơi. Thắng hai trận là mình có lợi thế quá lớn về cả điểm số và tinh thần rồi. Trước khi bắt đầu, có khi mình chỉ mong được một trận thắng thôi ấy chứ.