Vodka cho dịch vụ 24/24 của Trường Hải

Nam_SS

Xe máy
Chiều nay về hí hửng khởi động xe để đưa mẹ con gấu về quê, nhưng khi bật khóa điện...ôi chao...thấy tối mò...Khi khởi động không được. E gọi cho thằng bạn cầu cứu, nó xui nhờ 1 chú taxi nhờ đấu điện để khởi động. Nhưng chú taxi e nhờ cũng pó tay. E chẳng biết làm sao, gọi cho cậu bạn làm bên vận tải, nó bảo nhìn sổ bảo hành & gọi cho dịch vụ của Trường Hải. E gọi số 0933800111 thì họ bảo bảo sẽ cho người gọi lại. Sau khoảng 10', 1 chu gọi cho e (Sau đó e mới biết là Mr Bốn - Quản đốc THLB), sau khoảng 1h, có 2 chú đến nhà e. Các chú mang theo bình ắc quy & nhiều thứ lắm, các chú lắp ắc quy, đề nổ & kiểm tra hết các thiết bị điện, sau cùng các chú bảo ko sao...Ôi trời! nhẹ hết người, e cứ tưởng đứt quả đề thì toi...Bây giờ xe đi ngon rùi. Một điều nữa e thấy lạ là các chú bên THLB sang sửa cho e nhưng lại không lấy tiền...E bảo mãi các chú mới nhận bồi dưỡng 100k.
Xin lỗi vì e viết hơi dài dòng, nhưng e chỉ muốn chia sẻ với các bác là nếu sử dụng xe Kia TH thì nếu gặp sự cố gì cứ gọi số 0933800111 hoặc 0933805625 để được hướng dẫn & support tận nhà nếu cần. Xe của e là Kia MN
Có cụ nào bên TH, e xin vodka & cảm ơn

:-bd(b)

Chỉnh sửa cuối:

chuột 74

Xe điện
hậu mãi tốt thì cơ hội chiếm thị phần của TH không nhỏ:P

Chum

Xe tải
thế cuối cùng xe cụ làm sao mà không có điện đóm gì vậy? em 1 lần cũng ko điện đóm, mở capo siết lại ốc bên mát ắc qui, điện lại về làng.

lenamhung83

Xe tăng
Bác nên tìm hiểu nguyên nhân mất điện cuae ac quy: Nếu ac quy cũ để lâu tự tiêu điện thì dơn giản, bác thay cái mới cho yên tâm khi đi xa. Còn nếu xe chập diện ở chỗ nào gây hết điện ac quy lại là vấn đề khác phức tạp hơn

Nam_SS

Xe máy
thế cuối cùng xe cụ làm sao mà không có điện đóm gì vậy? em 1 lần cũng ko điện đóm, mở capo siết lại ốc bên mát ắc qui, điện lại về làng.
Cuối cùng gần 9PM, có 2 chú bên THLB sang ktra & khởi động giúp e. Sáng nay e nổ thử thấy ngon rùi. Hóa ra hqua chú taxi e nhờ câu dây sai. Đáng lí ra là phải cực dương xe em với cự dương xe chú ấy, nhưng cực âm xe chú ấy phải nối với 1 chỗ kim loại bất kỳ nào đó của xe e (ko đc nối vào cực âm xe e). Qua vụ này bác nào đi Kia MN số sàn giống e thì rút kinh nghiệm

YAMAKAWA

Xe buýt
nhưng vẫn chưa rõ nguyên nhân gốc của việc tiêu điện thì lần sau lại bị thế
Vodka cho Kụ vụ share nối cực nhé
Lần sau check thêm phần cầu chì nữa nhé

Nam_SS

Xe máy
nhưng vẫn chưa rõ nguyên nhân gốc của việc tiêu điện thì lần sau lại bị thế
Vodka cho Kụ vụ share nối cực nhé
Lần sau check thêm phần cầu chì nữa nhé
Nguyên nhân e dự như thế này cụ ạ. Có thể gấu nhà e mở cốp sau nhưng khi đóng xuống chưa vào hẳn nên đèn cốp vẫn sáng. Mà xe e để trong gara ở nhà nên ko để ý kỹ. Hôm qua, sau khi mấy chú bên TH khắc phục xong e chạy về Sóc sơn (30km), sáng nay khởi động lại thấy nổ ngon lành.

xebokeooto

Xe tăng
Cuối cùng gần 9PM, có 2 chú bên THLB sang ktra & khởi động giúp e. Sáng nay e nổ thử thấy ngon rùi. Hóa ra hqua chú taxi e nhờ câu dây sai. Đáng lí ra là phải cực dương xe em với cự dương xe chú ấy, nhưng cực âm xe chú ấy phải nối với 1 chỗ kim loại bất kỳ nào đó của xe e (ko đc nối vào cực âm xe e). Qua vụ này bác nào đi Kia MN số sàn giống e thì rút kinh nghiệm
Cái vụ nầy Cháu thấy là lạ nhỉ?
Cháu đã gặp trường hợp tương tự, xe của Cháu gần hết điện, không đề được. Gọi thằng bạn đến đấu cực + acq của nó với cực dương acq của mình, cực - acq của nó với cực - acq của mình sau đó khẹc phát nổ ngay.

Nam_SS

Xe máy
Xin hỏi xe cụ là xe gì ạ? Xe e là Kia MN 2009 của Trường Hải. Trong sách HD nó cũng viết thế, nó còn có cả hình minh họa cơ. Thêm vào đó e cũng trực tiếp đấu như của bác nhưng ko nổ đc. Hay tại MN của mấy chú TH mới thế nhỉ???