Chi hội Vợ 2 em mùi xăng

luong quy tu

Xe tải
Như tiêu đề. Là vợ 2 e k hieu sao dạo này mùi xăng lắm các bác ạ, hôm chu nhật đi chơi phải gửi xe ở bãi, sáng hôm sau e ra lấy xe thì bảo vệ xin nhan cho e lùi xe ra, xong mặt nhăn nhó nói xe em mùi xăng quá làm cho ông ấy phát nôn ra,
1. Xe mui xăng nhu thế là hỏng gì các bác nhỉ?
2. Dạo này e đi xe thấy yếu, và kiểm tra dầu máy thì thấy rất hao, e đổ bổ xung dầu liên tục ag, nó hỏng gì các bác?

Các bác giúp e với để e cho vợ 2 e đi chữa bệnh ạ, nhân tiện cho e hỏi chi phí sửa thế nào có đắt lắm không ạ?
Em rót voka mời các bác ạ

matitz3979

Xe buýt
Như tiêu đề. Là vợ 2 e k hieu sao dạo này mùi xăng lắm các bác ạ, hôm chu nhật đi chơi phải gửi xe ở bãi, sáng hôm sau e ra lấy xe thì bảo vệ xin nhan cho e lùi xe ra, xong mặt nhăn nhó nói xe em mùi xăng quá làm cho ông ấy phát nôn ra,
1. Xe mui xăng nhu thế là hỏng gì các bác nhỉ?
2. Dạo này e đi xe thấy yếu, và kiểm tra dầu máy thì thấy rất hao, e đổ bổ xung dầu liên tục ag, nó hỏng gì các bác?

Các bác giúp e với để e cho vợ 2 e đi chữa bệnh ạ, nhân tiện cho e hỏi chi phí sửa thế nào có đắt lắm không ạ?
Em rót voka mời các bác ạ
xe mùi xăng nhà chưa bị,nhưng thầy bảo nó nhiều nguyên nhân,lọc gió bẩn,kim phun,bugi,điện,do xăng đc đốt hết trong buồng đốt.
còn hao dầu máy,như xe trước e phải làm lai máy.nếu phải làm máy thì mất khoảng 5 đến 6 củ.
giờ cụ đem xe ra gara thợ họ kiểm tra mới xác định đúng đc.

baccop1981

Xe buýt
Trước hết cụ tháo buzi ra. Xem nó có bẩn ko . Nếu ko bẩn mà màu gạch cua là OK rồi lắp lại. Sau đó tháo lọc gió ra xịt cho thật sạch. Nếu tự tháo luôn cả họng hút ra thì càng tốt . Vệ sinh xong lắp lại như cũ. Nổ máy rồi di ra sau đít vợ hai ngưỉ xem còn mùi ko nhé. E nghĩ là hết mùi luôn
Thỉnh thoảng cụ phải vệ sinh cho vợ hai chứ. Thấy mùi mà dùng thì kinh lắm

luong quy tu

Xe tải
That sự là e k bit nguyen nhân nhu the nao, neu nhu cac cu nói thì e tu làm dc, toi nay e ve thử xem the nao

luong quy tu

Xe tải
xe mùi xăng nhà chưa bị,nhưng thầy bảo nó nhiều nguyên nhân,lọc gió bẩn,kim phun,bugi,điện,do xăng đc đốt hết trong buồng đốt.
còn hao dầu máy,như xe trước e phải làm lai máy.nếu phải làm máy thì mất khoảng 5 đến 6 củ.
giờ cụ đem xe ra gara thợ họ kiểm tra mới xác định đúng đc.

Ôi nếu mất tầm 5 - 6 củ thì xong con ong nhà e rồi, luong e 3tr/thang, mat 2 thang nhin an

matitz3979

Xe buýt
Ôi nếu mất tầm 5 - 6 củ thì xong con ong nhà e rồi, luong e 3tr/thang, mat 2 thang nhin an
ko cứ là hao dầu là phải làm máy cụ à,phải kiểm tra gioăng mặt máy.phớt đầu trục cơ các thứ khác mới đọc đúng bệnh đc,là có phải làm máy ko.

Cats Lover

Xe tải
Có thấy khói xanh không hả cụ?

Cats Lover

Xe tải
E k thấy khói gì cả, vẫn chạy bình thường thôi bác ag
Thế thì ko phải tại xéc măng đâu, chắc không phải bổ máy. Nếu xéc măng bị mòn thì thường có khói xanh. Hay cao áp có vấn đề gì làm nhiên liệu đốt ko hết. Tốt nhất cụ cứ đem ra gara nào có uy tìn họ check cho chứ hỏi trên này em sợ ko được việc cụ ạ. Các cụ thấy có gara nào uy tín thì giới thiệu giúp cụ chủ với ạ. Em ko chạy Spark nên ko rành cái vụ này ạ.

vinhangthu

Xe buýt
thế đà hết bệnh chưa cụ

dunggalaxy

Xe tải
xe e cung có mùi xăng và chạy khoảng 50km bật điều hòa thì xe có hiện tượng yếu, ga xe ko bốc, đôi khi giật giất
các cụ xem giúp em là bệnh gì?có gara nào uy tín, giới thiệu giúp e, thanks các cụ

matitz3979

Xe buýt
xe e cung có mùi xăng và chạy khoảng 50km bật điều hòa thì xe có hiện tượng yếu, ga xe ko bốc, đôi khi giật giất
các cụ xem giúp em là bệnh gì?có gara nào uy tín, giới thiệu giúp e, thanks các cụ
xe mùi xăng thì có mấy nguyên nhân,kiểm tra lại nắp bình xăng cụ lật ghế sau lên kiểm tra xem,kiểm tra bugi,bộ chia điện,do xăng ko đốt hết trong buồng đốt,thợ mới sử lý đc vấn đề này,còn xe yếu khi vào ga cụ kiểm tra bơm xăng,vệ sinh cục bù ga,lọc gió,bec phun,cảm biến chân ga.

keny_huy

Xe tải
Xe Em cũng như xe cụ, muốn tăng tốc đạp lòi mắt, cũng muốn tìm chỗ cho v2 mà có vẻ hơi khoai