[Thảo luận] Vợ 2 của em bị táng vỡ mông, các bác giúp em với!

bachchuongtu

Xe tải
Hu hu!
Báo cáo các bác.
Hôm nay đi họp lớp, em đỗ xe ở trên đường Quốc lộ. có 1 chú chạy xe ôm làm thẳng 1 phát vào phía mông trái vợ 2 của em ( chắc nó bị ma làm vì lúc đó trên đường có mỗi xe nó và xe em ). Mông ợ 2 em ( bửng sau, phần nhựa ) toác ra, xe ôm không sao. Em gọi bảo hiểm ( Bảo Minh ) họ bảo là lỗi ở xe ôm nên không thuộc trách nhiệm của họ:mad:, họ giải thích là em không sai, họ chỉ bồi thường khi xe em sai.
Em bảo là không ai cố tình như vậy cả nên làm thế nào cho hợp lý, quan điểm của em là muốn thay cái bửng mới nhưng họ yêu cầu là cần biên bản của CAGT, em thấy phức tạp quá định mai lùi thẳng vào cái cột nào đó rồi gọi họ đến mà xử lý.
Theo các cụ em làm như vậy có được không ạ, các cụ vẽ cho em tí nhé!

Xi dau

Xe tải
lần sau cụ mà bị tai nạn tương tự thế thì tốt nhất cụ nên gọi cho BH với lý do: xe để bên lề đường không người trông coi, khi ra xe thì đã thấy bị .... Em bị mấy lần như thế gọi cho BH Bảo Việt thế là được thay mới :21::21::21:

Vitara-29U....

Xe hơi
Hu hu!
Báo cáo các bác.
Hôm nay đi họp lớp, em đỗ xe ở trên đường Quốc lộ. có 1 chú chạy xe ôm làm thẳng 1 phát vào phía mông trái vợ 2 của em ( chắc nó bị ma làm vì lúc đó trên đường có mỗi xe nó và xe em ). Mông ợ 2 em ( bửng sau, phần nhựa ) toác ra, xe ôm không sao. Em gọi bảo hiểm ( Bảo Minh ) họ bảo là lỗi ở xe ôm nên không thuộc trách nhiệm của họ:mad:, họ giải thích là em không sai, họ chỉ bồi thường khi xe em sai.
Hơ, thế nhỡ đõ xe trong bãi bi cái xe khác (xe tải chẳng hạn) nó ủi vào xe mình thì ko đc đền hở cụ, thế thì gọi là lừa đảo chứ bảo hiểm j??:mad:
Thấy mà ức thay cho cụ chủ thớt tự dưng tai bay vạ gió.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
bảo hiểm ở VN minh không phải bảo hiểm 2 chiều, do vậy họ nói đúng đó. Nếu xe khác gây tai nạn cho mình thì xe kia phải chịu trách nhiệm bồi thường. Do vậy khi đi bảo hiểm thì các bác hãy luôn nói là các bác sai

tvc

Xe máy
Các bác không đọc Tuổi trẻ à. Muốn được bảo hiểm phải bơm tiền cho bon Bảo Minh củ chuối ấy đấy. Nói chung bảo hiểm là lừa đảo

ketpo

Xe điện
Oài sao bác ko bảo với bên bảo hiểm là lùi vào tường bị vỡ mông

F.ACURA

Xe container
Hu hu!
Báo cáo các bác.
Em bảo là không ai cố tình như vậy cả nên làm thế nào cho hợp lý, quan điểm của em là muốn thay cái bửng mới nhưng họ yêu cầu là cần biên bản của CAGT, em thấy phức tạp quá định mai lùi thẳng vào cái cột nào đó rồi gọi họ đến mà xử lý.
Theo các cụ em làm như vậy có được không ạ, các cụ vẽ cho em tí nhé!
Chuẩn, chơi đi cụ:41::41::41:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chia buồn cùng bác, gọi BH đi sửa thôi.

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Hu hu!
Em gọi bảo hiểm ( Bảo Minh ) họ bảo là lỗi ở xe ôm nên không thuộc trách nhiệm của họ:mad:, họ giải thích là em không sai, họ chỉ bồi thường khi xe em sai.
Tội nghiệp cụ quá,cụ mới chạy xe nên thiếu kinh nghiệm mấy vụ này rồi.Gặp bất kỳ vụ nào tương tự thì cụ cứ đưa xe đến BH rồi khai là "lùi xe vào ga ra thiếu quan sát nên xảy ra sự cố".Tuy nhiên cụ khai cái ga ra nào xa xa một tý,đề phòng họ đi kiểm tra thực tế thì lòi đuôi ngay.
Bây giờ sự việc đã bị lộ do cụ thật thà khai báo nên cụ phải "nói nhỏ" với chú giám định của BH.
Một mẹo nhỏ khi mua BH đây cụ:chọn người quen bán BH,khi có sự cố thì alo cho người đó trước để được tư vấn cách xử lý có lợi cho mình.
Cụ xem vụ này nhé:

Chỉnh sửa cuối:

bachchuongtu

Xe tải
em đỗ xe ở trên đường Quốc lộ là sai phải ko ạ

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Ta Viet Cuong;17 Do vậy khi đi bảo hiểm thì các bác hãy luôn nói là các bác sai[/quote nói:
Cụ lại xúi dại rồi,vậy nếu đang chạy trên đường có tình huống khẩn cấp như 2b lao trong ngõ ra,đạp phanh gấp và bị xe sau táng vỡ mông thì cũng nhận lỗi về mình sao?!Phải tùy trường hợp cụ thể má có cách giải quyết chứ cụ!

RX8

Xe hơi
Bác ơi, nếu BH của bác là bảo hiểm bắt buộc thì bác sai người ta bồi thường cho người kia ạ. Dưng mà nếu bác mua bảo hiểm thân vỏ toàn bộ thì bác đúng bác sai ko cần biết, cứ hỏng là được sửa. Thế bảo hiểm của bác thuộc loại nào ợ?

Federer

Xe tải
bảo hiểm vật chất xe thì làm gì có chuyện phải lỗi tại mình thì BH mới đền.
BH phải bồi thường trong mọi trường hợp
Giả sử xảy ra tai nạn nghiêm trọng mà lỗi thuộc về người khác thì bác phải ký vào biên bản là bác sai à?:77:

Carens2009

Xe điện
Em cũng có vụ tương tự có ông anh đi đường làng va vào con trâu bị bẹp một bên ,ông ấy không gọi bảo hiểm mà về nhà lùi vào tường lùi thế nào kép đúng chỗ đấy thế là gọi xxx đến chụp ảnh và gọi bảo hiểm đến thanh toán.Các bác cho em hỏi,nếu trường hợp đấy mấy công ty bảo hiểm nước ngoài có bảo hiểm cho mình không

bachchuongtu

Xe tải
Em mua bảo hiểm toàn bộ các cụ à!

thinhhvnh

Xe máy
Cụ Cadivi lói, chuẩn không cần chỉnh.:69::69::69:

training

Xe tăng
Thế cho nên em ko bao giờ mua bảo hiểm của bọn VN cả, Bảo Minh, Bảo Việt, lịt *** em nói xin lỗi, toàn bọn lừa đảo. Vợ 2 em mua bảo hiểm toàn bộ của Liberty, 1 năm bảo hiểm mất cắp đồ 2 lần, bảo hiểm mất cắp toàn bộ xe, khi nào em đi chán em vứt té xe sang Cam là lại được vợ mới:21:(b)

spiderman

Xe tăng
Trước tiên em chia buồn cùng bác chủ thớt.
Em cũng bị như bác đó, có điều bảo hiểm làm tất ko có ý kiến gì hết. Nó mà ko làm em mãng võng lên ngủ ở cơ quan chúng nó ấy chứ.
bác xem xe em có giống bác ko này:
http://otofun.net/showthread.php?t=79852

xecoi

Xe tải
Cái chuyện bảo hiểm chỉ bồi thường khi mình sai có nhiều thớt nói rồi mà kụ! Còn em thì chỉ mấy lần bảo hiểm càu nhàu là vết xước bé quá nên khó bảo hiểm. Em bảo thế để mình ra lùi 1 phát vào cột hãng rồi thay một thể nhá rồi cậu làm chứng luôn nhỉ. Sau đấy còn tận tình chỉ dẫn em khai chung chung là va quệt hay lùi vào tường ở Bắc Ninh :21:

hoang204

Xe buýt
hay nhất là bác cứ gọi luôn cho cậu bán BH, cậu ấy sẽ hướng dẫn cho bác làm thế nào để lùi vào cột điện đúng tư thế:)):)):))
chúc bác sớm kết thúc vụ tai bay vạ gió này(b)