[Funland] Vin đơn phương tăng giá sau khi đã nhận cọc

icyeyes

Xe hơi
Các cụ đã bao giờ gặp trường hợp cdt tự tăng giá bán thêm 1 tỷ sau khi đã báo giá, chốt giá và nhận thanh toán cọc 500tr chưa ạ? Đợt vừa xong Vin mở bán shop house Vin Wonder PQ, em đăng kí và sau khi họ báo giá cụ thể + tiến độ thanh toán thì họ cho 30ph để thanh toán 500tr và em đã chuyển. Bên sale đã xác nhận mình mua đc căn này. Hôm nay chuẩn bị đi kí giấy tờ thì họ báo lại tăng giá thêm 1 tỷ "do trước đây có sai sót trong tính toán", và giờ mua thì mua, không thì thôi họ trả lại 500tr.

Họ ko đưa ra lí do nào cụ thể cho việc tăng giá. Dường như sự quan tâm đến sp này quá hot làm họ bất ngờ nên cdt muốn sửa lại giá? (sau hai ngày em nghe sale nói nhiều người quan tâm trả chênh có thể lên đến một tỷ, nhưng mới là nói vậy chứ chưa gặp hay giao dịch với ai).

Thêm một vấn đề nữa là họ báo "đánh số lại các căn" nên căn em mua sẽ lệch đi 1 số nhà so với ban đầu. Em đang lo có khả năng nào họ làm giấy tờ lệch đi 1 số nhà để đẩy mình ra khỏi căn cũ vị trí đẹp, sang căn mới bên cạnh vị trí xấu hơn?

Thực sự mình ở thế yếu ko có tiếng nói gì với cdt. Em cũng ko hiểu cấu trúc lương thưởng ở Vin ntn mà các quản lý bậc trung ở một tập đoàn lớn như thế lại đi lật kèo với khách hàng chỉ để hớt thêm ít váng? Các cụ có gặp tình huống này chưa ạ và có hi vọng nào mình thuyết phục họ giữ nguyên giá như họ đã chốt ko?

Thecau

Xe máy
Các cụ đã bao giờ gặp trường hợp cdt tự tăng giá bán thêm 1 tỷ sau khi đã báo giá, chốt giá và nhận thanh toán cọc 500tr chưa ạ? Đợt vừa xong Vin mở bán shop house Vin Wonder PQ, em đăng kí và sau khi họ báo giá cụ thể + tiến độ thanh toán thì họ cho 30ph để thanh toán 500tr và em đã chuyển. Bên sale đã xác nhận mình mua đc căn này. Hôm nay chuẩn bị đi kí giấy tờ thì họ báo lại tăng giá thêm 1 tỷ "do trước đây có sai sót trong tính toán", và giờ mua thì mua, không thì thôi họ trả lại 500tr.

Họ ko đưa ra lí do nào cụ thể cho việc tăng giá. Dường như sự quan tâm đến sp này quá hot làm họ bất ngờ nên cdt muốn sửa lại giá? (sau hai ngày em nghe sale nói nhiều người quan tâm trả chênh có thể lên đến một tỷ, nhưng mới là nói vậy chứ chưa gặp hay giao dịch với ai).

Thêm một vấn đề nữa là họ báo "đánh số lại các căn" nên căn em mua sẽ lệch đi 1 số nhà so với ban đầu. Em đang lo có khả năng nào họ làm giấy tờ lệch đi 1 số nhà để đẩy mình ra khỏi căn cũ vị trí đẹp, sang căn mới bên cạnh vị trí xấu hơn?

Thực sự mình ở thế yếu ko có tiếng nói gì với cdt. Em cũng ko hiểu cấu trúc lương thưởng ở Vin ntn mà các quản lý bậc trung ở một tập đoàn lớn như thế lại đi lật kèo với khách hàng chỉ để hớt thêm ít váng? Các cụ có gặp tình huống này chưa ạ và có hi vọng nào mình thuyết phục họ giữ nguyên giá như họ đã chốt ko?
Bỏ đi cụ cần gì. Mua dự án mới cho lành.

icyeyes

Xe hơi
Có hợp đồng không hay mới nói mồm.
Mới đc 2 ngày nên hôm nay mới ra làm giấy tờ thì họ báo sửa lại cụ ạ. Còn lúc chốt giá là họ có file tiến độ thanh toán con số chi tiết. Phải chốt giá thì mới chuyển 500tr chứ ạ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Mới đc 2 ngày nên hôm nay mới ra làm giấy tờ thì họ báo sửa lại cụ ạ. Còn lúc chốt giá là họ có file tiến độ thanh toán con số chi tiết. Phải chốt giá thì mới chuyển 500tr chứ ạ.
Không thoải mái thì next cụ ạ.

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Làm hợp đồng ký đóng dấu xong chuyển tiền là an toàn nhất cụ, chứ cứ gửi file thanh toán xong đặt tiền hôm sau nó tăng giá mình cũng chịu

SuvMit

Xe máy
Đấy là cụ làm qua sàn, sàn báo sai & cố tình lệch căn (giấu hàng), chứ liên quan gì đến cđt đâu

VIKO L

Xe điện
VIN VỚ VỈN VÃI!

volvo.XC90

Xe tăng
Cụ cọc với sàn hay cọc trực tiếp với Vin

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Cụ chuyển tiền xong thì kí giấy tờ (đặt cọc hay HĐMB) chưa? Nếu kí rồi thì kiện.
Còn chưa kí bất cứ giấy tờ gì thì cụ đành phải theo nó (mất thêm 1 tỷ hay lấy lại cọc) ngậm đắng nuốt cay!
Đấy là về lý.
Nếu thông tin cụ cung cấp đúng thì phải nói thằng bán hàng quá lèm nhèm không xứng đáng với một công ty lớn.

icyeyes

Xe hơi
Cụ up cái giấy tờ cọc lên đây xem nào? Nếu giấy tờ không rõ ràng về giá, cam kết và trách nhiệm mỗi bên thì cụ tự trách mình thôi.
Chiều nay mới đi làm giấy tờ cọc đấy cụ ạ, thì ngay trc đó họ báo tăng giá. Quy trình của họ là ngày mở bán, họ send file giá, mình phải chuyển ngay 500tr, họ xác nhận mình mua căn này, 2 ngày sau mới làm giấy tờ cọc. Chứ ko có giấy tờ cọc ngay hôm ấy.

Em hiểu là về mặt giấy tờ mình ở thế yếu là đúng rồi. Nhưng nếu sòng phẳng ra thì họ chốt giá, em cọc, sau nếu em hủy kèo thì em phải bỏ cọc cơ mà, còn nếu họ hủy kèo thì họ đền bù. Nhưng đây họ lại sửa kèo mà ko có trách nhiệm nghĩa vụ gì cả.

questravietnam

Xe tải
Trường hợp cụ chia sẻ hôm nay e mới thấy.ko rõ khi bảng giá họ đưa ra trước khi cụ cọc đã là chính thức có dấu đỏ chưa. Với lại cụ nên check thông tin qua sale hoặc các đại lý khác nhau xem có trường hợp nào như vậy ko?hay mỗi trường hợp của cụ?nếu mỗi trường hợp của cụ bị thì e nghĩ khả năng nằm ở đại lí chứ ko phải CĐT.

Realty 2021

Xe tăng
Chiều nay mới đi làm giấy tờ cọc đấy cụ ạ, thì ngay trc đó họ báo tăng giá. Quy trình của họ là ngày mở bán, họ send file giá, mình phải chuyển ngay 500tr, họ xác nhận mình mua căn này, 2 ngày sau mới làm giấy tờ cọc. Chứ ko có giấy tờ cọc ngay hôm ấy.

Em hiểu là về mặt giấy tờ mình ở thế yếu là đúng rồi. Nhưng nếu sòng phẳng ra thì họ chốt giá, em cọc, sau nếu em hủy kèo thì em phải bỏ cọc cơ mà, còn nếu họ hủy kèo thì họ đền bù. Nhưng đây họ lại sửa kèo mà ko có trách nhiệm nghĩa vụ gì cả.
File cụ được send thì cụ có được nhận trực tiếp từ cty pháp nhân của Vin ko hay là từ sales từ sàn

BuildHouse

Xe hơi
CĐT thiếu chuyên nghiệp thế.

blah_blah

Xe tải
Trường hợp này, thì là sale hoặc đại lý cò cưa. Bạn trao đổi thẳng với sale là ko đồng ý, và yêu cầu làm đúng thỏa thuận, ko bạn sẽ báo thẳng lên Vin.
Nếu đại lý cò cưa thì bạn in sao kê ra và alo lên thẳng cho Vin hoặc viết mail phản ánh là đại lý toang ngay.

quanld

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng đại lý hoặc sale rồi cụ, chứ Vin họ ko làm thế đâu!